Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimepick hiki kutoka kwenye hotuba ya Raisi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by BLUE BALAA, Mar 1, 2011.

  1. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa wale wajasiria mali nime pick hii toka speech ya Mh Raisi

    Kwa ajili ya kuziba pengo la miezi ya Mei na Juni kibali kimetolewa cha kuagiza tani 50,000 za sukari kutoka nje ya nchi. Tunatarajia kupata tani 12,500 kutoka nchi za Afrika Mashariki na tani 37,500 zitatoka nje ya Afrika ya Mashariki. Bahati mbaya sana kuna upungufu mkubwa sana wa sukari duniani, hivyo bei imepanda kuliko wakati wowote katika miaka ya hivi karibuni. Tani moja ya sukari inauzwa kwa dola za Marekani 900 ikilinganshwa na dola za Marekani 500 mwaka 2009. Hivyo, sukari itakayoingizwa wakati huo itakuwa na bei kubwa. Kwa nia ya kuzifanya bei ziwe chini na kuwapa watumiaji nafuu, sukari hiyo haitatozwa ushuru wa forodha. Tutafanya hivyo pia kwa vyakula vyote muhimu tutakavyolazimika kuagiza kutoka nje kwa sababu ya uhaba wa mvua uliokumba maeneo mengi hapa nchini.
     
  2. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    huyu mkwere kaishiwa sera yani eti watu walificha sukari ili kulangua bei na umegundua na ukufanya lolote kuwawajibisha
     
  3. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Kweli mkwere ni full kilaza.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wale wale walioficha SUKARI, kwa mujibu wa RAISI, ndiyo wale wale watakaogiza SUKARI na kuiuza kwa bei kubwa!

    Kila kitu hapa Bongo ni DEAL! I was told hata Mabomu ya Gongo La Mboto ni DEAL kwa wauza vyuma chakavu!
     
Loading...