Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimenunua soda chafu.wapi nianzie kuishtaki kampuni?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by tizo1, Feb 5, 2012.

  1. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Jamani leo nimenunua soda ndani yake nimekuta mabaki ya mshumaa.wapi nianzie kuishaki coca cola tanzania?msaada nimechukha sana kwani nilinunua klet nying na soda 1 ndo nimekuta ina uchafu
     
  2. U

    Uwilingiyimana Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ili upate fidia ya kisheria (redress) sharti kwanza uthibitishe kwamba umeathirika kwa tukio hilo. Kama umeona tu kipande cha mshumaa, so what. Ingekuwa tofauti kama ungemeza huo uchafu (bila kujua) na matokeo yake ukapata madhara fulani. Lakini hivyo ilivyo, the most u can get ni kubadilishiwa hiyo soda na oral apology kutoka coca cola!
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Na uzembe wako je?, unanaunua kitu kichafu, unasepa nacho home, unarudi kudai fidia baadae?!.
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    mkuu labda glass uliotumia ndio ilikuwa chafu
     
  5. M

    MZALAMO JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Du pole sana bado watu mnakunywa soda? wakati matunda Tanzania yako mengi na yanaozeana kila kona.
     
  6. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kitu kama hicho nlishakuta kama mara mbili,nyeupe kama kipande kidogo cha ugali!since then,sitaki tena soda.
     
  7. m

    moshingi JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama umedhamiria kushitaki mtafute wakili yeyote aliye jirani mtake akupe
    ushauri kwanza kuhusu nafasi zako za kufanikiwa kesi akikuambia kuwa ushahidi
    unatosha ingia vitani...ila haitakuwa vita rahisi maana unapambana na deep pocket
     
  8. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ulikunywa au ulishtukia kabla ya kunywa?. Ingia kwenye mtandao, soma kesi inayofanana na hiyo ya Donoghue v Stevenson.
     
  9. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mze unataka umalizie shida zako hapo? Ni zali la mentali nini? Chuna bana kwani wewe hukosei?
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Mimi ninayo na sijaifungua, nangojea tu
    siku moja najua nitakwaa bingo tu mkuu,
    nikimpata hata mtikila namuuzia yeye aende
    nayo mbele.
     
  11. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #11
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Angalia kesi ya Donoghue v Stevenson - itakupa mwanga kidogo, from there you can build your case, I guess
     
  12. M

    MACHUPA Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna jamaa alikuta pande la kiroba kimeshatumika kwenye chupa ya bia hii nayo inakuwaje
     
  13. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Ni ngumu kuprove kama umeshaifungua, hapo utakutwa na contributory negligence.
    Soda iliyo kwenye chupa nyeupe isiyo opaque ni rahisi kuona uchafu, unaweza usipate kitu labda ingekuwa bia, hata hivyo unabidi uthibitishe umeathirika kwa namna moja au ingine kama kiafya otherwise uwe na soda nyingi chafu uwapeleke TFDA! Ila ndo ufahamu ni ngumu wewe kupata kitu hapo.
    Kuna jamaa hapo juu kaongea kitu safi sana.
    Otherwise tafuta a good counsel in Tort actions akushauri. Usijepoteza muda wako bure na soda yako, we wambie wakupe ingine we kunywa zako bana kata kiu.
    Makampuni ya vinywaji nayo yanasheria inayowalinda mkuu, its tough mpaka uprove damage on your part.
     
  14. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Hata hivyo siku hizo chupa zenye mishumaa ndani cocacola wanazikataa. Mie nina duka la vinywaji nafahamu hilo.
     
  15. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mamdenyi peleka wakubadilishie soda ukate kiu, kumbe umeshaona uchafu unakaa nayo ya nini?
    Yani ndo maana kinywaji kisicho kwenye chupa ya opaque ni ngumu kupeleka a suit then upate damages, pia itabidi uprove kama umepata madhara kitu ambacho kitakushinda.
    We wapelekee mmalizane kuna sheria inawatetea pia ndugu.
    negligence suits zipo very complicated kwa mtu wa kawaida kuelewa, hapo hakuna mapene we peleka wakubadilishie, unless unamsubiria mtikila wakati hata yeye huwa anaenda kupeleka kesi zisizohusisha kupata malipo fulani yeye tunamuheshimu kwa kupenda haki. Kesi zake ni za muhimu sana katika mabadiliko ya sheria ila hapa kwa mambo ya industrial negligence tunatumia sheria za common law and principles of equity za uingereza kwa hiyo ni ngumu kubadili msimamo ulivyo.
    Kata kiu mkuu.
     
Loading...