Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ninasumbuliwa na (tinea fungal infection) dawa za hospitali zimeshindwa kunitibu nisaidieni

Discussion in 'JF Doctor' started by Mwigamba son, Apr 9, 2012.

  1. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana JF kama kuna mtu anamfahamu mahali ambapo naweza kumpata daktali bingwa wa ngozi (dermatologist) anitaarifu maana fungus zinatishia maisha yangu . Ni mwaka sasa nimekuwa nikienda hospitali kupimwa na kupewa dawa lakini bado fungus zimeendelea kusambaa. zaidi ya hapo nimechomwa sindano kadhaa lakini tatizo bado.
    naombeni mawazo yenu nifanyeje?
     
  2. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nystatin imegoma? kacheck pia ukimwi.
     
  3. k

    kamili JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Inategemea upo wapi maana Dermatologist wanapatikana hospitali zote za rufaa. Hata hivyo ni dalili gani zinazopelekea useme una fungus au ni kipimo gani ulichopimwa na kuthibitisha una fungus? na dawa gani ulizotumia?
     
  4. JS

    JS JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa sasa hivi uko wapi? Kama uko pande za kaskazini nenda KCMC they have the best dermatologists. Kwa Dar sifahamu vizuri ila kuna thread ya juzi juzi (2 weeks ago) mtu aliomba ushauri wa daktari wa ngozi na akapatiwa majibu mazuri kuhusu madaktari wajuzi wanaopatikana Dar. Itafute
     
  5. M

    Muhubiri Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una dalili zipi? Na umetumia dawa gani? nahisi hujatumia dawa sahihi, na pia ni tinea ipi, tinea zipo za aina kulingana na eneo lililopo fafanua zaidi. Fungus nyingi ni vidonge na kupaka sio sindano, vinge hasa km ipo ktk mwili na ni sememu nyingi( systemic infection) na dawa ya kupaka(topical ceams) km ipo sehemu moja.
     
  6. w

    white wizard JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    kaka nenda pale tegeta kwa masister,mi juzi nimempeleka ndugu yangu alikuwa na tatizo la kama lako ,akapimwa akaonekana ni fungusi akapewa dawa,akachomwa sindamo, vidonge vya kumeza na dawa za kupaka naona anaendelea vizuri,na huduma yao ni nzurh sana.kama upo dar itakuwa rahisi,nenda tegeta,ukiteremka pale ulizia m2 yeyote ilipo hospitali ya masister,watakuelekeza ni kama mita 150.toka hapo stand.
     
  7. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mkuu nami ninatatizo hilo ila fungus wapo sehemu za siri. nitaenda tegeta nikija dar. ahsante
     
  8. sister

    sister JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,923
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    kuna doctor mmoja yupo pale dispensary ya chuo kikuu ni doctor wa ngozi na anapatikana kuanzia jumatatu hadi ijumaa kuanzia saa 2 asubuh mpaka saa 6 mchana. ni mzuri sana alinisaidia mimi kwenye maswala ya ngozi na sasa niko powa na gharama zake ni nafuu sana.
     
  9. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nystatin sijatumia na ukimwi nilishapimwa mara 4 na matokeo ni hasi wakondya bro (asante)
     
  10. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    niko mza vipimo nimevipata kutoka bugando hospital. baada ya blood culture, skin scrapping, stool test, urinary test na vdrl dawa nilizoandikiwa na matabibu ni ketokonazole, fluconazole,turbenafine,grisiofluvin,whitefield,sonaderm,v2 plus, usp injection,hydrocortison na si lazima panapo hospitali ya rufaa kuna matabibu bingwa wa magonjwa ya ngozi . Kwa dhati nakushukuru
     
  11. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante ndugu yangu
     
  12. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nafikili mimi nizaidi yako kwa maana zilianza mikononi na miguuni sehemu ya ngozi ya juu karibu na kucha na sasa zinaendelea kushambulia kucha za mikononi na miguuni pamoja na viganja. Pole ila na imani ipo siku vitakwisha na tutasahau maswahibu haya. siku njema
     
  13. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    niko mza nitfuatilia nashukuru sana.
     
  14. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru sana sister
     
  15. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    dah,pole sana kwa tatizo la fungus.jaman na mimi naomba mnisaidie wana-jf coz nna mba kichwan mpaka nakosa raha naomba mnisaidie
     
  16. Mwigamba son

    Mwigamba son Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vipimo kutoka bugando hospital .tinea manuum,tinea unguiuum,& tinea pedis . dawa nilizopewa ni ketokonazole,fluconazole,terbenafine,grisiofluvin, v2 plus,whitefield,sonaderm,hydrocortisone,sulphur,....usp injection yellowish in colour 7 enjections for a week dose, ipo sehemu za juu za vidole vyote miguuni na mikononi na sasa zinatafuna kucha na kuenea kwenye viganja na sehemu za unyayo hali zikitoa majimaji na kuwasha vipo kwa mfano wa vijiduara shukrani Muhubiri
     
  17. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mwanza kulikuwa na daktari bingwa wa ngozi mmoja tu pale sekou toure sema alihama mkoa na hata hapo bugando walikuwa wanamtegemea yeye. Pole sana, mungu akujaalie upone haraka
     
  18. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Naona tumia kata Alovera na tumia majimaji yake kupakaa kila sehem iliyoadhirika asubuhi na jioni kwa muda siku saba kama itakuwa bado uliza tena ili tubadlishe dawa ya mitishamba maana ndo nzuri kuliko za kizungu kwani hazina uhakika hasa katika fungus na virus
    Kama hakuna pakaa asali iliyochanganywa na kitunguu swaumu sehemu iliyoadhirika kwa muda wa siku saba na ni asubuhi na jioni (Ratio asali unit moja na mchanganyiko unit moja) kama kijiko au kipimo chochote
     
  19. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Duuh! pole sana kwa masahibu yaliyokupata.inaonekana umeshakutana na ma-specialist wa ngozi lkn bado hujapata nafuu.kama hutajali hebu jaribu kwenda hapo Bugando kisha uwatafute watu wa pharmacy kisha waombe wakutengenezee salicylic acid 15% ya kutosha kisha uwe unapaka baada ya kuichanganya na dawa nyingine za kupaka kama miconazole au isoconazole au tolnaftate ikibidi hata mara tatu kwa siku huku ukimeza strong antifungal tabs pamoja na antibiotics(kwa ajili ya kukausha vidonda/vipele).Pia uwe unaoga kwa kutumia dettol au potassium permanganate.Jaribu hii tiba naamini utaona mabadiliko.
     
  20. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    kuna Dr, alikuwa Muhimbili miaka ya tisini inasemekana ana clinik yake pale Taki bovu Dsm. sikumbuki vizuri jina lake (may be Dr. Masange not sure) ukiweza kumpata huyo, nina hakika tatizo lako litakwisha. atakuandikia formular kutokana na tatizo lako utaenda mooners watakutengenezea dawa. niliwahi peleka shemeji yangu alikuwa na mba kichwani na hakuota nywele for years, alipona na sasa ana nywele kichwani za kutosha.

    Kuna mwingine nilimwelekeza akamuone alikuwa na Fungus sugu miguuni, naye pia alipona.

    ukipata nafasi nenda Dar, mtafute huyu Dr. (99% tatizo lako litakwisha)

    Ugua pole.
     
Loading...