Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimjuavyo olesendeka mbunge wa simanjiro!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nali, Feb 16, 2012.

  1. N

    Nali JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Wana JF,

    Nimjuavyo Mbunge wa Simanjiro Mh. Christopher Olonyokie Olesendeka:

    1. Ni mtoto wa kifugaji (mmaasai) wa kijiji cha Lendanai
    2. Alisoma Moringe secondari- Monduli
    3. Alipata division 0 (zero) form six
    4. Alishakua katibu tarafa na diwani wa Kata ya Naberera Simanjiro
    5. Mwenyekiti wa CCm wilaya yake ya Simanjiro
    6. Ana wake watano, mmoja amemkimbia
    7. Haja jenga nyumba kwao, anaishi nyumba ya kinyesi cha ng'ombe
    8. Anamiliki ng'ombe zaidi ya elfu 4
    9. Ndg zake wanaishi maisha ya dhiki na umaskini mkubwa
    10. Jimbo lake la Simanjiro liko nyuma kimaendeleo na hakuna mradi wowote alioibua toka awe Mbunge wa jimbo hilo!
    11. Wananchi wake ni maskini, hawana maendeleo na wasomi ni wachache. Jimbo lake halina mfuko wa maendeleo ya elimu.
    12. Wakati wabunge wenzake wanasomesha watoto ktk majimbo yao, yeye hana hata mmoja anaemsomesha!
    13. Ni Mbabe, mkorofi, Bondia na hasiti kuporomosha matusi hadharani bila kujali hadhi aliyonayo kama Mbunge
    14. Mwaribifu wa ndoa za watu, na hupenza mabinti wadogo wadogo hasa vitoto vya shule!!!

    Nawasilisha!!
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kakutenda nini!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Aisee!
    Huenda mengi ikawa kweli lakini No7 nina mashaka nayo! itawezekanaje?
     
  4. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Mke wake mmoja kanipora mimi..
     
  5. N

    Nali JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Mkuu, sina tatizo na Mbunge, wala hatufahamiani isipokua nimeeleza ninayoyajua kuhusu yeye, na mambo yote hayo ni ukweli mtupu!! Kama unahisi nachonga juu yake, tembelea jimboni kwake au crosschek na wananchi wake!!
     
  6. N

    Nali JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Inawezekana maana, atamjengea nani amwache nani na hao wanawake wote hawajaenda shule, ni wafugaji pure (Wamama wa kimaasai wenye kaniki) Yeye Mbunge anaishi maisha ya wamasai wa kawaida! Tumwonavyo sivyo alivyo!!!
     
  7. N

    Nali JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Pole kaka, wewe waweza kuwa shuhuda wa haya niloeleza hapo juu!!

    Huyu Olesendeka: Mungu kamjalia sana mdomo/kuongea sana na anautumia huo mdomo wake vibaya kwa kuwahadaa watz kwamba yeye ni mpambanaji nk nk lakini mapambano ya dhati ya kizalendo na kimaendeleo sharti yaanzie nyumbani, jimboni na taifani!! Sio blaa blaa yasiyo na mashiko!!!
     
  8. faizah

    faizah Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Ulichukua hatua gani
     
  9. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Ni kweli nimesoma nae anapenda sana ubabe na huwa anapandisha mori wa kimasai. Ila kupigana alikuwa ni lazima ashike fimbo, ngumi haziwezi. Sikuhizi baada ya Wabunge kupewa umilliki wa bastola ni hatari sana kwa mtu kama Ole Sendeka. Alikuwa na kesi Arusha ya kutishia kuuwa sijui imeishaje. Kitu kingine kibaya ninachokijua ni uropokaji, ubishi na kujifanya kuwa na misimamo hata kama ni ya kitu kisichofaa au kuwa na tija.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,196
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nali, hayo uliyoyasema yanaweza kuwa kweli, ila mengine comon sense knowledge haikubali, haiwezekani mtu mwenye ng'ombe 4,000 na wake 5 akawa hana nyumba ya kisasa!.

    Kwa upande wangu namfahamu kwa upayukaji ili kichwani hamna kitu kabisa ni empty!.

    Ukifuatilia kauli zake kwenye mjadala wa richmond, utakubaliana na mimi jamaa ni sifuri kabisa kichwani!. Mwanzo alikuwa mkali sana, akajitanabaisha yeye ni miongoni mwa wabunge wapambanaji. Ile siku Spika Sitta anameza matapishi yake pale bungeni alipofunika kombe mwanaharamu apite, ni Mhe. Ole Sendeka huyu huyu ndie mbunge pekee aliyesimama kuchangia na kuunga mkono hoja!.
     
  11. King2

    King2 JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamaa alitagaga form 6.
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    somethinthing,somewhere is not in order hapa.
     
  13. D

    DOMA JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kumbe alipiga field form six hahaa
     
  14. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hakutaga bana anacheti cha kuishi Moshi Sec
     
  15. N

    Nali JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Pasko, Huyu bwana ni mtu wa ajabu sana.....niamini maana huyu Mbunge nishafika kwake na kuzunguka jimbo la Simanjiro wakati tunafanya utafiti flani. Hana nyumba ni juzi juzi t ndio amenunua kiwanja maeneo ya sakina Ars. vinginevyo maisha yake hayana tofauti na mfugaji mwingine yeyote wa asili unaemjua TZ.

    Kuhusu uropokaji, upayukaji na kukosa staha; hapo ndio pahala pake. Ni ngwiji wa matusi na mropokaji sana!! Anyway, inatosha tu kusema hayo. Ila pia hana msimamo na usije hata siku moja kumwamini maana mda wowote anaweza kukusaliti ili tu kulinda maslahi yake!!
     
  16. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,097
    Trophy Points: 280
    Anadumisha mila ile wengine imeshindwa.

     
  17. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Yaelekea

    Wamasiai wa Simanjiro wanampaga kura mtu anayeishi kama wao,

    Nawaonea huruma saana wapiga kura wake, wangekuwa na elimu tu mtu kama huyu sijui kama angekuwa hata mwenyekiti wa serekali ya mtaa
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tupe majibu walau tujiridhishe
     
  19. N

    Nali JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 652
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    1. Olesendeka hakupata kuwa graduate - Hajasoma chuo chochote kikuu hata college! (cv yake utaipata kwenye politics tu)
    2. Wake zake walikua watano (5) mmoja amemkimbia wamebaki wanne (4)
    3. Ana watoto 21
    4. Uhusiano wake na Ole Millya hauna mahusiano wowote na "wanawake" isipokua wanatofautiana kisiasa tu!
    5. Ni kweli ni "HATARI" sana kuwa na mahusiano na watoto wa shule au uhusiano wowote nje ya ndoa. Tulitarajia Olesendeka angetulia kwa heshma ya nafasi aliyonayo na kwa kuzingatia pia kuwa ana wake wanne (4), Hawamridhishi? SIJUI labda ana PEPO la NGONO!!!
     
  20. rweyy

    rweyy Senior Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    vijana wa Lowasa mko kazini i
     
Loading...