Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini kibadilishwe au kuboreshwa UwT?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Kibunago, Jan 28, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umuhimu wa idara hii nchini unajulikana. Malalamiko dhidi ya idara hii nchini yameoneshwa na kutajwa katika magazeti, blogu, tovuti, vijiweni na hata kidogo Bugeni.

    Mapungufu yameelezwa kwa namna tofauti tofauti na makundi mbalimbali mbali ya kijamii nje na ayumkini kutoka ndani ya idara, kwa Waastaafu na Watumishi waliopo katika idara yenyewe, alimuradi hawavunji kiapo chao cha pili cha Usalama kinachohusu kutotoa taarifa walizonazo bila idhini ya mamlaka husika kwa mujibu wa seria husika iliyopitishwa Oct.1996.

    Mapungufu yanaweza kuorodheshwa katika makundi mbali mbali kufuatana na eneo husika. Pengine ni katika sheria na sera husika au muundo wa idara au ni mgawanyo wa kazi au ni mnyororo wa uwajibikaji au ni katika mamlaka na madaraka au uwezesho wa vitendea kazi na teknolojia au katika ujuzi na utekelezaji wa majukumu.

    Haitoshi sisi wananchi kulalamika tu. Kupitia JF penye wachambuzi nakaribisha maoni ya nini ungependa kibadilishwe au kuboreshwa kivipi ili Idara iweze kuwa ya ufanisi zaidi kama inavyopaswa.

    Mimi naanza na hapo penye ukolezo wa wino na kupigiwa msitari (bold & underlined).

    Ujuzi na utekelezaji wa majukumu hutegemea sana aina ya rasilimali Watu ulionao.

    Ni bayana kuwa duniani kote mambo kadhaa katika idara hii yanafanyika kwa usiri. Lakini si kweli kuwa yote yanafanyika wa usiri.

    Katika karne hii, naona kuwa mwanzo wa mfumo wa kuajiri (recruitment process) au kushikiza mawakala katika idara hii unaweza kuwa wa wazi na wenye ufanisi zaidi kuliko ilivyo sasa.

    Napendekeza kuwa, idara iwe na Tovuti (Website) na waeleze waziwazi madhumuni ya kazi ya idara hii, sifa za wanaotafutwa kufanya kazi katika idara hii na kutangaza nafasi (positions) wazi (a position doesn’t equal assignment!) katika idara au vitengo vyake.

    Na hata mahala ambapo idara inaweza kuweka matangazo au maelekezo yake yale yasiyo ya siri na pia hata wananchi wanaweza kuwasiliana na idara kupitia tovuti juu ya mambo mbalimbali yanayowahusu ingawa tunajua kuna namna nyingi ya kupata taarifa hizo.

    Mfumo uwape nafasi watu waliojipima wenyewe katika vigezo vitakavyowekwa kwa Waomba nafasi za kazi, Mawakala n.k. Hii haimaanishi kuwa utaratibu makini wa vetting ufutwe la hasha; huo utakuwepo tu lakini idara iweke wazi matangazo kwa wote chini ya sera ya fursa sawa katika ajira kwa umma.

    Kwa kufanya hivi Idara itakuwa inapanua wigo wa kutafuta rasilimali Watu wenye ujuzi , uzoefu mbalimbali kupambana na mazingira ya karne hii ya 21 na wenye maadili yanayopaswa. Aidha Idara itakuwa inajisogezea uhalali wake na ushiriano mwema toka kwa Wananchi kuliko ambavyo mtu anavyoweza kufikiri tu kuwa hawa jamaa ni jamii fulani ya siri tusiotakiwa kuijua au inayojitosheleza bila ushiriano tokwa kwa raia.
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    NA HAPAKUWA NA MCHANGIAJI....!
    Mliopo mtujulishe nasi tu-apply.....!
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwani UWT ni nini?
    Ikiwa unamaanisha ni ile jumuia ya wanawake ya ccm basi cha kwanza irekebishwe jina lake. Halimaanishi uhalisia. hii ni women wing ya ccm na haiwakilishi wanawake wote wa TZ, bali ni wanawake, walio wanachama wa sisiemu.
    napendekeza iitwe UWWCCM-Umoja wa Wanawake wa Chama Cha Mapinduzi.

    kutoka hapo ndipo muangalie ubovu wake....OOps hata mwenyekiti wake ni Mbovu.
    napendekeza iueni, muiunde upya.
     
  4. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Samahani kama ilimchanganya mtu yeyote.
    UWT
    nilimaanisha kifupi cha Usalama wa Taifa; kwa hakika inajulikana kama the Tanzania Intelligence and Security Service (TISS) na ndiyo inahusika na hiyo sheria iliyotajwa ya 1996.

    Umoja Wanawake wa Tanzania (CCM) si idara ya Serikali bali ni Jumuiya ya Chama.
     
  5. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kaka nakubaliana nawe lakini Mhe sana KIbunago unajua hata ofisi yao moja ambayo iko wazi kwa kila mtu kuingia na kueleza matatizo yake. Je hata anuani yake yake ya posta inafahamika? Je mashirika makubwa kama CIA-Marekani, SCEPE-Ufaransa, MOSAD & SHIN BEIT-Israel, MI5 & MI6- Britain etc wanafanyaje kazi, recruitment yao ikoje. Je ni kweli TISS yetu ina madhaifu yakiutendaji? Tatizo la idara kama hizi ni kuwa kwasababu hazisemi mafanikio yao. Mafanikio yao mengi hufanywa undercover hivyo hazionekani lakini failure zao huonekana. Despite of that what way forward? New recruitment? Open offices? Websites, Magazines, Journals, Newspapers? Nimechanganyikiwa.
     
  6. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Yapo mengi yanayotakiwa yafanyike, dunia ya sasa imebadilika saana lakini hii idara UWT inafanya kazi kama vile bado tuko kwenye kile kipindi cha siasa za capitalism na communism, tuwapongeze walifanikiwa kwa namna moja au nyingine kuleta uhuru kusini mwa Africa,kukomboa uganda, na kuwalinda viongozi wetu kuanzia Nyerere mpaka JK, nk, ila kinachosikitisha ni pale ambapo mlishindwa kubadilika na nyie pale dunia ilipobadilika, Makaburu mliokuwa mnapambana nao SA ndo wanatutawala sasa hivi, all in all inatakiwa restructuring kubwa tena saaana, muajiri vijana waliobobea kwenye maswala mbali mbali kama IT, uchumi, siasa nk

    muwe na idara zitakazo zinazoendana na uhalisia wa dunia invyokwenda sasa, mnatakiwa kuwe na idara ya uchumi, hii isaidie kutoia taarifa za masomo mapya, technologia mpya, etc isaidie makampuni ya kibongo kama mabenki kufunua matawi nje,geni mfano wa ufaransa, na hata israel sio kuwa na wawakilishi kila balozi lakini output yao ni zero wanachokifanya hakina manufaa kwa taifa hata kidogo
     
  7. Kibunago

    Kibunago JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2010
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 288
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0



    Heshima yako Bazazi.
    Kwanza niseme kuwa hakuna idara ya nchi yeyote isiyo na madhaifu au mapungufu yake. Pili si kweli kwamba TISS ni hovyo au haina faida au haijafanya la maana.
    Kwa nguvu zote naamini kuwa maboresho kama ilivyokuwa hata katika Wizara nyingine yanatakiwa kufanyika na matokeo yake yatakuwa kuongeza ufanisi fulani.

    Anyway mimi nilidokeza eneo moja tu (najua yako mengi) la ajira au namna ya kupata watu wenye ujuzi wa kufaa na wenye maadili yapaswayo. Na wewe ukataka kujua wengine wanafanyaje hapa chini nakupa tu mfano wa idara chache (maana kwenye nchi nyingine hata kunakuwa na agencies mbili au zaidi za usalama wa ndani na nje na au wizara n.k).

    Nilichokisema ni kuwa yapo mambo ya kuwa wazi na yapo mambo ya kufanywa siri. Kuwa na website na kutangaza baadhi ya mambo na nafasi za kazi si kosa wala udhaifu maana hii haimaanishi kuwa kila anayeomba nafasi atachukuliwa tu; vetting bado inaendelea kuwa ya nguvu na hata majaribio (tests) kadhaa huweza hutolewa, lakini utakuwa umepanua wingo wa kupata rasilimali watu wanadamu wenye moyo na ujuzi mbalimbali ambao pengine kwa system ya sasa huwapati au unawapata kwa taabu sana. Halafu idara inapotangaza hata baadhi ya shughuli au mafanikio yao haina maana kuwa inajionesha uchi hapana bali tu ni kuwa tu karibu na Wananchi maana wananchi hata wanasiasa wanapokuwa katika usiku wa giza huweza kuzusha au kukurupuka na kuongea lolote hata wasilolijua! CIA hata wanaweka publications zao na mambo kibao unaweza kujisomea mwenyewe ukapendezwa nao.

    Nakupa link za mfano maana ziko nyingi, uone mwenyewe:

    CIA- https://www.cia.gov

    MOSSAD - http://www.mossad.gov.il

    SIS - http://www.sis.gov.uk/output/sis-home-welcome.html

    NIA - http://www.nia.gov.za

    FSB- http://www.fsb.ru/
     
  8. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hata tupige kelele vipi hawabadiliki hawa.
    Mabadiliko yanapaswa kuanza kwa nafasi ya rais kutoingilia masuala ya taasisi hii na iwe huru na iweze kulinda maslahi ya taifa na si kulinda watuhumiwa wanaoendelea kupeta madarakani.

    pili ktk nafasi ya mkurugenzi iwe ni pendekezo la rais lakini apigiwe kura na bunge kama waziri mkuu anavyofanyiwa. halafu mtu yeyote anayeingia ktk idara hii awe amepoteza haki yake ya kujiunga na chama chochote cha siasa maisha yake yote atumikapo idarani kwa kuwa wanapaswa kufanya kazi kwa maslahi ya TAIFA na si chama fulani. Na wahakikishe siri zinatunzwa kweli lakini kuwepo na ukomo wa kutunza siri kisheria.

    Pia idara iwe na idara nyingine mbadala kwa kukusana na kusambaza taarifa za kijasusi kutoka nje kwa manufaa ya nchi maana bila hivyo tutaliwa sana rasilimali zetu. Pia jeshi hili liwe first class science development centre. Iachane na ile dhana ya kuwachukua watu ilimuradi wanaweza kufundishika mikareti yao ila mtu mwenye uwezo wa kubadilika kutokana na wakati. Mtu anayefundishika na mbunifu wa kuboresha invetions zilizopo kwa manufaa ya nchi.

    Kingine ni kwamba mtu akipitia idara hii anapoteza sifa ya kuwa kiongozi maana bila hivyo tutachagua watawala wa kijeshi tukidhani tunajitawala kama raia. pawepo na mipaka na viapo kwamba kama ni lazima mtu aliyepo idarani kuomba nafasi yoyote ya kisiasa anapoteza sifa ya kuwa active member wa taasisi na atakuwa screened kama hakiuki vigezo vya nafasi aliyoomba na akama akienda fyongo anahukumiwa kwa adhabu za kitaasisi.

    nimeukuta mjadala hewani na sikuandaa data nyingi hivyo nagoja nikasome sheria inayounda TISS kisha ntarudi kutoa maoni yangu.
     
  9. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono TISS iendane na mabadiliko. Niliwahi kusoma katika Economist Shirika la Upelezi Uingereza walitangaza nafasi za kazi za ujasusi lakini wakaonya muombaji asijadili maombi yake na mtu yoyote yule TISS wanaweza kuanza kufanya mabadiliko taratibu wawe wa kisasa na wenye ufanisi zaidi...
     
  10. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mhe Msanii; hakuna watu makini kwa maana ya umakini kama security/intelligence officers in this absurd world. Umakini wao unatokana na wao kuzoezwa kufanya tathmini ya kila jambo wanalofanya/ kukutana nalo. Matokeo ya kuzoezwa hiyo ni kuwa na integral power kubwa na uamuzi sahihi kwa muda sahihi. Plz ukitaka kuhakikisha haya waangalie LLizpi Livny na Benjamin Netanyahu/Ariel Sharon wa Israel kuhusu suala la Palestina halafu hukumu kwa haki.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...