Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini husababishwa mwanaume kukosa uzazi?

Discussion in 'JF Doctor' started by OkSIR, Jul 17, 2009.

  1. O

    OkSIR Senior Member

    #1
    Jul 17, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nini husababishwa mwanaume kukosa uzazi?
    Mara nyingi mwanaume hukosa uzazi hasa kutokana na:-
    Tatizo la kushindwa kutengeneza mbegu (sperms) – huzalisha kiwango kidogo sana au hakuna kabisa.
    Tatizo la sperms kushindwa kulifikia yai na kufanya fertilization- inawezekana sperms zina shape au structure inayozuia kuweza kulifikia yai.
    Wakati mwingine mwanaume anazaliwa na tatizo ambalo huathiri sperms zake na wengine tatizo huanza baadae ktk maisha kutokana na kuugua au injury. (kama vile cystic fibrosis)

    Nini huongeza uwezekano wa mwanaume kukosa kizazi?
    Ukweli ni kwamba uwingi na ubora wa sperms za mwanaume huweza kuathiriwa sana na afya yake na life style.
    Vitu ambavyo huweza kupunguza uwingi na ubora wa sperm ni kama vile”
    Pombe, madawa (drugs), kuvuta sigara, mionzi (chemotherapy), umri, matatizo ya afya, sumu kutokana na mazingira (lead, pesticides)

    Bottom line:
    Issue ya kupata mtoto ni issue sensitive mna kwa wanandoa, ni Mungu peke yake anayeweza kuwa na solution kwani pamoja na kuwa na kiwango cha juu sana cha technology bado suala la kupata mtoto limekuwa gumu (infertility).

    Kwa Mungu hakuna lisilowezekana
    (Mathayo 19:26)​
     
  2. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    this is bad especiaaly for those taking medicines regularly due to the diseases facing them. Can i ask if piriton, colodaur, coldcap etc related to the prevention of influenza can be also the cause, the problem is am also addicted in taking those mentioned medicines. Please let us share what we have because everyone likes to have children.
    thanks JF members as i biliv that we will share the knowledge we have
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    [​IMG] Re: Nini husababishwa mwanaume kukosa uzazi?

    Kichwa cha habari kama kinavyosomeka hakijakaa vizuri, i pressume its a typing error.

    Tunashukuru Mr Oksir kwa maelezo mazuri. Nina imani mada hii itawasaidia wengi na labda kuwaepusha na tatizo ambalo huenda walikuwa wanalisababisha wenyewe.
    Lete mambo mazuri mkuu!
     
  4. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Only moderator can change it. The mthreadishaji has no right to access the change. You know. Irreversible to all of us but reversible to invisible
     
  5. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kweli
    lakini point ya msingi inaeleweka, twende kazi Mwalyambi30
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nimewahi kusikia kuwa waendeshao trekta kwa muda mrefu,nao huathirika baada ya muda fulani. Tafadhali kama kuna mtu anajua atusaidie.
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata mimi hii nimeshaisikia pia kwa wale wanaoendesha baiskeli kwa muda mrefu wanaweza kupata tatizo hili
     
  8. M

    Makanyagio Senior Member

    #8
    Jul 20, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wana JF hii ni ishu inayosumbua wanaume wengi ila hawapendi kipima kujua hali zao badala yake huwagandamiza wake zao kwa kuwaambia wao ndio wenye matatizo. Mimi nina jamaa zangu wanne wanatatizo hili na wametumia dawa za hospitali lakini mambo hayajakaa sawa kama kuna mmojawenu anafahamu mitishamba inayotibu au kuongeza mbegu za kiume (sperms) atujulishe ili niwasaidie.
     
  9. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mungu ndiye mtoa watoto. watoto ni zawadi toka kwa Mungu. ukipata watoto shukuru Mungu, kama haujapata mwombe Mungu atakupatia. duniani kuna matatizo mengi,hili nalo ni moja wapo. lakini hata kama mtu aliathirika na kitu chochote hata kusababisha hivyo, akirudi kwa Mungu wake kwa njia ya Yesu Kristo, atasamehewa na Mungu atampatia watoto wazuri wakiume na wakike.

    hivyo, kama kuna mtu hapa ana tatizo hili, hakuna haja ya kuzungukazungua, nenda kwenye kanisa la kuokoa, okoka na utaona majibu yake. kama unaona kuokoka noma, basi kubaliana na hali uliyonayo na tatizo ulilo nalo. ila ni bora ujaribishe ili uona kama nabisha au la.
     
Loading...