Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimepoteza kadi ya gari

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mbano, Sep 6, 2012.

  1. m

    mbano Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari za leo wana Jamii.
    Naomba msaada wako wa kunielewesha.
    Gari langu lilipata ajali.kama unavojua ukipata ajali hapa Dar inakuwa dili kwa wenzetu vibaka.

    Wakachukua kadi la gari.hati ya udereva na vitu vingine vingi tu.
    Gari lilikuwa na hali mbaya sana ikabidi likatwe mbele na kunishauri ninunue upande wa mbele mwingine ili wafunge .na mie kweli nikafanya kama walivyonishauri mafundi.sikuwahi kuwaza kama itakuwa shida baadae.

    Sasa shida inakuja Hapa nimefatilia TRA kuhusu kadi nimekwama kwenye chesis Number maana ile board walionibadilishia inasoma namba tofauti na zile za mwanzo za kwenye kadi.
    Hivyo sijapewa kadi japo kuwa docs zote za manunuzi adi kuuingiza hapa na kuitoa Bandarini ninazo.

    Waungwana naombeni Munisaidie nifanye nini mana nimechanganyikiwa mana nimeaambiwa hiyo ni kesi.
    Na kama mujuavyo nchi hii kwa rushwa imekithili.

    mama Janeth
     
  2. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Achana na kadi gari si unayo usihofu chapa mwendo muhimu kuwa na gari kadi nini karatasi tu.
     
  3. m

    mbano Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh sijakoma mwenzangu ikifika wakati nikitaka kuliuza ntaliuzaje best wangu?
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    unalikata tena na kuliuza vipande vipande
     
  5. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ni karatasi gari si unayo? Kweli JF Kiboko

    Nenda kwa mamlaka(TRA) inayohusika watakupatia kadi ingine baada ya kupitia hatua kadha kama polisi ripoti n.k
    ingawa ww ulikuwa mzembe ulikuweje na kadi orignal ndani ya gari? ndio ulikua umetoka inunua?
     
  6. m

    mbano Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa uzembe kweli najutia.ndo nilikuwa nimetoka kununua ndugu yangu.
     
  7. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Wewe mama janet,nenda tra kitengo wanakoprint card wakiamua kukusaidia wanaweza kukuuliza copy ya kitambulisho na watakuprintia card nyingine
     
  8. K

    Kitokota Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza pole. Fanya kama ifuatavyo:
    (a) Tafuta copy ya kadi ya gari yako ambayo umepoteza.
    (b) Nenda kituo cha Polisi waambie wewe umepoteza gari ya gari, watahitaji hiyo photocopy ili waridhike kuwa wewe ndio mwenye gari. Usijali kwa sasa hivi kama umekata kipande na kuweka kingine. Achana na mambo ya chasis no. nk. Waombe wakupe 'Police Lost report.'
    (c) Wakisha kupa hiyo 'police Lost report', nenda nayo TRA sehemu wanayo andikisha magari, waoneshe hiyo 'Police Lost report', watakuambia uende benki ukalipe sh. 10,000.00 kisha mwandikie barua meneja wa TRA kuomba 'duplicate copy' ukiambatisha vifuatavyo: 1. 'Police Lost report'

    2.Bank payment receipt ya sh. 10,000.00

    3. Kitambulisho ( photocopy) ( cha mpiga kura kinatosha)

    (d) TRA watakupa kadi nyingine baada ya siku thelathini (30 days)


    Kila la heri
     
  9. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nenda vizuri.
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,758
    Likes Received: 1,883
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha....!!!????
     
  11. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Asijikwae ili afike salama. Tayari kesha elezwa na KITOKOTA.
     
Loading...