Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini cha kwanza kabisa kwa binadamu, humsukuma anapoamua kuoa ama kuolewa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Yericko Nyerere, Jun 3, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Kulingana na tamaduni mbalimbali za mwanadamu, kumeibuka tathimini isiyo rasmi inayoumiza vichwa vya wanazuoni wa kimahusiano hasa dhana ya kuoa ama kuolewa!

    Hivi binadamu anapoamua kuoa/kuolewa, cha kwanza kabisa anaoa/kuolewa kwaajili ya nini?"
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mie ukweli nilichoka na sheria za nyumbani mpaka madukani lazima upelekwe ukichelewa kurudi utakiona kilichomtoa kuku
    manyoya,nilikua nafanya kazi lakini story ikawa hiyo hiyo nikaona bora niolewe yaishe tutapenda huko huko mbele ya safari
    lakini alhamdulilah namshukuru mungu mpaka hapa tulipofikia...
     
  3. kalamata

    kalamata Senior Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .......Ndugu yangu kwa zama hizi zetu hata mtoto wa darasa la pili anajua mtu anaoa au kuolewa kwa lengo gani,hayo mengine hua yanafuatia tu.
     
  4. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Watu wanaoana kwa sababu wanapendana!
     
  5. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni familia na mapenzi!
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Umeshasema kuna tamaduni mbalimbali na tathmini isiyo rasmi.

    Uta assume vipi kwamba kuna kitu kimoja, cha kwanza kabisa? Kwanza ndoa yenyewe ni dhana pana sana na hata hujai define vizuri unaiongelea kwa wigo upi hapa.

    Kwa mfano, unapoongelea ndoa unaongelea ndoa za kidini? Kisheria? Kitamaduni? Common law marriage ni kati ya ndoa unazoongelea ama la?

    Mtu akikwambia hakuna kitu kimoja kinachosukuma watu kuoa. Wengine wanaoa kufuata utamaduni.Wengine wanataka kuheshimika, wengine wanataka kupata mtoto ndani ya ndoa, wengine wanataka msaada wa mwanandoa, wengine wanataka makaratasi, wengine wanakuwa pressured na jamii there are so may reasons for so many people. Unaposema "cha kwanza kabisa anaoa/kuolewa kwa ajili ya nini" naona kama unataka kufanya watu wote wanafikiri sawa na wana historia sawa inayowafanya waiangalie ndoa kwa jicho lile lile.

    This could not be more misguided.
     
  7. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Haahaaa duuuh wewe pole yako, yani uliamua kuolewa kwaajili ya hayo? Haahaa
     
  8. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kupata mwenza na kujenga familia
     
  9. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Hapa kinachoongelewa ni NDOA kwa ujumla (general)
    Haijalishi ndoa ya aina gani, suala kuu ni nini muoaji au muolewaji kilimsukuma kulekeleza tendo!
     
  10. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Umeoa/umeolewa/utaoa/utaolewa nini kitakusukuma/kilikusukuma kufanya hivyo?
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Kuna mwanamke huko Fargo North Dakota, Nadine Schweigert kaamua kujioa yeye mwenyewe, na huyu naye anaingia katika hiyo definition yako isiyo na definition?

    http://www.huffingtonpost.com/2012/05/25/nadine-schweigert-woman-marries-herself_n_1546024.html

    Unapoandika "Hivi binadamu anapoamua kuoa/kuolewa, cha kwanza kabisa anaoa/kuolewa kwaajili ya nini?" unamuongelea binadamu gani? Swali halijaeleweka kwa sababu halijaeleza kwamba linakusudia kupata jibu moja lililo husika kabisa kwa binadamu wote ama majibu mbalimbali kutoka kwa binadamu mbalimbali.

    Kauli.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie nadhani ukipata 'the right person' na wazo la ndoa linaanza kuja.

    Kuna mtu anatamanisha kuwa na familia naye lol
     
  13. The Eagle2012

    The Eagle2012 Senior Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mm sababu yangu itakuwa Companionship!!!
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Mkuu bado narudi palepale kuwa mjadala huu ni wajumla, suala ni kuoa/kuole na hata huyo aliyejioa mawazo yake tunayahitaji kwanini alijioa?

    Naamini hapa tutapata majibu mengi na lengo lete ni kupanua wigo wa elimu ya mahusiano huku tukijikita ktk dhamiri kuu ya ndoa nini????

    Kwanza umeoa/umeolewa/umejioa kwanini umefanya hivyo?
     
  15. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Hehee kwani huwezi kuwa na watoto bila kuoa ama kuolewa?
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ulichaguliwa mume?????
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kuoneshana makojoleo
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kuoneshana makojoleo
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    unajifanya hujui????kwani maandiko yanasemaje?????anaeanzisha familia nje ya utaratibu(ndoa)
     
  20. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #20
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Hehee kwani hamuwezi kuoneshana bila kuoana?
     
Loading...