Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeshangaa kuona mtoto wa miaka 2.5 anaumwa kisukari.

Discussion in 'JF Doctor' started by Slave, Nov 3, 2011.

  1. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Hellow jf dr's mtoto wa dada yangu kapatwa na huu ugonjwa wa kisukari ki-ukweli kabisa sikuwa kusikia kuhusu huu ugonjwa kuwapata watoto wadogo.hapa napata hofu kwa kuwa niliwahi kusikia huo ugonjwa hauna tiba.(sina uhakika) wana jf ninachoomba ni uelewa wenu 1. nini chanzo cha kisukari 2.ipi tiba yake
     
  2. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Hii ya mtoto wa miaka 2.5 ndiyo kali zaidi, bali kupata kufahamu zaidi kuhusu kisukari fuatisha anuani hii(mi si mtaalamu sana katika ku-link):kisukari | maajabu ya maji good luck
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    poleni sana. hiyo inajulikana kama juvenile diabetes type 1. inaweza kusababishwa na vitu viwili:
    1.Autoimmune- ndio sababu kuu, virusi vinastua mwili kutengeneza sumu ya kinga, ambayo mwisho zinaharibu betta cells ambazo ziko kwenye pancreas na kusababisha insulin isitengenezwe kwa usahihi. inashukiwa kuwa ni Coxsackie B4 virus ama Cytomegalovirus
    2.mara chache inatokea shambulizi makali kwenye pancrease (sijui ndo yaitwa kongosho?),ama kwa sababu zozote za kiugonjwa pancrease kuondolewa kwa operesheni

    kuna uwezekano wa kuipata kwa 6/100 endapo ndugu yako wa tumbo moja anayo( so ni muhimu kuwaangalia kwa ukaribu hao nduguze manake type 1 diabetes ina-attack ghafla sana hivyo ni hatari). Akizingatia ushauri wa wataalamu haina madhara makubwa sana na atakua salama,inshaallah.
     
  4. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    mkuu hiyo ndiyo hali halisi.amini usiamini. Pia kuhusu ku link sidhani kama kuna utaalamu zaidi ya hivyo ulivyofanya. Pia nimeanza kufunguka na sasa naanza kutambua umhimu wa maji.
     
  5. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    safi sana mkuu kama umeanza ku-shine kuhusu maji, nakusihi uingie mara kadhaa katika blog hiyo na utajifunza mengi yatakayokusitaajabisha, king'asti kafafanuwa vizuri zaidi ila kwa huyo wa miaka miwili msitumie tiba ya maji bila kupata mwongozo wa kutosha kwanza.
     
  6. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    kwa ufupi mtoto huyu alipatwa na homa kali hali iliyo wapelekea wazazi wake kumpeleka hosptl,kutokana na umbali kati yao na hosptl,mtoto alifika akiwa hoi taabani,baada ya kufungia mashine ya kupumlia na drip alipimwa na kuonekana na maralia pamoja na hiyo kisukari.na baada ya matibabu ya kama wiki moja mtoto alipata nafuu kiasi cha kushindwa kumtofautisha na mzima.binafsi niliona mtoto kapona kabisa.ila jana nilipatwa na mshtuko baada ya doctor kumwandikia uhamisho kwenda katika hosptal ya rufaa bugando.hili ndilo lililopelekea mimi kupatwa na hofu.
     
  7. Loly

    Loly JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 459
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Pepo hilo sio sukari ya kweli
     
  8. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    mh! Fafanua ili nijaribu kupima uwezekano wa kuwepo kwa pepo.huwa siamini sana kama hayo mapepo yapo.ila naamini msemo wa lisemwalo lipo nakama halipo linakuja.
     
  9. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    kin`gast umetoa maelezo ambayo yapo ki-taaluma zaid nami pia sasa nimeweza kupata pa kuanzia.
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sukari kwa mtoto/mtu wa chini ya miaka 30 siyo jambo la kawaida.
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hatari sana, watoto wengine wanazaliwa na matazizo kibao mpaka unaogopa
     
  12. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    majimoto.unanitisha mkuu. Embu fafanua kidogo tu.najua wewe unayo elimu kubwa ya kuyaelewa haya mapepo na tabia zake. Nakumbuka mengi sana watu wengi walijifunza/wanajifunza kupitia ile post ya biashara ya uchawi tanzania.wengi wamechukua tahadhari nakumbuka vizuri kuna sehemu uliandika dalili za mtu mwenye majini/mapepo, ulifafanua vizuri sana. mchangiaji. Pia ktk hili mkuu,naomba ufafanue japo kwa ufupi.
     
  13. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    We acha tu... Kuna wakati almost tunakufuru kwa kuona watoto wanavo teseka yani. But we know Mungu hakuumba ugonjwa so tunasali sana in faith and hope...
     
  14. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    unaweza kukufuru kweli hasa katika mambo yenye utata kama haya
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Tatizo lolote kwenye pancrease linasababisha ugonjwa wa sukari, rudia tena maelekezo yangu. Ama google juvenile diabetes utaona.

     
  16. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Mbona ni jambo la kawaida.. Kisukari ni ugonjwa wa kurithi so probably amerithi kutoka kwa mmoja wazazi wake.
     
  17. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kua na imani tu kaka yangu. Sali sana na fanya chochote kilicho katika uwezo wako kumsaidia huyo mtoto....
     
  18. Loly

    Loly JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 459
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    hutakiwi kuamini mapepo ila kukubali kuwa yapo na kukubali sio kuyasapoti, vitabu vya mungu vinasema shetani yupo sasa kama wewe hutaki iko siku utasema huamini kama mungu yupo, shauri lako bana
     
  19. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    unajua mshangao nilio nao una maana kubwa.?hawa wazazi wa huyo mtoto wote ni watumishi katika kanisa.pia hapo juu kuna mchangiaji kasema huo ugonjwa ni wakurithi. Nimejaribu kufanya utafiti wa haraka haraka nikaona kwa upande wa mume hawajawahi kupata huo ugonjwa.hata upande wa mwanamke ambao ndiyo upande wetu pia hatujawahi kuuguza/kuugua kisukari.
     
  20. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Mpaka sasa hari ya mtoto inaonekana nzuri kwa kumtazama,ila kwa taarifa za daktari inaonyesha sukari haitulii,inakuwa inapanda na kushuka.mpaka leo tunaelekea wiki ya pili tangu mtoto alazwe hosptl.
     
Loading...