Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini chanzo cha kuvunjika kwa ndoa kwa jamii ya sasa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by 88 girl, Jun 17, 2011.

  1. 8

    88 girl New Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonyesha kuwa ndoa nyingi za siku hizi hazidumu kwasababu ya umasikini ambao unapelekea ndoa nyingi kuvunjika .je hiyo ni sababu ya mzingi inayopelekea kuvunjika kwa ndoa nyingi kwa jamii ya sasa ?
     
  2. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata maadili na heshima vimeshuka sana
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    swali gumu....ngoja tusubiri
     
  4. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    ndoa nyingi za siku hizi hazidumu kwasababu ya umasikini ambao unapelekea ndoa nyingi kuvunjika
    utafiti gani unaonesha hivyo? mwaga data zako humu tuone,
     
  5. v

    vivimama Member

    #5
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mambo ya kuiga kwenye movie za wazungu wabongo tunalazimisha kuyaaply ktk ndoa zetu.


    mapenzi yangu
     
  6. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hofu ya Mungu imekwisha.
    Heshima kwa mume, mke, ndugu imeshuka.
    Sababu ziko nyingi zaidi ya umaskini.. nafikiri wenye uwezo kiasi ndio wanaongoza kwa sababu ya kiburi na tamaa ya mali na ngono.
     
  7. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ni sababu. 80% ya watanzania vijijini ni fukara wa kutupwa, ndoa zao zinavunjika? Kuiga iga ndo kunawaponza.
     
  8. Evmem

    Evmem Senior Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokuwepo na uaminifu ni chanzo kubwa pia
     
  9. Mabel

    Mabel JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,003
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Umasikini sio sababu.
    1. Siku hizi mwanamke anakulazimisha umuoe, zamani mwanamme unamlazimisha
    2. Siku hizi kuolewa ni fasheni
    3. Tafouti ya mwanamke na mme haipo tena
    Kifupi maadili hayapo tena, ukiwa na mke unakuwa stressed zaidi ya kuwa peke yako.
     
  10. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye RED - Umetoa wapi takwimu za kujua ndoa zinavunjika sana, umetumia kipimo gani?

    Hapo kwenye BLUE - umejuaje kuwa ni umaskini?

    Ni vizuri kuja na statistics nzuri ku-support conclusion yako hiyo. . Kwa kifupi, tungeomba source, ya kuonesha ndoa zinavunjika sana
     
  11. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    cheating zimezidi,kwa upande wa wanaume na wanawake pia.kutokuvumiliana,kutokuwa tegemezi kwa mtu kunakufanya bora uachie ngazi.upungufu wa maadilifu kwa kutokuheshimiana{mmojawapo anakuwa na wapembeni na haiwi siri}
     
  12. T

    Twasila JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,412
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Kumbuka usawa usio sawa ndio sawa sawa, walisema wahenga.
     
  13. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1.Watu wengi wanaingia katika ndoa bila kujua majukumu na wajibu wao kama mume au mke.
    2.Wengi wao kushindwa kuvumilia mapungufu ya kibinadamu aliyonayo mwenzake.
     
  14. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ndoa nyingi zinavunjika ila sababu zipo nyingi tu,
    1.umaskini
    2.tamaa.
    3.kuwa mbali na mpenzi wako.
    4.fumanizi
    5.ugumba,
    6.ndugu kuingilia kwenye ndoa za watu wengine.
    7.
    8.
    9.
    n.k
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,536
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    UKISOMA HII HABARI INAWEZA KUKUPA PICHAKIDOGO SABABU KAMILI KAMA SIO ROBO
    MKAZI wa kijiji cha Ubinga kata ya Mhugi, Tabora, Bundala Mwandu (26) amejinyonga baada ya walezi wake kumkataza kuoa mke wa pili.

    Akithibitisha jana kutokea kwa tukio hilo, Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Nzega, Issa Muguha, alisema Mwandu alikutwa amejinyonga Juni 13 saa nne asubuhi katika kijiji hicho.

    Muguha alisema, kabla ya kujinyonga, Mwandu alikuwa na mke mmoja na alitaka kuoa wa pili, lakini alipopeleka taarifa hiyo kwa walezi wake, hawakukubaliana na uamuzi huo.

    Baada ya taarifa hiyo kukataliwa, Mwandu alifikia uamuzi wa kujinyonga kwa kutumia kamba ya gome la mti.

    Akizungumza na gazeti hili, babu wa Mwandu, Bulabo Kinimba, alisema alipopata taarifa ya mjukuu wake kutaka kuoa mke wa pili, alimshauri asubiri mpaka baadaye.

    Kinimba alisema alimshauri kwamba kwa sasa umri wake hauruhusu kubeba majukumu makubwa ya familia mbili.

    "Nilimwambia asubiri baadaye ndipo angeze mke wa pili, kwani bado ana umri mdogo, nashangaa kijana wangu amefikia uamuzi huu," alisema babu huyo.
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,536
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Bundala Mwandu (26

    JAMANI JINA LIMEKUWA KALI DINI GANI HUYU...?
     
  17. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    siko mbali nawe umeniwai tu, umaskin si tatizo mbona hata matajir pia humwagwa
     
  18. m

    muhanga JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    As far as I know, umaskini has nothing to do with kuvunjika kwa ndoa. ndoa nyingi zinavunjika kwa sababu ya TAMAA. watu wanapendana kwa sababu ambazo ni temporary kama vile pesa, sura nzuri, shape nzuri, kazi nzuri , kumiliki vitu kama magari n.k. na pindi pakitokea hali ya kuyumba kidogo kwa hivyo vitu hapo basi penzi nalo huzimika ghafla, au mmoja wapo nae akimudu kuwa na pesa au gari basi haoni sababu ya kuendelea kuwa na yule aliempendea pesa. ingekuwa umaskini unavunja ndoa wazee wetu wasingeishi hata kutuzaa sisi. mimi mwenyewe nahisi nisingeishi na mume wangu hadi leo kwa kuwa wakati tukioana hatukuwa na chochote zaidi ya kitanda na kabati lakini tuko pamoja kwa muda sasa na tuna kila kitu kizuri ambacho tunakihitaji ktk maisha yetu watoto, nyumba nzuri, magari, pesa, tuna amani na furaha tele na hatukumbuki tena umaskini wetu tulikoanzia
     
Loading...