Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini hatima ya wanafunzi 41 waliofukuzwa shule Chuo Cha Taifa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mphamvu, Dec 22, 2011.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Hawa ni wale waliofukuzwa Chuo Kikuu cha Kata ya Ubungo, kutokana na kufunguliwa mashtaka na Jamhuri kufuatia mgomo wa tar 11 Novemba 2011.
    Majuzi nilionana na wawili kati yao, wakaniambia kuwa kuna michakato ya kisheria wanaifanya kupinga kufukuzwa kwao kwa hisani ya Prof. Shivji, na kwa upande wa mahakamani, kesi yao ilitakiwa kusikizwa Jumanne ya tar. 20 Desemba 2011. Kutokana na mvua kubwa ya mafuriko, nikashindwa kufika Kisutu Magistrate hiyo saa mbili ilivyotakiwa, jitihada zangu zote za kusaka habari za kesi yao mtandaoni na kwenye magazeti zikakwama, kuwaona uso kwa macho ikashindikana kwa kuwa hawako tena shuleni, achilia mbali uwezekano wa kufutiwa dhamana waliyowekewa na ex-co-student wenzao wa UDSM, kwani sheria ndogo za chuo haziruhusu mwanafunzi kumdhamini raia kwa mgongo wa Afisi ya Mshauri wa Wanafunzi.
    Kwa yeyote mwenye taarifa za mwendelezo wa kesi yao anifahamishe...
    Natanguliza shukurani.
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Heading yako haipo sawa. Unafahamu chuo cha taifa wewe?.
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    ndio,
    ni Chuo chenye sura ya kitaifa, yaani uwezo wa kuchukuwa idadi kubwa ya wanafunzi kwa kozi nyingi iwezekanavyo, na kiwe kinamilikiwa na serikali kwa asilimia zote bila kusahau kuwa tegemeo la taifa kitaaluma.
    Therefore UDSM qualifies to be a State University.
    Au wewe una maoni gani?
     
  4. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kwenye vyombo vya habari waliandika chuo kikuu. that was specific. udsm. kama ingekuwa tumaini au udom wasingesema chuo kikuu. bali chuo cha.... fill in da blank. sio dharau mkuu ni mazoea tu. teh teh
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nashukuru kwa ufafanuzi.
    Back to the topic...
    Any news?
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    kwani kuna kingine zaidi ya udsm?
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    unaposema uwezo wa kuchukua idadi kubwa ya wanafunzi umefanya utafiti kweli, kati ya Mlimani na Udom kipi kinachukua idadi kubwa ya wanafunzi! Au udom hakimilikiwi na serikali?

    Unaposema serikali inategemea ud kitaaluma unamaanisha nini?. Unataka kuaminisha umma kuwa serikali inategemea wahitimu wa ud pekee. Je SUA na kilimo chake serikali haimtegemei?.

    Jarbu kunipa jibu zuri zaidi.
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    nipe vigezo vya kukipa udsm hadhi ya chuo cha taifa.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    kwanza ndio kisima cha elimu tanzania,huwez ongelea mafanikio ya elimu bongo bila kuitaja udsm..
     
  10. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    achana nae huyo,
    nijuze hatma ya wadau.
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,328
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hajui huyu hata upeo wake wa kufikiri ni mdogo sana. Hajui hatma yao ni kupoteza mwelekeo wa kimaisha kwani hilo ndo lengo kuu la Serikali ya CCM, Kwa mtu yeyote ambaye anamtazamo tofauti na CCM.
     
  12. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #12
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We unaleta mada kimajigambo haya, kamulize mukandamizwaji or mukandara atakujibu
     
  13. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #13
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haka ka mada ka-kipumbavu kameanzishwa na watoto sio wasomi
     
  14. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hapana mkuu.
    Michango ya akina mzee ndo imechafua thread... Mimi nina lengo zuri la kujua hatima ya wanafunzi hao 41 walioshtakiwa Kisutu Magistrate Court...
     
  15. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #15
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nakushauri uwe unahudhuria kesi zao pindi zinapotajwa
     
  16. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nishasema hapo juu kuwa mvua za mafuriko zilinifanya nishindwe kufika mahakamani Kisutu.
    Nimepata taarifa kuwa kesi itaendelea tar. 10 Januari 2012...
    By the way, nimetaarifiwa kuwa katika 'hearing' iliyopita hakimu alikataa ombi la Chuo Kikuu kujitoa 'immediately' kwenye udhamini wa washtakiwa...
    If other factors remain constant, nitakuwako mahakamani kwenye tarehe tajwa.
     
  17. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Nafikili ulitaka ukute neno UDOM si ndio?
     
  18. W

    Wings Member

    #18
    Dec 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    humu ndani mada imeshawekwa pembeni sasa na kuanza mabishano ya vyuo maana kuna wengine bila ubishi kati ya UDOM na UDSM siku haiwi nzuri
     
  19. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    nadhani nimejitahidi kadiri ya uwezo wangu kuirudisha mada kwenye mstari...
    Tunaweza kuendelea kutokea hapo.
    Any clues? Mawakili wao, legal position etc etc?
     
  20. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ngoja nimuulizie mukandala nitawapa majibu
     
Loading...