Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimepata sababu ya kumshistaki Mwema na Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaa la Moto, Jan 7, 2011.

  1. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wakuu nilipokuwa nikisoma katiba nimeshangaa kwamba ninayo ruhusa ya kumshitaki Mwema mahakamani kwa kuvunja katiba makusudi, kwa kuzuia maandamano na kuwapiga wananchi.
    kifungu (1) na cha (2) cha ibara ya 26 ya katiba ya mwaka 1977 kinaniruhusu.

    "26.-(1) Every person has the duty to observe and to abide by this
    Constitution and the laws of the United Republic.
    Act No.15
    of 1984
    Art.6
    (2) Every person has the right, in accordance with the procedure
    provided by law, to take legal action to ensure the protection of this Constitution
    and the laws of the land.
    "
    Mwema anajua wazi kwamba kifungu cha katiba wanayoapa kuilinda kinasema kwenye katika ibara ya 20 hivi:
    "20.-(1) Every person has a freedom, to freely and peaceably assemble,
    associate and cooperate with other persons, and for that purpose, express views
    publicly and to form and join with associations or organizations formed for
    purposes of preserving or furthering his beliefs or interests or any other interests.
    "

    Kisha kutokana na ibara ya 26 kifungu cha 1 na 2 nataka kumshitaki Kikwete, Pinda na CCM kwa kutaka kuingiza suala la Mahakama ya Kadhi katika serikali kinyume na katiba inavyotaka. Nimeona jinsi katiba ilivyokuwa wazi katika hili. Nategemea kutumia vifungu hivi vya katiba hii hii kuwashitaki kwa Ibara ya 20:

    "(2) Notwithstanding the provisions of subarticles (1) and (4), it shall not
    be lawful for any political party to be registered which according to its
    constitution or policy -
    (a) aims at promoting or furthering the interests of any faith or religious group;


    Sasa basi kwa makusudi kabisa wote ninao kusudia kuwashitaki wanaivunja katiba hiyo waliyoapa kuitunza na kuifuata.
    Naomba mwanasheria aliyetayari kunisaidia ani PM
    .
     
  2. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2011
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tuko pamoja mkuu.
     
  3. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    KM ni fanya ipasavyo. tupe shule na twende mbele.................
     
  4. M

    Mtaka Haki JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 492
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tafuta sahihi za watanzania wanaotaka kuungana na wewe katika kesi hiyo na mimi nitakupa saini yangu kwa haraka sana. Nenda kwenye press conference kisha eleza nia yako na contact zako kisha nitakupa signature yangu kuwa nitachangia kesi hiyo na nitakuwa upande wa walalamikaji.
     
  5. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    NaOMBA NIWAPE KWA KISWAZI SABABU ZA KUWASHTAKI MWEMA ,JK,MAKAMBA NA RPC WA ARUSHA
    KUTOKA IBARA YA 20 NA 26 YA KATIBA YETU MBOVU YA KIKWETE NA MAFISADI WAKE
    Uhuru wa mtu
    kushirikiana na
    wengine Sheria
    ya 1984 Na.14
    ib.6
    20.-(1) Kila mtu anastahili kuwa huru, bila ya kuathiri sheria
    za nchi, kukutana na watu wengine kwa hiari yake na kwa amani,
    kuchanganyika na kushirikiana na watu wengine, kutoa mawazo
    hadharani, na hasa zaidi kuanzisha au kujiunga na vyama au
    mashirika yaliyoanzishwa kwa madhumuni ya kuhifadhi au
    kuendeleza imani au maslahi yake au maslahi mengineyo.
    (2) Bila ya kujali masharti ya ibara ndogo ya (1) haitakuwa
    halali kwa chombo chochote cha siasa kuandikishwa ambacho
    kutokana na Katiba au sera yake-
    (a) kinakusudia kukuza au kupigania maslahi ya-
    (i) imani au kundi lolote la dini;


    (ii) kundi lolote la kikabila pahala watu
    watokeapo, rangi au jinsia;
    (iii) eneo fulani tu katika sehemu yoyote ya
    Jamhuri ya Muungano;
    (b) kinapigania kuvunjwa kwa Jamhuri ya Muungano:
    (c) kinakubali au kupigania matumizi ya nguvu au
    mapambano kama njia za kufikia malengo yake ya
    kisiasa;
    (d) kinapigania au kinakusudia kuendesha shughuli zake
    za kisiasa katika sehemu moja tu ya Jamhuri ya
    Muungano;
    (e) hakiruhusu uongozi wake kuchaguliwa kwa vipindi na
    kwa njia za kidemokrasia.
    (3) Bunge laweza kutunga sheria inayoweka masharti
    yatakayohakikisha kuwa vyama vya siasa vinazingatia mipaka na
    vigezo vilivyowekwa na masharti ya ibara ndogo ya (2) kuhusu
    uhuru na haki ya watu kushirikiana na kujumuika.
    (4) Bila ya kuathiri sheria za nchi zinazohusika ni marufuku
    kwa mtu yeyote kulazimishwa kujiunga na chama chochote au
    shirika lolote, au kwa chama chochote au cha siasa kukataliwa
    kusajiliwa kwa sababu tu ya itikadi au falsafa



    Wajibu wa kutii
    sheria za nchi
    Sheria ya 1984
    Na.15 ib.6
    26.-(1) Kila mtu ana wajibu wa kufuata na kutii Katiba hii na
    sheria za Jamhuri ya Muungano.
    (2) Kila mtu ana haki, kwa kufuata utaratibu uliowekwa na
    sheria, kuchukua hatua za kisheria kuhakikisha hifadhi ya Katiba
    na sheria za nchi.
     
  6. KIPANYA

    KIPANYA Member

    #6
    Jan 7, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mhhhhhhhhhhhhh! tupo pamoja mkuu.
     
Loading...