Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini dalili za mimba - Kwa wataalamu wajuao mambo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mwiba, Oct 25, 2010.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Jamani naulizia eti ni zipi dalili za mimba ? Na zipo ngapi na ipi ni ya uhakika na kwa wakati gani utajua kama imenasa au bado haijatulia ???:israel:
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    1. Hii iende JFDoctor!
    2. Namwachia Rev.Masa ajibu swali hili ambapo amekuwa na uzoefu nalo sana!
     
  3. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwiba, kwani umechakachua hivi hivi? Mie nazijua dalili za magonjwa ya zinaa, je unazihitaji na hizo?
     
  4. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Apana si unajua mambo nilinadi apa miaka mmoja uliopita !! Sa naitaji izo dalili na kama haitoshi stage by stage ata chakula itahitaji kula ,si unajua uku akuna ugali tuna english samolina !!!
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mwiba ziko nyiingi sana kama wenye kubeba mimba walivyo wengi pia. Wewe usiwe na wasi wasi. Ukishampata na kumpachika hiyo mimba utazijua dalili zake zoote.

    Practice is the best teacher...why not take it?
     
  6. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    dalili

    1. kupoteza hedhi mwezi unaofuatia
    2. kula maembe
    3. chuchu kuuma
    4. kichefuchefu
    5. matiti kujaa
    6. sura inakuwa kama ya mtoto mdogo vile/ananawiri, etc
    7. Nenda ukapime baada ya mwezi mmoja; utakuta kitu na boksi!
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Sasa hizo dalili naona ni mambo ya kawaida ,kula maembe ,chuchu ,kichefuchefu hizi zilikuwepo hata kabla sijafanya wasiwasi labda hiyo kupima kwani hakuna simple kupima tu ,kuna ulazima wa kwenda spitali,ivi uko vijijini wanajuaje ? Ata akuna ospitali ,mambo ya kienyeji .
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mwiba huhtaji kwenda hospitali kupima. nenda drug store la karibu yako uombe kit ya kupimia uja uzito utapewa. Sawa na kununua pipi tu
     
  9. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ukiona panya wamezidi ndan kwenu ujue kimenasa
    ukiona mende wanaruka ruka ujue tayar
    ukiona bf anakubusu busu kila dk .....mahaba yamepamba mooooto ukue tayar
    JAMAN IVI KWELI UJUI DALILI ZA MIMBAahhhh jaman au umu ndani kuna under 13?
    dah kaz kwelikweli sa unadinyana tu pasipo kuelewa dalili za MATOKEO TENDO?
    subiri ukue ili UFANYE TENDO KWA AMAN UKU UKILIJUA INN N OUT!
     
  10. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Nunua urine pregnance test kwenye duka lolote la madawa upime mkojo then utajua kama kitu kipo au hakipo
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    nimekusoma mkuu... nashkuru kwa ushauri:cool:
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    subiri utona tumbo kubwa si wote wenye dalili unazotafuta
     
  13. Zneba

    Zneba Senior Member

    #13
    Oct 27, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bora umenisaidia hilo rose.
     
  14. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Jaribio rahisi la kujua kama una mimba au mwenzio amepata mimba:
    Mimba huonekana baada ya siku saba kupita tangu itungwe. Tumia pregnant test strip (karatsi ya kupimia mimba), inauzwa duka la dawa za binadamu, bei yake haizidi TSh 2000.
    Njia:
    >kula chakula cha usiku au uroda kizembe (bila kutumia kondomu)
    >subiri siku sita hadi saba zipite
    >siku ya saba au siku ya nane, nenda duka la dawa za binadamu, nunua pregnant test strip (karatasi ya kupimiamimba).
    >rudi nyumbani, chukua kifuniko cha chupa ya maji uhai, kisafishe kwa maji safi na kikaushe.
    >ingia bafuni, jaza mkojo katika kifuniko hicho cha chupa.
    >chukua karatasi ya kupima mimba na izamishe katika kifuniko chenye mkojo wa mtu unaetaka kumpima kuona kama ana mimba au laa, kiweke humo kwa muda sekunde 3 hadi 5.
    >itoe hiyo karatasi na kisha iweke katika horizontal position (ilaze juu ya ubao)

    HITIMISHO
    >kama mimba imetungwa, kutatokea vistari viwili vyekundu. kama kikitokea kistari kimoja, ujue mimba haijatungwa.
     
  15. T

    The King JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kichefuchefu na hata kutapika na kutamani vyakula vya aina fulani fulani.
     
Loading...