Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kifanyike ili kuish kwa upendo na milele kati ya mume & mke

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kafuta, May 9, 2011.

  1. K

    Kafuta Senior Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kumekua na matatizo mengi sana hiv sasa.ktk dunia hii yetu hv sasa.nazungumzia kwenye nyanza ya mahusiano ya mapenz na maisha kwa jumla.ndoa zinavurugika,mume kamwacha mke na mke kamwacha mume..kwenye urafiki yaan bf na gf huko ndio usiseme,kama kulala na kuamka..yaan imekua siyo issue kuachana..na kuanzisha tena.yapo meng ukiuliza..lakin yale ya msingi hasa ni nn?ni kwamba tabia zetu kwa sasa ni chafu?au ni fashion na kuiga tamaduni za watu wa magharib na kuacha zetu.?je kwa mwendo huu tutafika salama?au ndo vile tena tuache liende? dini zinanafasi ya kuweka mambo sawa?.kama ilivyo makusudi ya mungu.?hayo na mengne mengi ni maswali yanayonitatiza na ni maswali yangu kwenu..naomba kuwasilisha.
     
  2. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Tafuta couple ambayo itakufaa. Usiangalie sifa za nje wakati wa kuchagua couple. Ni dhahiri kuwa interest zenu zisipo match hamfiki mbali. Na ukiwa naye usiweke biashara kama kawaida uone sasa basi, shetani hakawii kujihudhurisha kwenu kama Mungu hajajihudhurisha. Salini sana, mtafika mbali.
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    kuwa mkweli na nafsi yako..
    na tuache show off..
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ee Bwana, tunakuomba utujalie upendo ukiimarishwa na neema ya sakramenti ya ndoa, tuweze kushinda udhaifu na majaribu yote yanayozikumba familia zetu wakati mwingine, tufundishe kuheshimiana na kuchukuliana kwa upendo na amani yako ibaki mioyoni mwetu
     
  5. s

    seniorita JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    lack of values in our communities kuanzia nyumbani...media ndio inafundisha watoto wetu..what do you expect in such a society? Will they ever value and respect relationships?
     
  6. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    1. Mtangulizeni Mungu
    2. Uaminifu
    3. Upendo wa dhati
    4. Ukweli na uwazi
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Andika hili kwenye note buku yako. soma biblia kwenye agano la kale katika kitabu cha hekima za mfalme Suleiman, ila nimesahau ni aya ya ngapi, inasema hivi. "PESA NDIO SULUHISHO LA YOTE" mwisho wa kunukuu. Jitahidi katika maisha yako uwe na kauchumi kidogo.
     
  8. Catherin

    Catherin Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuishi tukimjua mungu ili kila tunalofanya liwe limebarikiwa tusiwe na haraka tufanye maamuzi kwa kumuomba mungu ili atupe baraka za kuwapata wenzi bora na tukijaaliwa kuwa na watoto tuwalee kwa upendo na kumjua mungu ili wanapokuwa nao wakubwa wakaanzishe familia bora na zenye upendo
     
  9. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1. Uaminifu
    2. Upendo wa dhati
    3. Kumtanguliza mwenyezi mungu kwa kila jambo
    4. Kuheshimiana
    Wapendwa nina imani tukifuata hayo mambo tutaishi kwa upendo
     
  10. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo ni mwendo wakuwa na pochi lililojaa mahela
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Fanya kimoja tu.... TIMIZA AHADI YAKO YA NDOA KWA KUFUATA MAFUNDISHO YA VITABU TAKATIFU
     
  12. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,891
    Likes Received: 959
    Trophy Points: 280
    .....Kusikilizana, Kusameheana
     
  13. wilbald

    wilbald JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2011
    Joined: Dec 17, 2007
    Messages: 576
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kabla ya uchumba na ndoa....muombe mwenyezi mungu akujalie uishi maisha ya upendo,amani,furaha na ya kawaida yasiwe ya juu sana wala ya chini sana hadi ukakosa hata ka spacio kakwenda kanisani na mkeo.
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Alafu amwombe Mungu mwenzake nae afanye hivyo hivyo!!!
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    .... back to reality, i love it!!

    and if it aint broken, dont try to fix it...:evil:
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Heheheh....
    Will remember that for future use!!!
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kuvumiliana na kuwa wakweli!
     
  18. Nicksixyo

    Nicksixyo JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 950
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mambo yakisha enda vibaya chumbani hata sebuleni hapakaliki.Ndoa nyingi zinapata utata na misukosuko mikubwa swala la chumbani linapokuwa halitiliwi maanani,Pale ambapo kila mtu yupo buzz na mambo yake.Uvivu na kutokumjali haja za mwenzi wako.Ila mmoja atatafuta mlango wa kutokea.
     
  19. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    pride (samahani sijui niisemeje kwa kiswahili ili kuipata maana yake halisi) huchangia sana kuvunja mahusiano. ukiweza kui-control au kugundua mwenzako anakuwa influenced na pride, utakuwa umeshinda 75% ya njia ya kuvunja mahusiano, kwa mawazo yangu
     
  20. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Kama kweli mnapendana then the best answer is compromise pande zote mbili....
     
Loading...