Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimwite nani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 9, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nimeivuta manati, kumlenga ndege huyu,
    Nikasikia sauti, siyo yake mbayuwayu,
    Kutoka tawi la mti, si mbuyu ni mkuyu
    Ndege anataka jina, bila jina hatunguki
    Nimwite nani?

    Kwanza nipe hilo jina, ndege huyo katamka
    Bila jina mimi huna, msituni nitaruka,
    Niwe mlo wa mchana, jina langu ninataka
    Ndege anataka jina bila jina hatunguki!
    Nimwite nani?

    Karuka karukaruka, mtini akiringia,
    Huku anacheka cheka, mbawa akinipungia,
    Manyoya yakitimka, manati nimeshikia
    Ndege anataka jina bila jina hatunguki,
    Nimwite nani?

    Katunisha na kifua, na wimbo kaniimbia,
    Hamu ikanichukua, jiwe nikaachilia,
    Ndege akajichepua, mbali likapitilia,
    Ndege anataka jina, bila jina hatunguki!
    Nimwite nani?

    Huamini wa kijiji, bila jina mimi siji,
    Hata ukinipa mji, Wa Dar au Ujiji,
    Na univishe na taji, unipe togwa na maji,
    Ndege anataka jina, bila jina hatunguki!
    Nimwite nani?

    Njaa imenizidia, ndege namtamania,
    Jina naliulizia, wawindaji saidia,
    Mwingine atajilia, huyo akiniwahia,
    Ndege anataka jina, bila jina hatunguki!
    Nimwite nani?

    Nawauliza malenga, mabingwa wa kutungia
    Mnaotoka Karenga, Wa Pwani nawaitia,
    Ndege bado namlenga, jibu nalisubiria,
    Ndege anataka jina, bila jina hatunguki!
    Nimwite nani?


    Na: M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wa kijiji una mambo
    Si leo toka kitambo
    Kuzinyaka zako chambo
    Ita jeshi si mgambo
    ...
     
  3. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakijiji salaam,malenga nakupatia
    Nashika yangu kalamu,nipate kusimulia
    Najivuta kwa nidhamu,majibu kukupatia
    Majina kweli ni mengi,Tabia ni tofauti

    Cherero shingo ya njano, La kwanza napendekeza
    Kupenda kuso mfano,Ni jambo analoweza
    Sauti yake miguno,Mawimbi yanoteleza
    Majina kweli ni mengi, Tabia ni tofauti.

    Teleka mkia sindano, wa pili nakupatia
    Na kama ni mashindano, hakuna wakufikia
    Tatizo ni majivuno, na kutopenda sikia
    Majina kweli ni mengi, Tabia ni tofauti.

    Kuchamsitu hakika,ye nyuma hakubakia
    Kijivu ilopauka, mwenye rangi ya kuvutia
    Mayai yasohesabika, Kodata yake failia
    Majina kweli ni mengi, Tabia ni tofauti

    Na huyu Kirukanjia, jinale la jieleza
    Kamwe hawezi tulia, kaponyoka kateleza
    Kuruka na kukimbia, ni sifa alizojaza
    Majina kweli ni mengi, Tabia ni tofauti

    Firigogo doa doa, wa mwisho nakupatia
    Ni bingwa wa kusogoa, hana asichokijua
    Ukimficha Kondoa, ya Arusha takwambia
    Majina kweli ni mengi, Tabia ni tofauti
     
  4. N

    Najikopa Mwenye Member

    #4
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpwa wakijiji, heshima natanguliza
    mpwao nipo poa, japo kwa kubangaiza
    vipi leo kulikoni, mbona unagugumiza?
    mlenga bila malengo, huwezaje kutimiza?

    manati umeshalenga, kigugumizi cha nini?
    yaachie asiliani, maswali mengi ya nini?
    kitoweo kibindoni, mengineyo magilini
    mlenga bila malengo, huwezaje kutimiza?

    Sijapata kusikia, ndege asiyelika
    wanamtaja kunguru, japo sina uhakika
    mtungue kwanza chini, ili upate hakika
    mlenga bila malengo, huwezaje kutimiza?

    hizo zangu nasaha, waweza zipuuzia
    ninapotaka timiza, maswali napuuzia
    shida niitimizapo, ndipo ninaulizia
    mlenga bila malengo, huwezaje kutimiza?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kwanza anataka jina,
    Mengine kwangu hana,
    Amani maneno sina
    Ndege kang'aka majina!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hili sasa ndilo dongo
    Laja tena kwa usongo
    Mwisho kunitoa chongo

    Ndege nimuite nani?
     
  7. N

    Najikopa Mwenye Member

    #7
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uluba unauweza, majina kung'ang'aniza
    nasaha zitafakari, sihitaji chombeza
    kwanza timiza lengo, bila wakati poteza
    mlenga bila malengo, huwezaje kutimiza?
     
  8. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ntakuongezea mengine soon! uchague mwenyewe la kumpa
     
  9. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mpe jina la kikwere,ringo lake kuumbua
    Usijaribu tetere,hilo weshalitambua
    Usikuze lake were,aje akakusumbua
    Mwite kwa haiba yake,kidomo,kidari,kinda

    Usitumie manati,wala mawe ya mtoni
    Na kujaribu ukuti,hilo litakuwa tani
    Simpandishie goti,akaingia kunani
    Mwite kwa mluzi tuli,na tabasamu la pwani
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Nov 10, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Ndege ameninunia,
    La Kikwere kachukia,
    Kadai namtania
    Kwa haiba kuitia!

    Nipe jina linifae
    Usinipe nikatae
    Kama nguo nilivae
    La mwingine nisivae!

    Nipe langu peke yangu
    Sifanani na wenzangu
    Hata liwe la Kizungu
    Lisiwe kanakasungu!
     
  11. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 475
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    MKJJ,
    Huyo sindege ni dege,
    na jinale ni kurumbizi.
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Malenga leo na jana, salamu zipokeeni
    Ukumbini tangu jana, majina tuleteeni
    Hatunguki pasi jina, wakijiji tumteteeni
    Using'ang'ane na jina, tatizo huenda kifaa

    Kama tatizo jina, Shorwe mpatieni
    Shabaha yataka kina, manati mvutieni
    Majina mengine sina, labda ya ‘umenyeni’
    Using'ang'ane na jina, tatizo huenda kifaa
     
  13. M

    Mrimu Member

    #13
    Nov 11, 2009
    Joined: Jul 23, 2009
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mzee nasalimia, wa Kijijini hujambo?
    La mgambo likilia, ninajua lina jambo!
    Mbiu nimeisikia, sio leo ni kitambo
    Unataka kumjua, huyu ndege mwenye mambo
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Ndege huyu ni Kasuku, jina nimelibaini
    Si Bata wala si Kuku, hawa ndege wa shambani
    Wala si yule Chiriku, wa sauti ya kughani
    Itafika ile siku, atanaswa mtegoni
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Nashangaa wa Kijiji, humjui ndege huyu!
    Kama unamhitaji, 'usizunguke mbuyu'
    Kwenye mti huo haji, amedandia mkuyu
    Nawe sipande Bajaji, panda mti wa mkuyu
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Wa Kijiji msifika, sasa unayo safari
    Nenda msitu na nyika, jina ukilikariri
    Wewe unajua fika, Msafiri ni kafiri!
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Nenda siku na mapema, Kasuku 'kiita jina
    Atakuja akihema, unataka nini Bwana
    Huyu ni ndege wa zama, alifugwa kiungwana
    Pema usijapo pema, kipema si pema tena!
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Katu sibebe manati, ndege atakupuuza
    Mithili ya Goliati, Daudi alimbeza
    Wala sipige magoti, ndege kumbembeleza
    Taja jina kwa sauti, KASUKU twende kucheza
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Beba la mchuma Tenga, ndege kumhifadhia
    Asije akakuchenga, msituni kurejea
    Tembea 'kiringaringa, nyumbani 'naporejea
    Ukishukuru wahenga, kwa dua kukuombea
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Nyumbani ukiwasili, Tenga ulitue pindi
    Katengeneze kufuli, kwa wale stadi mafundi
    Tenga ulifunge kweli, na ndege mpe mahindi
    Funguo katupe mbali, mle bahari ya Hindi
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Acha na kucheka cheka, na huyu ndege Kasuku
    Kuiga yake silika, atacheka kila siku
    Ndege anahangaika, huenda huko na huku
    Umesha 'piga mweleka, Karata umempiku
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Fumbo fumbia mjinga, mwerevu huling'amua
    Waliyasema wahenga, wa zama za Mwinyimvua
    Ndiyo mana najiunga, la mgambo kupigia
    Mwakaribishwa malenga, ulingoni kuingia
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Namuita Andanenga, 'Sauti ya Kiza' Rufiji
    Tumepuliza kipenga, mimi na Mwanakijiji
    Mpira kupiga chenga, baadaye tunywe uji
    Katu hatutawatenga, wa vijiji na wa miji
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Na malenga wa Mvita, Juma Bhalo wa zamani
    Nakuita kwenye vita, uje hapa Barazani
    Najua utajikita, mashairi kuyaghani
    Kati ya Popo na Bata, utambue ndege nani
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Beti nazikamilisha, beti hizi za kudumu
    Jibu nimewasilisha, Mmeipata elimu
    Anayetaka kubisha, anitumie salamu
    Hakuna kisichoisha, iliyobaki karamu
    Ndege huyu ni KASUKU!

    Hapa sasa ninakoma, sitaki kuitwa Kenge!
    Nataka kwenda kusoma, mimi si Kalumekenge
    Salamu zao Musoma, na wenyeji wa Rulenge
    Wa Dar na wa Kigoma, na wa Kusini Mahenge
    Ndege huyu ni KASUKU!


    Na: Mrimu wa Herakuli (Jitu la miraba minne)
     
  14. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #14
    Nov 11, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimeamua kurudi,ndege wenu kanichosha
    Ndege ana makusudi,anataka kujikosha
    Kuuliza sina budi,ni kwa nini anabisha
    Ndege huyu ndege gani, asietaka sikia

    Majina mengi twatoa, ndege hataki sikia
    Mengine tumetohoa, ili apate chukua
    Sasa kama twamboa,aseme tupate jua
    Ndege huyu ndege gani,asietaka sikia

    Kwanza keshaniudhi, kwa pozize na maringo
    Ameitwa tangu juzi,abaki tikisa shingo
    Jikoni tui la nazi,na viazi vya viringo
    Ndege huyu ndege gani, asietaka sikia

    Ndege nimemgundua, Atakua hajakua
    Kwa nini akuchekea, mbawaze akipungia?
    Kuliwa hajafikia, minofu hajapatia
    Ndege huyu ndege gani, asietaka sikia

    Kwanza jina la nini, wakati enda kuliwa?
    Jina la kazi gani,mezani kushambuliwa
    Jina halafu nini, nyama kutumbuliwa
    Ndege huyu ndege gani, asietaka sikia

    Ndege wako kanchosha, hana analojua
    Njoo kwetu Arusha, upate walotulia
    Makazi utahamisha,ukionja nakwambia
    Ndege huyu ndege gani, asietaka sikia
     
  15. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #15
    Nov 12, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    njiwa jike!
     
  16. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2009
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Swadakta..........!
     
  17. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    MKJJ MKJJi
    Kwakweli sitambui
    Kufulia nimefulia kweli
    Kwahili nawaachieni ninyi

    Lekha nizeeeeeee
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Nov 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Ewe Kasuku sikia
    Jina ninakupatia
    Manati naachilia
    Ombi ninakupatia
    Uwe wangu!

    Mtini umetulia
    Wimbo ukiniiambia
    Mtima nashikilia
    Goti ninakupigia
    Uwe wangu!

    Na chozi nakulilia
    Shauku yanishikia
    Mikononi kukutia
    Kasuku wangu sikia
    Uwe wangu!

    Kila nikifikiria
    Na ninapokuwazia
    Nashindwa kujizuia
    Ewe tunu nakuambia
    Uwe wangu!

    Jina umeulizia
    Nikikupa wanijia
    Mtegoni naingia
    Mbele zako naumia!
    Uwe wangu!

    Mbingu ningekupatia
    Na dunia yote pia
    Nisivyonavyo ubia
    Navyo kukutafutia,
    Uwe wangu!

    Ahadi nakupatia
    Malaika wasikia
    Mahoka nawalilia
    Jibulo nasubiria
    Uwe wangu!

    Mikono nafungulia
    Tayari kukumbatia
    Malenga nashukuria
    Na wote mlochangia,
    Uwe wangu!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)

    NB: Asante sana washairi, wasomaji, na wachangiaji wengine. Inshallah, Jumatatu tutakuja na kipande kingine cha kimtego mtego!
     
  19. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    Splendid! you all guys are simply amazing!
    MKJJ big up

    Mashairi siyawezi, hilo nami nalijua
    sio mengine siwezi, yako ya kujivunia
    mmeniacha kichizi,hata kama ninania
    hongereni watunzi, kwa kazi hii yakujivunia
     
  20. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,962
    Trophy Points: 280
    Du, nimechelewa!
     
Loading...