Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ninapingana na Kauli ya "Tutaendelea Kupiga Kelele"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Feb 2, 2011.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikisikiliza nukuu mbali mbali za wanasiasa na wanaharakati wenye kiu ya kutaka mabadiliko ya kisiasa, utawala na uchumi. Wengi wanapenda kutumia maneno "tutaendelea kupiga kelele mpaka kieleweke" au "tutaendelea kupiga kelele mpaka mmilika wa kagoda ajulikane".

    Na hii siyo siri. Hata Dokta wangu, president wangu, Dr. Wilbroad Peter Slaa huwa mara kwa mara anatamka maneno haya.

    Mimi siyapendi kwa sababu kuna msemo wa wahenga "kelele za chura hazimzuii tembo kunywa maji". Itafika mahali hata mtu anazungumza jambo la maana kuhusu serikali na watawala akapuuzwa kwa sababu watasema "anapiga kelele tu...hana lolote"

    Wataalamu wa lugha naomba mtupe namna nzuri ya ku-phrase maneno hayo ili wanaharakati wetu wapate maneno sahihi yenye vionjo vya kuwafanya mafisadi washituke pale yanapotamkwa.

    Diyelelwa?.
     
  2. Hmaster

    Hmaster JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tutaendeleza harakati hadi serikali ya kidhalimu imesalimu imeng'oka!
     
  3. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hata kelele za mlango hazimzuii mwenye nyumba kulala.

    Tunaweza kusema......Tutapinga jambo hili mpaka tupate suluhisho au matokeo yake.
     
Loading...