Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimfanye nini huyu dada jamani?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Da Pretty, Jan 11, 2012.

  1. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hongereni kwa kuingia mwaka mpya.
    Nina jambo limetokea leo ambalo ni mfululizo wa mambo mengi yaliyokua yakitendeka siku zilizopita.
    Ni story ndefu ntajitahidi kuifupisha.
    Ninaishi kwenye nyumba ndogo na mdogoangu mwanafunzi na mtoto wa 4yrs ambaye ni mtoto mdogoangu mwingine na msichana wa kusaidia kazi ukizingatia nina huyu mtoto mdogo nami ni mfanyakazi.
    Leo nikiwa kazini nimepigiwa simu na tax driver wa pale jirani na kwetu kua msichana wangu ameonekana na begi anaondoka,na ameenda kuchukua tax pale ndio wakawa wanamuhoji maana kuna wanaomfahamu(mara nyingi nikiwa kazini kama kuna kinachotakiwa nyumbani nawaomba hao madereva wanifikishie hivyo humkuta yeye).
    Nikawaambia wamzuie,nikamtuma mdogoangu aende akaongee na huyo binti amuulize kwanini alitoroka badala ya kuaga?
    Binti akahojiwa,hakutoa jibu lolote,akasachiwa eti kabeba laptop,camera na perfume(nimeshangaa,nilitegemea atabeba nguo na labda simu!) akasemwa pale,akanyang'anywa alivyochukua nikawaambia wamruhusu aende maana nisingeweza kukaa nae tena,akaruhusiwa akaenda.
    Sasa jioni hii narudi nyumbani nikapita kwa wale madereva waliyoniambia yamenichosha!!
    Wanasema walipomuuliza anaenda wapi akasema kuna dada anafanya kazi salon kwangu,anaishi kinyerezi ndio waliongea kua aondoke atamsubiri tabata asubuhi ile (hajataja tbt ipi) ni kweli nina salon hapa jirani na ninapoishi na kuna mfanyakazi anaishi kinyerezi(naamini hawa madereva hawamfahamu) nae anatafuta housegirl.
    Nimeshindwa kuelewa namfanyaje huyu dada wa salon.
    Na siku za nyuma nilikua na binti ambae alikuja kwangu akiwa mjamzito nikampokea vizuri,
    haohao wafanyakazi wa salon kwangu (wa kinyerezi)wakaanza kumzonga na maneno akawa ananiambia hadi tumbo limekua ndio wakawa wanashangaa eti ana mimba nimuondoe atanitia mzigo(wakati nilijua mapema) binti kaenda kwao kujifungua,huyu kaja tar 30 Dec washamchukua.
    Hivi niwafanyeje hawa wafanyakazi wa salon kwangu??
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mfukuze kazi. . .
    Anaonekana kabisa hakupendi au labda anakuonea wivu, pengine hata hapo saluni anadokodokoa. Ili kuhakikisha kitu kama hicho hakitokei tena mwondoe hapo na uhakikishe anakaa mbali na msicchana wako atakaefuata.
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Achana nao, wapuuzie. Ukianza kujiingiza kwenye ligi zao watakushughulisha na kukutia wazimu buree! Ukipata hgeli mwingine muonye juu ya hao wadada na umuambie umuhimu wa utu. People will come and go in ur life for a reason!
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Sana sana unachoweza kufanya ni 'kuwatania'. Waambie naskia nyie ndo mabingwa wa kuiba mahausigeli wa watu, then cut the story short na uwabadilishie topic. Watajionea aibu wenyewe.
     
  5. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kafukuze
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    mmhhhh lol.........
     
  7. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Yani huyu kilichonikera alitaka kuniliza pia!
    Nimepata hasira hadi najiuliza sijui niwapigie niwaseme,naamua kunyamaza maana nahisi ntakereka zaidi.. Au kesho nirudi mapema niwaseme au niwatimue nifunge salon nitafute wengine ila nawaza gharama nitakayoingia.
    Imenikera sana.
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    "ni lazima ifike mahali watanzania tukubali kufanya maamuzi magumu" - Edward Ngoyai Lowasa (Mb)... Tafakari, chukua hatua!
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh, siwezi kaa na adui karibu angu.
    Nikikuamini, watch my back, and will watch yours.
    Stab me!!? Out of my sight.

    Hapo kaanzia hausi gelo, kesho ataleta majambazi.
    Wivu hauna adabu wala mipaka.
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    maneno mazuri, tatizo reference

     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hehehe! Some confrontations are not worth it! Maid ni liability, ukianza kucheza ligi daraja la 9 lazma upoteze mwelekeo!
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Dahhhh
    kitu nilichogundua dunia hii biashara na kuonea huruma mtu haviendani..
    hiyo biashara ni yako, ( hopeful unamlipa mshahara wake kama makubaliano yenu, na unamuheshimu)
    Vinginevyo ni akiba. wewe ndio mwene usemi wa mwisho ikija kwenye biashara yako. wafanyakazi wako
    wanatakiwa wakusikilize wewe, uwe mmbaya uwe mzuri maamuzi ya mwisho ni yako. Na kama umegundua
    mfanya kazi wako mmoja hana adabu au anafanya visivyo ongea nae mpe onyo akirudia tena mlipe mshahara
    wake wa mwisho achape lapa.. ( kazi zenyewe hizi za shida umemuajiri mtu hana heshima , ajiri mwingine ) ..
     
  13. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Uko sahihi,maamuzi magumu ni kama kumfuata mwizi wako na kumwambia ukweli,lakini zaidi shughlika na wafanyakazi wako wa ndani, waandae kisaikolojia kukutana na mishetani na mijizi itakayowashawishi vibaya hapo mjini na wape matunzo wasichana wako wa kazi hapo home na upendo hadi hata akishawishiwaje iwe ngumu kuondoka. House gal ni kama mlezi,invest in her,wapo wenye shukrani na uelewa! Pole dear!
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ukiwafukuza utapata wengine (wapo wadada wengi tu wanaohangaika kupata kazi), ukiwaacha next time wanaweza wakafanya kitu kikubwa zaidi.

    Unaweza ukaamua kukaa kimya wiki iishe bila kuwauliza chochote ila ukawa unatafuta wafanyakazi wengine, ukishapata unawatimua. Hamna haja ya kuwasema maana wenyewe wanajua walichokifanya.
     
  15. G

    G.JUMA Senior Member

    #15
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naam Lizzy umebofonga ukweli coz kinachotakiwa ni kujipanga.
    Kwa sasa da perry hauna wafanya kazi wa kukusaidia, yupo kwa ajili ya kukuharibia hivyo usilaze damu mtimue coz huyo amekuchoka mpaka mwisho ukimuacha akipata nafasi ya kukuliza utasaga meno mwana JF Mwenzangu.
    Hiv da perry unamlipa kwa huduma anayokufanyia ya kukutoroshea ma house gel wako?
     
  16. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,366
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    kha! Tia chaka huyo demu. Nalog off
     
  17. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwann uumie na kukaa na kinyongo moyon,unatakiwa ulifanye hili gafla kabla hawajajipanga,kafunge salun hata mchana wa jua kali badilisha makufuli na vitasa walipe chao waambie unafunga kwa mda mpaka utakapowatafuta tena!bora utumie garama ili uishi kwa aman,rahic ni ghali kuliko ghali!
     
  18. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kumfata kumsema huyo dada sio jambo kubwa tena kwangu kwa sababu story ipo wazi kua alihusika.
    Na yule housgal ni mgeni mno isitoshe nilijitahidi kwenda nae vizuri kwa sababu namuachia nyumba na mtoto,sijui nini kilichomshawishi.
    Mbaya zaidi hadi kuiba vitu navyohisi kama vile alitumwa!!
     
  19. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kweli biashara na huruma ni tofauti.
    Nami sina huruma tena nao hasa walipokosa huruma kwa mtoto wangu.
    Mtoto alikua shule,kama ingekua sina taarifa,huyu mtoto angerudi toka shule angefanyaje? Na mlango hakufunga,yeyote angeingia.
     
  20. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,217
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    beki tatu ni pasua kichwa hasa kama ni wa kutoka ile mikoa wazoefu...kaa nae kwa tahadhari zote na tegemea retirement notice any tym
     
Loading...