Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kifanyike kunusuru nchi yetu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjomba wa taifa, Aug 24, 2012.

  1. Mjomba wa taifa

    Mjomba wa taifa JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu kuingia madarakani kwa serikali ya awamu ya nne chini ya Rais Kikwete kumekuwa na udhaifu mkubwa unaojidhihirisha hadi kufikia baadhi ya wabunge kutamka waziwazi pasipo kupepesa macho wala kumung'unya maneno ndani ya ukumbi wa bunge kuwa Rais ni dhaifu.

    Hivi tatizo lipo wapi? kwa Rais? au watendaji wake ndio dhaifu? au wananchi ndio dhaifu?

    Ni vyema tuone tumejikwaa wapi ili tusijerudia tena makosa haya.

    Mheshimiwa Pinda aliwahi kutamka kuwa Rais Kikwete amekuwa mpole sana, je ni kweli? Nini tofauti ya upole na udhaifu?

    Ni fursa kwa wana-JF kuchambua idara/eneo moja baada ya jingine na kutoa ufumbuzi nini kifanyike kunusuru taifa letu japo kwa eneo hata moja kwa kila mmoja.

    ikumbukwe kuwa Kanzu ya Ijumaa hufuliwa Alhamis.
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Udhaifu mkubwa upo kwa rais kwani kateuwa timu yake isiyokuwa na maslahi kwa taifa. Pia waTZ wote ni dhaifu kwakutojua wajibu wao na kushindwa kuhoji pale serikali inapoboronga
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Dhaifu wewe ambaye hujui kupambanua wanasiasa wanaotaka umaarufu na wanasiasa wenye hoja. Hivi na wewe unakubali kuwa JK ni dhaifu? Mnyika alikuwa anataka kujirudisha kwenye kiwango baada ya kashfa ya wizi wa kura jimboni kwake.
    VIVA JK.
     
  4. w

    wade kibadu Senior Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kinachotakiwa hapo ni kubadilika kwa mfumo mzima kuanzia presedent mpaka grass root that will be best way to clear our nation.
     
  5. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuing"oa NyinyiEM
     
  6. Mjomba wa taifa

    Mjomba wa taifa JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kosa lako Mamaisara bado mgeni JF. Kuna tofauti kubwa kati ya blog za udaku na JF.
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hivi inaingia akilini gas ya mtwara ijengewe bomba ije kutumika daslam?
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mi naona ni mwendelezo tu wa serkal za nyuma
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mjomba wa taifa Mkuu, mada yako ni nzuri na muhimu sana, lakini kwanza ingependeza ungeikuza kidogo na ingefaa zaidi kuipeleka kule kwa Great Thinkers ambako itachambuliwa na kujadiliwa kwa kina, bila udaku.

    Pia ninakuomba (na wengine) kupitia angalau moja ya mada hizi za:
    http://www.jamiiforums.com/great-thinkers/256191-mawaziri-ovyo-wa-ccm-wapi-tunakosea-kama-nchi.html
    http://www.jamiiforums.com/great-thinkers/227287-kwanini-mikoa-yetu-haiendelei-kiuchumi.html
    http://www.jamiiforums.com/great-thinkers/38756-kwanini-watanzania-ni-maskini.html
    http://www.jamiiforums.com/great-thinkers/163154-ccm-je-bado-ni-chama-cha-wakulima-na-wafanyakazi.html
     
  10. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,103
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Uharo wa nguruwe..
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Unamwambia huyo aliyerusha thread au mimi? manake naona yeye ndo kaposti thread ki-udaku zaidi. Anataka kutuambia kuwa anajua nchi hili ilikotoka na ilipo na inatakiwa kwenda wapi? Aanatakiwa kuelewa kwanza sababu za kule ilikokuwa zilikuwa zipi, sababu gani zinapelekea nchi kuwa hapa ilipo, ana analinganisha ni nchi ipi barani afrika? asije akaanza kututajia viibaraka Kagame waliotumiwa na Wazungu leo hii wameanza kumgeuka. Asije akanitajia Kenya ambayo hata jana nilisikia wamepigana vita ya wenyewe kwa wenyewe. Unainusuru Tanzania katika mambo yapi?

    Siwezi kuendelea kulumbana na mapandikizi kama ww.
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    wako naona wa kunguru.
     
  13. t

    thatha JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Umeme unaotumia Dar eslaam chanzo chake wapi mkuu? Mbona unaongea kama layman fulani hivi.
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mimi naona kama CCM bado imara sana tena sana tu na ndiyo maana hapa JF baadhi ya watu wametumwa tu kukidhoofisha kwa majungu, fitina, na chuki binafsi. Toeni facts na kutupa mbadala sahihi wa CCM kama kitaonekana kushindwa kwa baadaye ila siyo hiki chama cha ukoo wa akina Mtei, Ndesamburo na Lissu.
     
  15. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nchi,Serikali ilijikwa pale ambapo walijipa ushindi kwenye kinyanganyiro cha urais kwa njia ya wizi,dhuruma.njia pekee ya kuweka sawa ni kuwang'oa madarakani kwa nguvu ya umma,watu tuandamane kwenda ikuru,tumtoe jk kisha ufanyike uchaguzi huru na wa haki.
     
  16. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nafkr wewe darasani ulienda kujifunza kusoma na kuandka tu ulipomaliza ukahitimu pengine umebatizwa kwa jina la magamba ndo maana uko na mawazo mgando.Kawaulize hata watoto wa chekechea watakuambia udhaifu wa jk
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mamaisara, sikatai juu ya Uimara wa CCMlakini kwa maoni yangu na facts unazozitaka, ni kuwa chama kimejijengea uadui na Watanzania kwa mfululizo wa rushwa, ubadhirifu, ufisadi...na yote haya wanayafanya dhidi ya Watanzania. Imefika pahali CCM kinatumia ubabe na kulazimisha kikubalike badala ya ridhaa hasa ya Watanzania. Sikatai pia kuwa CCM inaweza kuendelea kubakia madarakani kwa misingi hiyo niliyoeleza hapo juu. Chama kukaa madarakani miaka mingi sio tatizo, Chama cha Asasi za Kimapinduzi (Partido Revolucionario Institucional) cha Mexico kilikaa madarakani kwa miaka 60 (1929-1989), lakini muda wote katika demokrasia na kukubalika, siku kilipowaendea kinyume wananchi kilikataliwa visandukuni bila ya kutumia pesa, rushwa na jeshi kukilinda.

    Kwa wale waliozaliwa kabla na baada ya uhuru hadi miaka 7 baada ya kuundwa kwa CCM (1977-1984), Watanzania wengi hatukujali, "tuliapa na kuahidi kuilinda CCM mpaka kufa," lakini baada ya hapo CCM ikaachana na Watanzania: Wakulima na Wafanyakazi na kukumbatia matajiri na "wawekezaji." Ni Mtanzania gani leo mvuja jasho atakubali unapomuambia afunge mkanda, wakati wanaotoa amri hiyo hawafanyi hivyo, watoto wao wanasoma nje au shule za International wakati watoto wetu wanasota ndani ya vumbi na kunyeshewa mvua, wao wakishikwa na homa tu wanakimbilia India wakati sisi hatuna pesa ya kununua hata aspirini? Kama kuna mvuja jasho ambaye hayaoni na kama anayaona hayo na bado ana imani na CCM, huyo anafaa kupelekwa Milembe.
     
  18. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #18
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,107
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tumpe nchi shibuda tu awe rais
    makamo wake lusinde mpaka 2015
    labda wanaweza badili kidogo uchumi......
    V
    SENGEREMA
     
Loading...