Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nina Jipu kwenye paja

Discussion in 'JF Doctor' started by Ballot, Feb 5, 2012.

  1. Ballot

    Ballot Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naombeni msaada nina jipu kubwa kwenye paja langu la kulia'kwa kweli juzi usiku sikulala homa kali na joto kali la mwili'nimeenda kumwona doktari akanipa antbiotic na asprin na sasa hivi
    Naendelea vizuri''naombeni mwenye kujua nini kinasababisha majipu anisaidie'nahisi labda kwa vile nimeacha pombe mwezi mmoja sasa??sielewi kinachosababisha majipu'naombeni msaada
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kuacha pombe upate jipu??noo'ngoja wataalam waje
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa nini huku muuliza huyu Dr alie kupa Asprin.Leo hatutaki kuumiza vichwa vyetu tuko busy ubwabwa.
     
  4. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hujui kuna mgomo wa madaktari?
     
  5. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dalili za ngoma a.k.a Ukimwi.
     
  6. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Megawati hizo zinaanza kuongezeka!
     
  7. M

    MAGATA Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jipu(kwa lugha ya kitaalamu ABSCESS) ni mkusanyiko wa usaha ambao unaweza kutokea sehemu yeyote ya mwili.Hali hiyo mara nyingi huwa inasababishwa na maambukizo ya vijidudu aina ya bacteria ambavyo huingia sehemu ya mwili na kupambana na chembe za mwili(body cells) ambazo baadhi hufa nakutengeneza usaha(pus).Dalili zake ni pamoja na homa,sehemu lilipo jipu huwa imevimba,inauma na nyekundu.Matibabu yake huwa ni kupasua na kuto huo usaha(incision & drainage),antibiotics kuua hao wadudu wasababishao pamoja na dawa ya kutuliza maumivu.So ushauri wangu inabidi ukamuone tena Dr akufanyie kilichobaki(incision & drainage)
     
  8. Ballot

    Ballot Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu acheni utani'mbona nimepima ni negative??
     
  9. Ballot

    Ballot Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magata nashukuru sana kwa maelezo yako ya kitaalam'ni kweli nilipata homa kali na sikulala kabisa'''asante mkuu kwa sababu nilijaribu ku-search kwenye google kinachosababisha sikupata jibu'thank you
     
  10. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Duuh nilisha sahau.
     
  11. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mungu atamstiri yeye na wewe ....
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Acha uoga mwaya,majipu yalikuwepo hata kabla ya ngoma kuja.Babu yangu alikuwa anachukua majani ya kunde kuyatwanga na kubandika kwenye jipu linapasuka lenyewe.pole sana
     
  13. Ballot

    Ballot Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fe lady tunakuheshimu hapa jamvini'fikiri kabla hujamwaga wino'ni wazo tu!
     
  14. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ni bacteria aina ya Staphylococcus ambao huweza kuwa puani (kamasini) haswa na wawapo pengine huweza kushambulia kinyweleo na kufanya jipu. It was how I can remember from my readings. In general ni uchafu. Oga na nawa vizuri kwa antiseptic kama dettol
     
  15. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ndio mnachokiweza huo ubwabwa utakutokea puani,baada mtatuwa matatizo ya madokta mnakula ubwabwa 0 brain
     
  16. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kapimwe akili
     
  17. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mmeambiwa mtowe ushauri na sikuandika utumbo mkipewa nchi nyinyi mtatuuza huku tunawaona mnakuwa kama magamba ya kijani
     
  18. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwezi mchanga.
     
Loading...