Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini faida ya kulipa kodi hapa nchini?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kiresua, May 3, 2011.

  1. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wana Ukumbi, salam kwenu, mm ni mtz mjasiriamali mdogo sana, infact ndo naanza ujasiri. Nina maono ya kuikuza biashara yangu na kuwa ya kubwa. Sasa, naomba mnijuze, nini faida ya kujisajili na TIN na kuwa mlipakodi katika hatua hz za mwanzo. Kuna ulazima wowote kwa sasa? Ndugu asanteni sana na barikiwa sana!
     
  2. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Dah jamani ee! Mbona hv? Kimyaa! Tafadhali nahitaji elimu
     
  3. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    VAT inalipwa baada ya kufikia mauzo fulani, kama biashara inauwezo wa kuuza million 40 kwa miezi 12, kisheria mtu huyu anapashwa kulipa kodi. Na atakiwa kujisajili kwa kutumi TIN namba aliyopewa. Lakini yote haya yatategemea kama umetunza hesabu za mauzo (book keeping) ili rekodi hizo ziweze kufanyiwa assessment of income.
    Hebu ni PM niweze kukusaidia. Kwa sababu hiyo ni kazi ya mhasibu, na kukuelezea inaweza kuwa maelezo marefu ambayo yatakuchanganya tu.
     
  4. m

    mjasiria JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ngoja jamaa wa TRA waje hapa
     
  5. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2016
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Achana na kodi maana sioni haja ya kuwa mzalendo, ...... tunaambiwa kwenye madini hakuna kodi inayotozwa na ikitozwa haizidi 4% -5%., sasa kweli tutafika!!?
     
Loading...