Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini anatufunza Rais huyo katika ulimwengu wa leo?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Candid Scope, Aug 22, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG]
    U.S. President Barack Obama walks out of the Bunch O Grapes bookstore
    after shopping with his daughters in Vineyard Haven on Martha's Vineyard
    in Massachusetts August 19, 2011. REUTERS/Kevin Lamarque

    Viongozi wengi wa Kiafrika wakishapata madaraka makubwa huwa miungu wadogo kiwango cha kuhusuju utwa na utwana. Kiwango hiki cha Obama kwenye bookshop na watoto wake kununua vitabu tena toka pesa ya mfukoni viongozi wetu wanapaswa kujifunza. Na kwa vizito wetu wa kibongo hapo angefunikwa na utitiri wa viongozi wa ngazi zote kumpokea na kumsindikiza. Viongozi wetu wakishakabidhiwa kuongoza dola basi walipakodi wanawajibika kwa kila kitu hata kumnunulia wembe wa kunyolea ndevu, na kama ni mwanamke basi serikali itawajibika kuandaa saloon kwa gharama yo yote.
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapa tunajaribu kuangalia kiti anachokalia Rais na majukumu yake na awapo nje ya kiti cha urais awapo katika shughuli au mapumziko yake binafsi anatakiwa aweje? Sijabahatika kusikia kiongozi wetu wa nchi anachukua likizo kwenda mapumziko, nilizoea kuona haya kipindi cha Mkapa. Inaashiria Rais wa sasa mapumziko yake huunganisha na safari zake za Ki-Vasco da Gama? Lini ataenda kupumzika Bwaga-moyo na kujikumbusha kuogelea na kutembelea maeneo ya Kaole, soko la watumwa na kule Kizuiani kuona nyumba za makumbusho walikotunzwa watumwa walionunuliwa toka kwa waarabu na kuwalinda wasichukuliwe tena?

    Siku Rais wa Tanzania akiingia dukani na kuchomoa pesa yake mfukoni kununulia mahitaji ya familia itakuwa historia, maana pamoja na mishahara yote hii na malupulupu bado kuna bajeti ya matumizi mengine binafsi ambayo wabunge wanalazimishwa kuidhinisha na posho yake haiguswi. Huu mtindo si kuwanyonga zaidi walipa kodi wenye hali ngumu ya maisha?
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    viongozi wetu wanachanganyika na wananchi kwa kualikwa
    wawe wageni rasmi wa mashindano ya urembo na wapate kuchagua....

    wanunue vitabu,wana muda huo??????
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kinachonikuna hapa Rais mwenyewe kuichukua familia yake na kwenda shopping na kutoa hela yake ya mfukoni, wakati viongozi wetu kila wanachotumia ni cha mlipa kodi, mshahara na malupulupu yake hayagusi, sasa hizo pesa analipwa kwa ajili ya nini kama hatumii kwa matumizi kama hayo?
     
  5. t

    the mkerewe JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 232
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa kwetu inalazimu kuifunga njia kwa saa nzima kisa rais anaenda msoga
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Utitiri wa viongozi kuandamana na mkuu ni gharama kiasi gani tunatumia? Angalia obama alipo ni vigumu kujua nani ni shopper na nani ni kachero. yuko huru na familia yake kama wewe na mimi tuendapo shopping.
     
  7. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamani katika nchi zetu hizi mnazungumzia raisi tena, hapana, funga kazi ni mke wa raisi anayetembea na misafara ya magari 20!!
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    anauza sura..
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mbona anatembea huru bila utitiri wa viongozi kama mwuza sura. Vasco da Gama hapo angeandamana na makamu wa rais, waziri mkuu, mawaziri kadhaa, manaibu kadhaa , mkuu wa mkoa, mkuu wa wilaya na wakurugenzi kibao licha ya utitiri wa intelijensia na bila kuwasahau wale polisi washika magobole.:msela:
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Atawatembelea vip watu ambao hawajamchagua. Kura wamechakachua.
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Nimeshakutana na JMK Mlimani City ndani ya games anapiga shopping taratibu, bila waandishi wa habari bila vurugu. Kama kawaida yake hana makeke, action speaks louder than words!

    Kikwete tumeshasikia pia akiwa likizo binafsi, nani ambae hajasikia? mnanchekesha.
     
Loading...