Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini hatima ya Zanzibar CHADEMA wakichukua nchi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sajosojo, Jun 11, 2012.

  1. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 740
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Katika maswali ninayojiuliza sana ni kuhusu hatma ya Zanzibar hapo 2015 endapo CHADEMA waingia madarakani, maana CHADEMA haina sapoti ya kutosha ZANZIBAR.

    Na kulingana na hizi vurugu za wazanzibar kutaka kujiondoa katika muungano, je watawaacha waende?
     
  2. notmar

    notmar Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    argument ambayo ni sahihi zaidi ni uwezekano mkubwa wa CUF kushinda uchaguzi Z;BAR 2015....hapo sasa unaweza kuuliza hatma ya muungano itakuwa vipi.lakini kwa CHADEMA kushinda uchaguzi without zanzibar ni wish fool think ,ni ile tamaa ya fisi yakufikiri eti siku moja mkono utadondoka atafune.......ni vizuri zaidi chadema wakubali kuwa wanaudhaifu mkubwa huko zanzibar na waanze mkakati wa kuingia huko kama ambavyo wamefanya kwa mikoa ya kusini at the same time washirikiane zaidi na CUF kuliko kuwatenga na kuwadharau......CCM wamegundua hilo mapema.
     
  3. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    What for?????????????Hivi ZANZIBAR kama hawataki muungano tunalazimisha wa nini?LET THEM GO!!!!!! CDM tunataka maendeleo ya wananchi wetu sidhani kama muungano ni Kipaumbele kwetu kisaaaaaana mpaka tutumie nguvu kama iliyotumiwa na CCM tukazalisha wakimbizi.
     
  4. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wanzibar ndio watakaoamua.
     
  5. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    Zanzibar inawakazi wangapi?hivi zanzibar wanapigaga kura za kumchagua rais za jamhuri ya muungano au?okey mbaya na hiyo maadam wao watachagua cuf/ ccm tunapiga mseto
     
  6. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,295
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Pitia Hansard za Bunge uone Tundu Lissu alisema nini kuhusu Muungano feki
     
  7. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,984
    Trophy Points: 280
    CHADEMA wanatakiwa wajipange upya kuhusu hili. Muugano wetu hauwezi kuvunjika eti tu chama fulani kimeshika madaraka. Muungano wa Tanganyika na Zanzibar ni wa muhimu sana hususani katika suala la ulizi (kijeshi).
    Kwahiyo tunatakiwa kuwa na mpango mkakati katika katiba kuwa: ili raisi achaguliwe:-
    1. Awe amepata si chini ya kura asilimia 30% zanzibar na 30% bara katiak kura zote zilizopingwa.
    Kuwe na awamu 3 za uchaguzi wa raisi nikimanisha kwamba:
    1. Katika mabaraza ya wasomi.
    2. Kura za majimbo.
    3. Kura za watu magerezani, nje ya nchi.

    Na kura zote zijumlishwe kwa asilimia sio kwa idadi
     
  8. Shekhe Gorogosi Jr

    Shekhe Gorogosi Jr Member

    #8
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijui ni mawazo finyu au mawazo makubwa hadi watu hawaoni point ipo wapi! :lock1:
    So rahisisha mawazo uliyotoa au yawekee nguvu ya hoja ili tuelewe. Katika ishu ya Muungano ni wizi mtupu. Tunajua kwanini wanaubembeleza na kkwanini hawataki kuulipuua na ZnZ wanataka nini/... So CDM wakiingiia kitajulikana cha kufanya. Unajua CDM Huwa hawakurupuki.:lock1:
     
Loading...