Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ningekuwa Rais wa Tanganyika ningeunganisha Wizara......

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kahaluaJr, May 4, 2012.

  1. k

    kahaluaJr Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizara ni nyingi sana then zinafanana so ningeunganisha kama ifuatavyo'
    1)Mahusiano na Utaratibu
    2)Utawala Bora
    3)Utumishi
    Hii ingekuwa Wizara moja Waziri mmoja na Naibu mmoja
    1)Uwekezaji na Uwezeshaji
    2Mazingira
    Hii nayo ingekuwa wizara moja Waziri mmoja na naibu mmoja
    1)Mambo ya ndani
    2)Katiba na Sheria
    Hii ingekuwa moja Waziri mmoja na naibu mmoja
    1)Mafunzo na Ufundi
    2)Sayansi na Teknologia
    3Vijana utamaduni na michezo
    Hii nayo ingekuwa wizara moja Waziri mmoja na Naibu mmoja
    1)Maji
    2)Mifugo na Uvuvi
    3)Chakula
    Hii ingekuwa moja pia Waziri mmoja naibu mmoja
    1)Muungano unabaki kama ulivyo
    Hii waziri mmoja na naibu wake
    1)Wizara ya fedha inabaki
    Hii itakuwa na waziri mmoja na naibu mmoja tu na sio 2 kama wa Kikwete
    1)Ulinzi hii ni wizara kama ilivyo so
    Waziri mmoja na naibu wake
    1)Wizara ya afya
    2)Wanawake na watoto
    Hii ni moja,Waziri mmoja na naibu wake
    1)Afrika Mashariki
    Hii ni moja kama ilivyo,Waziri mmoja na naibu wake
    1)Wizara ya Ujenzi
    2)Uchukuzi
    3)Viwanda
    Hii itakuwa moja Waziri mmoja na manaibu wawili
    Hili ndio Baraza langu la Mawaziri ukijumlisha na Waziri mkuu,Magari yangekuwa Rav4 na Scudo,kwa maana hiyo Baraza lingekuwa dogo na sio la gharama kiivyo kumbukeni hapa nimepanga kwa dk 3 tu na kama ningechukua muda kama Kikwete lingekuwa dogo sana tu.Kwa maana hiyo ningekuwa na Mawaziri 24 tu.Ahsanteni ni mie katika ujenzi wa Taifa
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sina budi kuheshimu mawazo yako ila kwa mtazamo wangu your suggestion is structurally incorrect.
     
  3. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Halafu una kuw na makatibu wakuu kwa kila wizara kama ilivyo halafu wanaripoti kwa waziri kwa maamuzi tu.
     
  4. R

    RUTARE Senior Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo baraza ni kubwa endelea kulipunguza wabakie 20 au 18
     
  5. V

    Vijijini Lawama JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Big up mkuu, hilo baraza linahitaji marekebisho kidogo tu!!!
     
  6. k

    kahaluaJr Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  7. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    wizara ya muungano ndio inashughulika na nini? Hayo si mambo ya ndani? Ni kama wazazibari wakiwa na wizara ya Tanzania.
    East Africa pia, ni mambo ya nje. Ni bora tu fix wizara chache kama wakenyakwenye katiba Yao mpya.
     
  8. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulingana na hotuba ya JK jana alisema tatizo bajeti tayari zipo ktk maadalizi kwahiyo ni vigumu kuongeza/kupunguza wizara kwa wakati huu kwani wizara ya madini na nishati wadau walitaka igawanywe na ndio kisa cha kutuongezea mzigo sisi walipa kodi kwa kongeza naibu mwingine.
     
Loading...