Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ninawasiwasi mkubwa na ujenzi huu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndetirima, Dec 16, 2011.

  1. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 671
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Ninawasiwasi na ujenzi kama huu wa gorofa ya matofali ya kuchoma na udongo endapo kutatokea tetemeko kidogo tu la ardhi, madhara yanaweza kuwa makubwa sana. Jamani inabidi tuangalie uimara kwanza badala ya kujenga gorofa kutafuta sifa wakati uimara hakuna. Bora ujenge hata vyumba viwili imara kuliko hivi. Ni maoni yangu tu sio kashfa.
     

    Attached Files:

  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Acha ushamba!!
    Maghorofa mengi yanayojengwa sasa watu wanaimarisha nguzo tu, labda na "slide beam"
    Baada ya hapo unaweza kuweka hata maboksi pembeni,
    Sembuse hayo matofali ya kichoma???
     
  3. Imany John

    Imany John Verified User

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    tutajuaje unajenga ghorofa?
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mhh ukitazama nguzo zinatia mashaka hata kwa macho
    labda mtoa mada ameshaichunguza.
    wabongo huwa wabishi kuambiwa ila linapotokea la kutokea tunakuwa wa kwanza kulaumu pia.
     
  5. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi umeangalia vizuri hizo nguzo au unaropoka tu?
     
  6. O

    One tsh. Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna sababu ya kutokwa mapovu,kama unauelewa tufahamishe kwa ustaarabu kwani sie tunaona kama ni tatizo
     
  7. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Barriers hakuna, hatari sana kwa binadam hao hapo juu...Otherwise maeneo mengine ni ya kiufundi zaidi. Huenda nikarudi.
     
  8. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Unaandika nini wewe?
    Nguzo haipimwi kwa macho wewe!!
    Tafuta engineer akuangalizie
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Ok,
    Ujenzi kama huu wa ghorofa moja una aina mbili,
    Waweza kulaza matofali (ya umeme) kisha nguzo zisiwe imara sana na maisha yakaenda!!
    AU
    Unaweza ukasimamisha matofali (au usiweke kabisa) but nguzo ziwe imara sana na maisha yakaenda vilevile!!
    Ujenzi huu wa aina ya pili wa kutegemea uimara wa nguzo na slide beam (roof/floor) unatumika hata kwa majengo ya zaidi ya ghorofa marefu zaidi!!
    Ukiwa hujui tumia lugha nzuri ueleweshwe!!
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ninakubaliana na wewe kabisa Mkuu. Uimara wa nyumba si matofali bali vitu vifuatavyo:
    - Uimara wa msingi. Ni bora na pengine lazima kupata wataalamu kupima uimara wa ardhi unapojenga na kukushauri utumie nyenzo za aina gani na kwa kiwango gani. Sio tu kumimina mifuko ya zege (hapa tusidhani kuwa kadri suruji inavyokuwa nyingi ndivyo uimara wa msingi, ni zaidi ya hivyo. Tafuta watalaamu wafanye utaalamu wao)
    - Vivyo hivyo kwa nguzo (side beams). Usishitushwe na unene wa beams, uimara wake umo katika nyenzo zilizotumika). Tumeona nguzo nene zinakatika pamoja na nondo zake ikiwa ardhi haiko imara na havikutumika viwango sahihi.

    Kwa umasikini upande mmoja, tunachukua mafundi wa vichochoroni ili kupunguza/kuepuka gharama. Kwa upande wa pili, tunaka mijisifa ya kuwa "na mimi nimejenga ghorofa) bila ya kuzingatiambo muhimu ya kitaalamu. Tukumbuke kuwa lengo hasa sio kuwaonesha watu tumefanya nini, bali suala la nyumba linapohusika tuzingatie usalama wa watakao ishi na kwamba jengo hilo linatakiwa lidumu milele (kwa karne nyingi).
     
  11. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama sijakosea huyo mwenye gorofa hiyo ni jirani yako au mtu unayejilinganisha naye na sasa wivu unakusumbua hulali,unaona akikaa juu atakutemea mate kwenye kamsonge kako. Jaribu kuwa na wivu wa maendeleleo, mfuate umshauri au jenga gorofa yako umuonyeshe mfano ni vipi gorofa inatakiwa kujengwa.Masikini hatauona ufalme wa mbinguni kwa vile ndani ya umasikini kuna chuki, wivu na husuda.
     
Loading...