Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeona umuhimu wa mahakama ya kadhi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Sep 8, 2010.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Sep 8, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli baada ya haya mashtaka ya Mahimbo, sasa nimeona umuhimu wa mahakama ya kadhi. Yaani mtu kushindwa kumridhisha mkeo kaamua kwenda kwa mwanaume wa 'ukweli' unaamua kwenda mahakama kuu? Huu ni udhalilishaji wa mahakama kuu. Nadhani mahakama ya kadhi ingefaa kwa kesi za hivi..
     
  2. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Huyo jamaa anachotaka ni fedha. Watu kama hao huwa wako tayari kuwatuma wake zao wakafanye ukahaba ili mradi mke analeta hela nyumbani.
     
  3. Braniac

    Braniac Senior Member

    #3
    Sep 8, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe umeshindwa kutoa mada bila kuidhalilisha mahakama ya kadhi. Jaribu kuwa muungwana. Wenzio huko Marekani nao wanawashwa kuitafuta vita na waislamu. Yaani katika vitu vyooooooote wameona cha muhimu ni kuchoma Quran??!!!!
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Sep 8, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kweli kabisa kuna umuhimu wa Mahakama ya Kadhi! Nafikiri unakumbuka kuwa Waislamu waliambiwa waanzishe Mahakama yao ya Kadhi lakini mpaka sasa wanang'aa macho wakisumbiri Serikali iwaanzishie! Hata hivyo Dkt Slaa si mwislamu, sasa hiyo Mahakama (ambayo ni Ibada ya Waislamu) inamhusuje yeye? Na ni kwa namna gani Mahakama Kuu inadhalilishwa? Au mawazo yako yamekaa kimadrassa muda wote?
     
  5. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    :mad2::mad2: ooohooo...kumbe lengo lenu mahakama ya kadhi ihukumu na wakristo sio...? imekula kwenu..! siri imefichukaaa..
    !:mad2::mad2:
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Sep 8, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    NO. Itabidi tuanzishe mahakama ya kadhi inayohukumu dini zote. Unajua zamani wakristo hawakuwa na mambo ya ajabu kama haya. Ila wanakoelekea, nadhani nao wahusishwe na kadhi...
     
  7. D

    Dick JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwn Tuko nina mashaka na udini wako. Hao wanandoa siyo Waislamu, mahakama ya kadhi inaingiaje? Tafuta uwanja mwingine wa kuongelea na kukampenia udini wako.
     
  8. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo billioni akiipata itamtosha kununua viagra mpaka aingie kaburini!!
     
  9. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #9
    Sep 8, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Sio udini Bw. Dick. Hivi uliwahi kufikiria kuwa kuna mwanaume na ustraarabu wake anayeweza kwenda mahakamani kulalamika kuwa mke wangu ameniacha akaenda kwa mwanaume mwingine?
     
  10. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #10
    Sep 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ndoa yenyewe ilifungiwa kanisani!
     
  11. Pascal Ndege

    Pascal Ndege Verified User

    #11
    Sep 12, 2014
    Joined: Nov 24, 2012
    Messages: 2,051
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Naweza nikawa na maoni mfu kwa hili, noamba nieleweshe kama kweli mahakama ya kadhi ni ibada kwanini isifanyike mskitini??
     
  12. B

    BUGE Senior Member

    #12
    Sep 12, 2014
    Joined: Sep 22, 2013
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Si kila ibada hufanyika msikitini au kanisani, labda ungeomba Kwanzaa kujua Ibada ni mini?
    .
     
  13. C

    Crimea JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2014
    Joined: Mar 25, 2014
    Messages: 1,917
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Inahalalisha kujilipua!
     
  14. Sirdirashy

    Sirdirashy JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2014
    Joined: Jan 26, 2014
    Messages: 2,121
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Si kila ibada inafanywa msikiti uislamu huujui shut up zungumza vitu ambavyo unaelimu navyo. Uislam hata kula ni ibada ww ukila huombi,kufanya kazi ni ibada.... eeh nipe number yako ntakufahamisha umuhimu mahakama ya kadhi
     
  15. Gambamala

    Gambamala JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2014
    Joined: May 13, 2014
    Messages: 1,026
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mahakama ya Kadhi/Sharia ilishushwa kutoka mbinguni kama ilivyoshushwa Quran. Hivyo Mahakama ya Kadhi ni Ibada
     
  16. B

    BUGE Senior Member

    #16
    Sep 12, 2014
    Joined: Sep 22, 2013
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Crimea acha majungu,majungu ni mtaji wa waj........
     
  17. tofyo

    tofyo JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2014
    Joined: Jul 18, 2013
    Messages: 2,502
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160

    mfu si lazima uvikwe sanda.

    tatizo lenu mmekaririshwa kwamba kwa Waislam ibada lazima ifanyike msikitini na hamjui kwamba hata hivi ninavyojibishana na wewe hapa jf yaweza kuwa ibada vilevile lkiwa nitakidhi vigezo na masharti ya ibada.

    kwahio hoja yako haina msingj wa kuzuia mahakama ya kadhi KURASIMISHWA KIKATIBA.

    Ahsante kwa kuja.
     
  18. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2014
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 9,456
    Likes Received: 7,118
    Trophy Points: 280
    Hii mahakama inapunguza gharama, vibaka hakuna kwenda jela,kata mkono tu,piga mawe mpaka wafe,bahati nzuri sasa watanzania wameanza zoezi la kupiga watu mawe, vilevile viboko kuanzia elfu moja,hili tuna uzoefu na tulishakuwa na sungusungu,kwa wale wazinzi wanaopenda kuoa na kuacha hii ndio yenyewe,talaka ni sekunde tu halafu unaweka kifaa kipya
     
  19. M

    MR. MORRIS T. J. JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2014
    Joined: Apr 18, 2013
    Messages: 1,176
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukamlipue? Maana Hamchelewagi, Mwenzako Hajui Kitu Kauliza Ulivyomjibu Kwa Hamaki Hv Huwa Mnashetani Vichwani Mwenu La Kulipuka Na Mihasira Muda Wote Hata Kwa Jambo Lisilostahili? Sasa Hapo Kilichokukasirisha Ni Nini? Et Akupe Namba Yake Ya Sm Yanini? Kwanini Usimjibie Hapa Hapa Ili Nasisi Tupate Kuona Utumbo Wako Utakaojibu? Vaa Bomu Kawalipue Wanafamilia Yako.Mijitu Mingine Isiyo Na Akili Inakera Sana. Et Shut Up Unamwambia Nani Hayo? Kwani Yeye Kakwambia Uislam Anaujua? Angekuwa Anaujua Angeuliza Swali? Ficha Ujinga Wako.
     
  20. tofyo

    tofyo JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2014
    Joined: Jul 18, 2013
    Messages: 2,502
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160




    nashukuru kwa swali lako lenye sehemu a,b na c

    nianze na (a)

    kuhusu jeshi kama utakumbuka 1991au92 sherehe za ujio waPAPA pale jangwani tulisikia risala ikisomwa kwamba Kanisa linashukuru, kwasababu mpaka sasa lina kamati ya JESHI.

    kwahio kwa kifupi kanisa linajeshi ambalo hata papa anajua na Vatcan linatambulika.

    sehemu(b)
    Rc wanabalozi ambae anaiwakilisba Vatican na hill wala haliitaji mjadala mrefu.
    sasa naona bado haujalizika unataka iwe nchi rasmi kama ilivyo Vatican tena nao wawe na balozi.mimi sioni tatizo kama waislam nao wakipewa mambo kama hayo.
    na kama mji mkuu ukiwa Dar basi mji mkuu wa waislam uwe Arusha sio mbaya.

    sehemu (c)
    hitimisho:
    'mawazo ya watu kama wewe ni mawazo ya uwoga uliopandikizwa na wakuu wa makanisa kwa lengo la kuukandamiza uislam.kwani wao wanaona Waislam kupata M/kadhi ni mafanikio na ni heshima kubwa kwa waislam.
    isitoshe ndoa nyingi za waislam zitadumu jambo ambalo litapelekea ongezeko la kizazi cha kiislam kitacholeta upinzani mkubwa j
    kwao miaka 30 ijayo
    urithi utasimamiwa ipasavyo kwa uwadilifu na kwa imani ya kumuogopa allah hii itapelekea economic stability miongoni mwa waislam jambo ambalo litarudisha nyuma jitihada zao za kuurudisha nyuma uislam.


    sisi waislam tunajua vyema tatizo mahala lilipo na tunajua namna tutakavyo litatua.ikishindikana mezani basi jua kwamba nchi tutaigawa.
    na tunauwezo wa kuitisha harakati za UHURU kama tulivyo kuleteeni Uhuru wa TANGANYIKA NA ZANZIBAR.
     
Loading...