Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimsaidieje mpenzi wangu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kiranja Mkuu, Jul 6, 2010.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mpenzi wangu amechanganyikiwa,
    anahitaji msaada wangu wa mawazo.
    Nimeshindwa kumpa kwa kuwa hata mie nimechanganyikiwa.
    Juzi kapata barua ya kufukuzwa kazi.
    Kaenda nssf kufuatilia mafao yake, akaambiwa arudi na barua ya mwajiri.
    Mwajiri kagoma kumsainia, kasema kwa kuwa alikuwa na mkopo kazini basi mafao yake yanachukuliwa na mwajiri.
    Amekuwa akilia tu tangu asubuhi mpaka sasa, kila baada ya dakika tatu ananipigia.
    Sina hata maneno mazuri ya kumpa moyo.
    Naomba mnisaidie ushauri ili mama watoto apunguze maumivu.
    Nampenda sana, akilia yeye na mimi naumia sana rohoni.
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Huyo mpenzi wako inabidi ukae nae karibu kwa kipindi hiki,mwambie hiyo ndio mitihani ya maisha ,awe mvumilivu na ajipange upya kila kitu kinapita ..Lakini hiyo pesa ya NSSF ina maana huo mkopo unafyeka h Yote ?
     
  3. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu itabidi ujue kwa nini amefukuzwa kazi kiasi kwamba hadi mwajiri hataki kumwandikia barua. Ina maana alipofukuzwa hakupewa barua ya kufukuzwa kazi? Kama hakupewa barua basi kisheria bado ni mfanyakazi halali na ukifungua kesi atalipwa pesa yake ya mshahara kwa muda wote aliokuwa nje ya kazi. Kuhusu issue ya NSSF sidhani kama sheria inaruhusu mwajiri kuchukua pesa ya mwajiriwa hata kama alikuwa anamdai. Nashauri utafute wanasheria wakusaidie juu ya sheria za kazi. inawezekana anataka kuonewa kwa kutokuijua sheria.

    Mtie moyo mkeo kuwa suala lake unalishughulikia kwa wanasheria na litaenda vizuri. Show her that you are on top of things. Na kuwa mwisho wa siku atapata haki yake. ASIOGOPE
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Lazima mtambue nyote wawili kuwa kukosa kazi sio ndio mwisho wa maisha.Pesa inapatikana kwa njia nyingi sana.Na huu ndio wakati muafaka kwake kuwa mjasiriamali na kuacha maisha tegemezi ya kumtegemea mwajiri.Hili ni fundisho kwake na kwetu sote ambao tumaini letu tumeweka kwenye kazi zetu.
    kwa vile wewe una kazi bado sioni sababu ya kuchanganyikiwa.msuport kifedha wakati anaangalia jinsi ya kuapta kazi nyingine.Na huyu mpenzi wako si alisoma? na ana vyeti? ndio mtaji wake mwingine.Kulia hakutasaidia kitu yeye apambane na changamoto......
     
  5. Azikiwe

    Azikiwe Senior Member

    #5
    Jul 6, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alikuwa Bank gani?
     
  6. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Huyo bosi wake ni mwanaume au mwanamke?
     
  7. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Alikuwa n. B.c. Ltd.
    Bosi wake ni mwanaume
     
  8. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ivi kwani wafanyakazi wote wa Bank wamekopa?? hilo swali lako imebidi nicheke!!
    kama mdau hapo juu alivyosema....sheria za kazi haziruhusu mtu kufukuzwa kazi kwa mdomo lazima uandikiwe barua ya kuachishwa kazi. Ishu ya NSSF atapa tu wala asiwe na shaka kama mnaweza muoneni mwanasheria awape ushauri zaidi.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hizo barua zinachongwa mitaani tu........waulizeni watu haohao wa NSSF watawapa muongozo
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hata mimi namshangaa anacholia lia. Niliwahi kukumbwa na issue kama hiyo, my bosi was a lady. Nikachanganya na zangu. Nilipopata mkwanja wangu, nikamtumia copy ya malipo niliyopata kumkejeli kwa kuwa alikataa kusaini barua zangu za NSSF.
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hapo atafute lawyer tu .................haki yake kwa nini aipiganie uchochoroni?
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Dont remind me of lady boses.....especially kwenye kutoa references....wabaya:A S 39:
     
  13. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :A S-eek:
     
  14. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mpe pole mpenzi wako. katika kipindi hiki kigumu unatakiwa kuwa close sana kumfariji maana inaelekea yuko weak sana inapotokea tatizo. kwani kuachishwa kazi ndio mwisho wa maisha? je huko NSSF ana kabilioni? nijuavyo hakuna uwezekano wa mwajiri wake kuchukua mafao yake ya NSSF unless otherwise walisaini mkataba utakaomtaka mwajiriwa kutumia mafo yako kulipia mkopo iwapo ataacha au kuachishwa kazi na ni mwajiriwa mwenyewe atatakiwa kufuatilia mafao yake.
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    The longest and most winding road to get your rights in Tz........by the time analipwa costs zitakula kwake.....dawa ni kuchonga mikono ya watu
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,730
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Hebu kamsomee hii mistari kisha pigeni magoti muombe "afadhali kuwa wawili kuliko mmoja; Maana wapata ijara njema kwa kazi yao. Kwa maana wakianguka, mmoja wao atamwinua mwezake; lakini ole wake aliye peke yake aangukapo, wala hana mwingine wa kimwinua" (Mhubiri 4:9, 10)
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,730
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Hebu kamsomee hii mistari kisha pigeni magoti muombe “afadhali kuwa wawili kuliko mmoja; Maana wapata ijara njema kwa kazi yao. Kwa maana wakianguka, mmoja wao atamwinua mwezake; lakini ole wake aliye peke yake aangukapo, wala hana mwingine wa kimwinua” (Mhubiri 4:9, 10)
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,262
    Trophy Points: 280
    Pole zake.
    Mungu ni mwingi wa rehema, atamrehemu.
    Mungu wetu ni baba wa yatima.
    Asijali huyo shemeji yetu,
    maadamu vyeti vyake vip, kuna chances kibaooo
     
  19. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mwambie yeye si wakwanza kufanyiwa dhuluma ya aina hiyo kwa hiyo asihisi kama mtu asie na bahati duniani..hayo yote yatapita ajaribu kutafuta msaada wa kisheria LHRC hata WLAC.
     
  20. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka nilishawahi kupata msuko suko kazini. wife alichanganyikiwa kuliko hata mimi mwenyewe yaliyonikuta.
    Wanawake ni rahisi sana kukata tamaa hasa kwa ishu kama hizi.
    Cha msingi ni kumkumbusha kuwa haki ya mtu haipotei bali huchelewa.
    Na kama ipo, ipo tu.
    Never give up the fight.
    Dedication song: Three litle birds by Bob Marley.
     
Loading...