Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nina swali kwa WanaChadema

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkandara, May 29, 2011.

  1. M

    Mkandara Verified User

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini baadhi yenu mnapenda sana kudharau Madrasa au elimu ya Waislaam kwa ujumla?
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hili swali ungelunganisha kwenye thread ambayo umeona comment inayosupport allegation zako.

    Otherwise fafanua maana hata wanachadema wana tofauti kimadaraka kimajukumu. Kauli ya Mnyika au Nape ziapewa uzito uliko kauli ya Mtazamaji au Mkandara.


    BTN
    Mimi sio Mwanachadema but ni mtaka mabadiliko
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,746
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Baadhi inaweza ikaamaanisha watu2...naamini mamilioni yaliyobaki ni wale nilimo mie tunaotetea itikadi ya Cdm na si itikadi za udini,wasubiri hao2 watakujibu.
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    tafuta prospectus au mtaala wa elimu ya madrassa utapata jibu
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Vijana wa kiislam waacheni mgogoro wao UVCCM Arusha
    Imamu azungumzia mgogoro wa UVCCM Arusha

    Mkuu Mkandara
    Ebu ona mambo ya mtu wa Madrasa huyu hapa chini, huenda ikakusaidia kuelewa sababu inayowaangusha watu wa jinsi hii:

     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    madrasa haina mpango,mnasoma kuongea maneno mengi saaaana,kichwani hamna kitu,,imagine watanzania wote tusome madrasa itakuwaje
     
  7. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Muulize Nape kwa nini anahusisha Chadema na uchaga kwanza.
     
  8. k

    kilombero yetu JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    imani yao c ya chama chao? awawez kuheshim iman isiyo ya chama chao
     
  9. A

    Analytical Senior Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi sio Mwanachadema na sio chama chochote, ila nimpenda mabadiliko. As far as your thread is concerned, they say "No research, no right to speak". I am not well clear on how you reached your conclusion. Probably you need to tell us, how was that research conducted, including the unit of analysis, sample size and sampling technigues. Was is stratified to make sure that both stratas within CHADEMA in terms of belief taken care? Did you you test the hypothesis also in other parties like CCM, NCCR Mageuzi, CUF, TLP, non part allied, etc such that you also have the feelings how the members perceive Madrasa education and related education, and why do they feel so that you differentiate them from CHADEMA? Again, did you trace the historical situation to understand how has it been the situation before. Remember that, multiparty system and so did CHADEMA came in for the first time in 1992. Now did you trace back to see how was the situation before? I think to have a good conclusion go through the advices I have aired down. It is my personal advice.
     
  10. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na mimi pia napenda mabadiliko na CDM but am not a member, I have no qualms with Madrasa, my best friend's kids wanaattend and they are well behaved

    Nafikiri kuna baadhi ya watu wanatumia hilo neno kama kejeli ili watu watukanane etc...

    Remember not many discuss or view Madrasa lowly
     
  11. H

    HaidarChams Member

    #11
    May 29, 2011
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napita tu hapa ntarudi baadae
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Jibu nitakalokupa litakudissapoint sana! Ngoja tuache tu. Kumbuka si Kila Kila anayedharau Madrasa ni mwanaCDM
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mangi ... hivi una miguu mingapi....?
     
  14. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Research gani wewe? acha porojo. kila siku hilo neno naliona humu kama ninavyona neno m.kwere na wala hakuna anayebugudhiwa nalo.
     
  15. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha madrasa wala nini? Watu wamezoea kukashifu tu waislam. Hebu someni maneno haya yaliandikwa na Mbunge fulani ambaye hajasoma madrasa. (Huyu ni mbunge).

    "Haya wa pili wewe. Kamanda hata hivyo si ulipanga kujitoa? Sasa kelele za nini? Jamani nafasi ilikuwa moja na msingeweza kupata wote. Mbona mnatulaumu wengine? Matusi ya nini? Kwani nani kawaambia muondoke? Bado tunawahitaji sana kwenye chama. Na bora hata mlivyoenguliwa kwenye kinyanganyiro tungkuwaje na kiongozi aliyechakachua umri? Unasahau kuwa umezaliwa 1978?ila unajifanya mtoto? Huoni aibu hata taaluma yako umechakachua, mara ooh natibu......wakati wewe ni.....
    Hata hivyo uchaguzi umekusaidia umefahamika kidogo na siku hizi hata JF unaijua. Msalimie Saakumi wa Serengeti. Bado yupo au ameshaondoka?
    Bravo Heche. Piga kazi Kamanda."
    Yapo mengine ambayo MODS waliyatoa last year, ningeyaweka ila sihitaji ban. Sasa na huyu kasoma madrasa? Tuheshimu dini za watu.
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Vitu Kama hivyo huwa ni Ngumu wewe kuelewa! Angeleta udaku usingesema porojo
     
  17. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Itakuchukua muda kuelewa Mkandara, watu walishaelewa siku nyingi saana. Na ndio maana jitihada ufanyazo za kuhakikisha JF inakuwa balanced hazifanikiwi. Tumeshafika point of no return, sasa next stage hatujajua itakuwaje? Maana impact yake ni kwenye vyama. Na hii hali ipo JF kuliko hata mtaani. Mitaani watu wanaheshimiana na wanajua karibu kila mtu ana nduguye aliyopo upande mwengine kwahiyo heshma inaendelea kuwepo. Yaani strategy ya divide and rule hapa imefanikiwa saana.
     
  18. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hili swali, halijatulia.
    Unawajuaje kuwa ni wanachadema?
    Au ina maana mtu yeyote atakaye kashifu uislam/elimu ya waislam hapa JF basi lazima tu atakuwa mwanachadema? Hapa napinga.

    Kwa upande mwingine, malumbano ya kidini yanapotokea, wanakuwepo pia wanaokashifu ukristo/ukatoliki...
    Je itakuwa haki ku-assume kuwa wanaofanya hivyo ni WanaCCM/CUF? It'll be a wrong assumption too.
     
  19. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #19
    May 29, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwanza natanguliza pole kwa jinsi inavyoelekea limekuguswa na baadhi ya michango inayogusa madrasa.
    Pili ni ushauri tu kuwa wenye maoni hayo si lazima wawe wanachadema.
    Tatu wewe mwenyewe chunguza mwelekeo wa michango hiyo ni ya kujihami au ya kuchokoza?

    Kama baadhi yetu tujionavyo nafsini tena mbele ya Mwenyezi Mungu hili suala ulilolizungumzia kweli lipo na kuna chanzo. Rahisi tu fikiria ukishabikia CDM mtu anakujibu mkatoliki (yaani mkristo) inauma sana; kwa sababu kwa bahati mbaya unaweza ukawa si mkristo lakini dhumuni la mwandishi wa aina hii ni matusi na dharau hata kebehi inayodhalilisha.

    Chunguza tawala zilizopita za Mwinyi na sasa JK bila kukuficha zimeleta uislamisation kwenye serikali kwa makususdi na kuumiza na kuathiri baadhi ya maisha ya watu. Si ajabu wengine tukikumbuka tunaropoka kwa frustration hiyo. Lakini ebu jiulize JK anapohutubia udini kwa lengo la kushambulia watu wenye dini tofauti na yake, halafu mtu huyo huyo hana show case ya kujivunia ila visingizio kwa wapinzani wenye dini tofauti na yake. HII NI MBAYA NA INAKWENDA MBALI KUPITA UNAVYO ULIZA KIUPOTOFU.

    Cha kufanya

    Turudi kwenye katiba yetu na utamaduni wetu ambao dini ni suala la mtu binafsi maana yake utakapolitaja hadharani kama ni nyezo au hoja ya kubaguana madhara yake yanakwenda mbali kama unavyouliza kuwaingiza waliopo na wasiokuwepo. Ingewezekana wote wote tukalichukulia kuwa ni hatari kama kumtongoza baba/mama mkwe (yaani kuvunjiana heshima na madhara yake) tulipe mipaka mawazoni mwetu na midomoni mwetu. Kwa pamoja tudumishe kuona hakuna tofauti ya dini kwenye suala la harakati za maendeleo ya kiuchumi na kijamii.

    Kweli linauma SANA labda kwa sasa kila mmoja wetu ajichunguze na achukue hatua binafsi
     
  20. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #20
    May 29, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Nafikiri swali lako umeliunda vibaya kwa ku-single out wanaChadema tu; ni watu wengi wenye elimu ya juu wanatabia kudharau wale wenye elimu ya chini. Kwa hiyo wengi wa wanaodharau watu waliofikia elimu ya madrasa tu (yaani ile elimu ya awali ya dini ambayo hufundisha watoto kusoma na kuilewa quran) ni wale walio na elimu ya kuanzia darasa la kumi na mbili na kuendelea, siyo wana CHADEMA tu. Kwa kufanya hivyo siyo kuwa wanadharau elimu ya madrasa bali ni kwa sababu wanachukulia kuwa hiyo ni ngazi tu ya kufikia elimu ya juu zaidi. Ni kama leo hii watu wanavyowadharau kielimu wabunge walioshia darasa la saba, lakini siyo kuwa elimu ya darasa la saba ni ya kudharualiwa bali ni ngazi mojawapo ya kupitia kendelea na elimu zaidi.

    Hata hivyo kuna watu wasiojua viwango vya elimu za dini ambao hudharau elimu yote ya dini siyo ya kiislamu tu. Kwa mfano mtu anaweza kusoma kutokea madrasa akaendelea na elimu ya juu ya dini hadi akapata shahada mbalimbali za dini ya kiislam. Mtu mwenye elimu ya namna hiyo siyo wa kudharauliwa kielimu.
     
Loading...