Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nina huzuni..

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by The Dude, Oct 17, 2011.

  1. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Dah sijui hi thread niweke wapi lakini kiukweli mwenzenu nina huzuni.
    Everything seems to be working against me.
    1.Niko chuo,continuing student lakini mkopo wangu hadi sasa haujaja na leo nimeshinda njaa.kesho namwachia Mungu. wenzangu majina yamekujay mimi tu langu eti limemis bodi nawafuatilia wanadai wao wanajua kazi yao.
    Kama ujuavo chuo assignments kibao siwezi kuprint hela sina,research supervisor anataka chapter 2 nirekebishe nimrudishie but i can‘t print am dead-broke!

    2.My girlfriend haeleweki tena,sasa hata simuoni na ananiavoid,text hajibu wala hapigi simu.Last time nimeongea nae kasema she wants to get married in 2years time tena na mtu anaejielewa.Najua si mimi coz anajua am too young to marry by that time.

    3.Marafiki siwaelewi,boom limetoka kila mtu yuko bize.
    4.I can‘t bank my hopes home kwa kuwa hali ya huko naijua mwenyewe.
    5.Nimechoka kukopa na wakopeshaji wamenichosha.
    6.ninavowajua bodi mpk pesa yangu ije inaeza chukua hata mwaka koz i had similar problem in 1st year and only god knows how i starved and toiled mpaka bum langu kuja.

    I am just sad..
     
  2. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Na ukaamini kabisa huku ndio utapata majibu? be serious mkuu...jitahidi kufuatilia mkopo wako utaupata tu...
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    katumia kigezo cha the home of great thinker tutampa hint za kufanya sawa..
     
  4. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Najua huku hamna majibu am just sharing my plight so that people know what goes on in campuses...mkopo naendelea kufuatilia sema precedent inaonesha kuna ujanja ujanja na inefficiency sana bodi ya mikopo..
     
  5. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Upo chuo gani kabla sijakupa bonge la idea?
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu wengi wamepitia chuo na wanajua kabisa taratibu za kufuata pale utata unapojitokeza...
     
  7. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu si kuna serikali yenu? kwanini usibanane nao?
     
  8. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mh we nipe tu idea km itanifaa nitaifanyia kazi
     
  9. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tayari nimewafikishia lakn wanadai nao washafikisha bodi..kuna habari pia bodi haina hela kwa sasa na zilizopo hazitoki tu kirahisi eti hela ina utaratibu wake kutolewa!As though it matters to me!Wat matters is the fact that i‘m a continuing student,nina sifa na nilikua napata mkopo hata last yr..nini kosa langu?
     
  10. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole ndugu yangu kuna watu wanafanya kazi za part time na kusoma kama unaweza kupata mahali na haisumbui sana ratiba jaribu kupata,ili usiwe tegemezi hata kama ni kufundisha katuishen kidogo,
     
  11. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Sasa Girl Friend wako ulikuwa unampigia ili iweje.
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Duh pole sana mkuu sasa mwaka jana uli-survive vipi mkuu labda tumia hizo hizo mbinu au tupe mbinu ulizotumia first year ili wengine na wenyewe waweze kutumia mbinu kama zako ulizotumia ili nao waweze kusukuma siku..

    Duh pole sana mkuu itabidi labda uendelee kuongea na wadau, jamaa, marafiki na wahisani wengine.
     
  13. G

    Gavanor Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hyo huyo galfrd wako ulikua unampgia ili nae umkope au ni mim ndo sijakusoma mkuu?
     
  14. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Khs girlfriend nlikua nazungumzia tu ni sababu nyingine ya mm kuwa na huzuni. At this time skutegemea km mtu wa karibu kama yeye kuact anavoact yeye..she looks down on me..
     
  15. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Shule(kozi) yangu ni ngumu sana inahitaji a lot more time na dedication..hataivo niko tayari kucompromise GPA alimradi niishi sema hata hizo part time job hazipatikani..
     
  16. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mbinu ni kununua jiko la mafuta na kuanza kupika room japo ni hatari koz chuo hawaruhusu kupika incampus na tena muda kubalance kazi,isitoshe inafka mahala huna hata hela ya mafuta wala ya vitu vya kupika.

    Mbinu zaidi ni kuwa kichwa na kuwafundisha na kuwafanyia assignment mabinti na vilaza kwa ujira duni.. Pia kuwafanyia research watu na tena kuwa kama secretary nina speed so natype assignment za watu rum kwa ujira flani..well,na kukopa na kuwakwepa wadai sugu..na marafiki wachache wenye huruma husaidia
     
  17. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,604
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Huko kwenu mlichagua chama gani?

    Hivi siyo nyie mliomchangia Rais wenu hela za kuchukulia fomu?

    Huo ndo mshahara wenu mnaostahili! Pole sana!
     
  18. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakubaliana na wewe kila kitu kasoro issue moja... hivi unajua kupika kwa mtu mmoja kunaweza kukawa kuna cost zaidi kuliko kula nje... (nadhani mkiwa watu kama watano ) ndio mna-save lakini sio mmoja; naomba tufanye hesabu ya kujipikia kwa mwezi ni kiasi gani na kununua menu kwa mwezi ni kiasi gani (kwa mtu mmoja) ili tuone kama kweli kuna savings zozote..

    Kuhusu kujishughulisha na ajira hapo nakubaliana na wewe, sasa kwanini usifanye tena hivi na mwaka huu na kama umeshapata soko na wanakujua kwamba wewe ni kichwa jaribu kununua hata second hand inkjet printer utakuwa unafanya refills unajaza wino una-print kazi za watu ninajua vijana wengi wanafanya sana hii kitu tena wanachaji hata tshs mia kwa page wakati wa research wanatengeneza pesa nzuri tu.
     
  19. G

    Gavanor Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana kijana,jaribu kwenda kuwaona viongozi wa dhehebu lako ulipo,uwaelezee matatzo yako thn wao watapitisha mchango kama ni kanisani au msikitini then maisha yatasonga mbele..lakin hii principle inahitaji mtu asiye sharobaro,inahitaji mtu aliye seriouz na maisha kikwel,nimeshuhudia wengi wanafanya hvo na wamefanikiwa.
     
  20. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Yah ni gharama nakubali..ila advantage yake ni kuwa una uhakika wa kula koz ukipata hela kdogo unanunua stock ya kutosha..
    Pia unajua unaeza pika wali mwingi usiku ukala kesho yake kiporo chai na mchana ukala tena hicho hicho..usisahau tu kupasha asubuhi.
    Then mboga unanunua mchicha fungu sh. Hamsini siku imeisha..
     
Loading...