Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimetoa Ushauri Jamani, Lakini sijui kama ni sawa!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by chiko, May 19, 2011.

  1. chiko

    chiko JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 459
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nina Rafiki yangu tumejuana kitambo, kwa sasa ni zaidi ya ndugu. Ni mtu mzima amenizidi ki-umri. Bwana huyu amekua mgonjwa wa Figo kwa muda zaidi ya miaka Minne sasa. Ka talaka mke wake wa kwanza, na ana watoto watu wazima. Kaoa tena kama miaka mitatu iliopita, mama mmoja ambae aliachwa pia.

    Huyu bwana kila mwezi akija matibabu mjini mimi ndio humsimamia, na humsaidia. Juzi kaja kama kawaida kwa matibabu, akanitobolea siri, kuwa ana mambo mazito yanayomsumbua. Akanambia mke alienda kupima HIV, akapatikana Positive, kaja nyumbani na kuzusha war!, bwana akawa mpole kwa sababu huwa anapimwa kila mara akija matibabu, na anajua hali yake ni Negative. Wote wawili wakaenda kupimwa pamoja, Bibi Positive na bwana Negative. Wakaambiwa warudi tena baada ya miezi mitatu(Incubation Period), majibu yalikuwa vile vile. Bibi karudi chini, lakini bwana, hasira zikampanda...utapata talaka, kwanza nani kakupatia haya maradhi, na mimi mgonjwa, hata unyumba wenyewe wanishinda!.

    Bwana kaja kwangu, anataka ushauri, lakini moyoni amejaa hasira ya kutendewa, akaniambia amewacha bibi akilia nyumbani, hajui afanyeje.

    Mimi ushauri wangu ni kamwambia, akirudi nyumbani asiwe na hasira, akae chini na mkewe, wazungumze maisha ya baadae, kwa vile ameomba msamaha, amwachie mungu, atahukumu na waendelee kuishi pamoja na kusaidiana, kwani wote wagonjwa, haina haja kuachana, waendelee na matibabu, kila mtu amsaidie mwenziwe kwa ushauri!.

    Sijui wanajamvi, kama nilitoa ushauri mzuri ama nilikosea..... Nyinyi mungemshauri vipi?????????
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aiseee!!
    Wayaongee kama hayatatuliki mzee wa watu aachane nae ajipumzikie asije akafa siku si zake.Na hivi ana matatizo tayari aweke afya yake mbele zaidi kwa faida ya wanawe!
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    wanawake kama hawa wako kibao,hata mimi mke wangu ananipigia kelele kila siku nikapime,kwa vile sijapata ujasiri wa kwenda kupima,siku nikienda kupima halafu sina ujue nitamwondoa yule muhehe,huyo jamaa kama wamezaa aende kwa fundi seremala pale jirani amtengenezee kitanda chake
     
  4. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ngekuwa mie ndo huyo mama nlishaenda kwa babu kitambo kweli , mwambie aende kwa babu ila awe anaamini mie mwenyewe kuna sister angu walikuwa ivo na bana ake sister voltage zinasoma shem hazisomi so wakenda loliondo wakipiga kikombe kwenda kupima baada ya mwezi woote wako pouwa wanasubiri awamu ya pili mwezi wa saba ili waendelee kula bata.
     
  5. chiko

    chiko JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 459
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ushauri mzuri!, Lakini nafikiri kwanza, wakae chini na kushusha pumzi
     
  6. chiko

    chiko JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 459
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mke yualia na kusikitika, amuomba mzee asimwache, kwani aibu ataipata, na huenda akaaga mapema kabla siku zake!!!!
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aibu ndo anaijua leo...acha aipate asije akmharakisha baba wa watu kaburini!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    May 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Huo ushauri uliompa hauna tatizo lolote ila jamaa inatakiwa awe makini.....
     
Loading...