Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimepata period mwezi mmoja baada ya kujifungua je ni kawaida?

Discussion in 'JF Doctor' started by MDANGANYIKAJI, Feb 5, 2012.

  1. MDANGANYIKAJI

    MDANGANYIKAJI Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Nilijifungua mwezi wa kumi na mbili na nilipata period mwezi wa kwanza normally! Ingawa nasikia unatakiwa ukae for sometime up to six months bila kuona! Nanyonyesha vizuri na mtoto anaongezeka uzito, je kuna tatizo kwangu? Naombeni msaada
     
  2. M

    MAGATA Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuanza kupata hedhi baada ya kujifungua kunategemea na ama unanyonyesha mtoto wako(excl.bfeeding) kama inavoshauriwa au hunyonyeshi , karibia asilimia 98 ya wanawake wanaonyonyesha watoto wao(exclusive breastfeeding) wataanza kpata cku zao miez 6 baada ya kujifungua na wachache wataaza kabla ya miezi 6. Madhara unayoweza kuyapata ni pamoja na kupata ujauzito pamoja na kupungukiwa damu(Iron def.anemia) kwa hiyo inabidi uonane na wataalamu wa afya ili wakushauri kuhusu njia za kuzuia mimba na lishe.
     
  3. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    pole sana dada, hilo ni tatizo ambalo husababishwa na kutokuwa na usawia wa vichochezi (hormone imbalance) kwa sababu ya mimba au baada ya kujifungua ,ambalo hulazimisha homoni(oestrogen) hizo zichochee yai litolewe kutoka kwenye ovary za mwanamke na kusababisha kutokea kwa hedhi baada ya siku 21 hadi 35 ,kwa hiyo ili kuzui ovulation isitokee tumia microgynon 21 vidonge zinauzwa 10000tsh au flex p vidonge 21 tsh 5000 vitakusaidia
     
  4. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Usitumie dawa yeyote. Kila mwanamke huwa anataratibu kufwatana na hali ya mazingira yalivyo. Kama una kuwa na man wako karibu na anaku chokoza basi waweza kupata hali ambayo itaifanya mwili wako urispond ili kujitayarisha kwa kubeba mtoto mwengine na itakufanya upate hizo hedhi. Zaweza zikawa endometrium ina shed au ikawa just hedhi ya lust. Lakini kama unanyonyesha na maziwa yanatoka vizuri usitumie dawa na unapojamiiana bora utumie kinga. DAWA itamzuru mtoto anayenyonya.
     
  5. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,577
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    Usimeze dawa yoyote ile kama unabrestfeed kabla hujamwona Dr.Hedhi kupata mapema inategemea mwamamke kwa mwanamke,wengine hukaa hata mwaka bila kuona,wengine ndo kama wewe.
     
  6. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    yeah, .................... hilo ni tatizola hormone imbalance................... usitumie dawa yoyote.................. iache tu hali hiyo iendelee haina madhara na ni natural.................... cha muhimu tumia kinga kuepuka mimba nyingine kwa sasa................ hongera kwa kujifungua............ wala hakuna haja ya kwenda hospitali, we endelea tu kuinjoy maisha....................
     
  7. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 574
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ujitahadhari usibebe mimba mapema.
     
  8. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Itakuwa mimba ingine imeingia. Bleed ni implantation kwenye wall ambazo ni week. Check with your gyn
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Avatar imeenda wapi ma cherie? Nilivokua naipenda!
     
  10. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,577
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    Nimeamua kuipotezea,si unajua tena mwaka mpya na mambo mapya,bonne année and meilleurs voeux.
     
  11. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Dah....JF kuna raha....wataalam wapo wengi na ushauri wao uko simple and clear. umeelezea vizuri na hii inaonyesha una uelewa wa ulichokielezea

     
  12. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Aisee.....RR hapo kwenye red ni matunda ya kazi yako? nakumbuka ulianzisha darasa!
     
  13. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Kuwa makini na baba wa mtoto akitaka kuzibua masikio unadaka mimba fasta
     
  14. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 888
    Trophy Points: 280
    na vipi wakifanya na akapata mimba wakati ndo mtoto ananyonya halafu mdogo, what advice?
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 888
    Trophy Points: 280
    kwani haruhusiwi? For what long
     
  16. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Yeah atabemenda mtoto
     
  17. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #17
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanks for a useful thread to me. Haya ndo matunda ya JF.
     
  18. Triple G

    Triple G JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    sio kawaida.unamatatizo makubwa.Ntarudi
     
  19. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #19
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Rudi faster please maana hata yule mkunga wa jadi kwetu aliniambia ni normal.
     
Loading...