Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimempenda mtoto yatima aliyelelewa kituoni.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sumbalawinyo, May 8, 2011.

  1. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Judith alipata bahati mbaya ya kufiwa na wazazi wake akiwa mdogo sana. Ndugu walimtelekeza na hawajui ndugu zake kabisa.
    Maisha yake amekulia kwenye kituo cha lulelea watoto.
    Leo anajitegemea na anajimudu, swali langu kwenu je mahari nipelele wapi kwani sio heshima binti kuolewa bila ya kutolewa mahari.
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Peleka kituoni alipolelewa
     
  3. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Muulize Judith! Atakayemridhia ndiye. Si mjuvi ila wengine watakupatia mengi zaidi.
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sumbalawinyo hongera kwa kupata huo binti na nia yako njema ulonae juu yake. Katika malezi kuna wazazi ambao ukijaliwa waweza kukulea na pia kuna walezi ambae anaweza kua ndugu au sio ndugu. Naamini Judithi hata kama ni yatima lazima kuna mahala kalelewa, labda uniambie kua kakua toka mtoto mdogo kama chokoraa - ambapo the chances of her kukua mpaka akaonekana ni binti anae faa kuolewa ni minimal.

    Judith naamini atakua na watu/mtu ambae yuko karibu na anmtegemea kimawazo au ushauri au all together looks up to. Umejaribu kumuuliza Judith mtu wake/familia yake ya karibu ni ipi? Hao unaweza kwenda kujitambulisha kwao, na mahali kwa situation kama hio sio neccessary saana, kiubwa wale watomsimamia Judith katika process zote waweza pewa kiasi reasonable kama mahali, kuonesha heshima na kuwajulisha kitu na maamuzi yote juu ya Judith wao ndo utawasikiliza. Nakutakia kila la kheri.

    Leo ni siku ya akina mama... Kama utaweza naomba mwambie mwana mama yeyote ambae unaona ni deserving kua she is a good Mom...
     
  5. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwanza nikupongeze kwa hatua uliyofikia ya kukubali kuanza maisha na mwnamke ambae ni yatima, ambae hata wazazi na ndugu zake hawawajui, wengi wlishindwa hivo kwa kuhofia watoto watakuwa hawawajui upande wa mke na kuishia kuoana na ndugu zao, kwa swala la mahari please peleka palepale kwa wamama wa kituo cha kulelea yatima alicholelewa na pia mkimaliza taratibu kwenye ndoa wale wamama ndio waje kuhudhuria kama wazazi

    Baada ya hapo ningependa kukushauri kutumia taarifa za pale kituoni mnaweza kuwatrace ndugu siku hizi kuna mitandao mingi tu unaweza ukawajua wazazi wake nina hakika wanajua walimpata wapi huyo mtoto mnaweza anzia palepale hata ikichukua miaka kumi utakuwa umempa mkeo zawadi nzuri sana.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,430
    Trophy Points: 280
    Hiyo mahari mpelekee aspirin na teamo watajua nini cha kufanya.
     
  7. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Yaani umeona wao wanashida sana ee ngoja waibuke wenyewe mie simo
     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    waooooo!!! leo siku yangu imekuwa nzuri sana kwa habari hii!!

    tafadhali usininyime kadi ya mwaliko, mahari huwa mwanamke mwenyewe ndio anasema, hivyo bibie atakueleza pa kuipeleka!!
     
  9. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli leo siku yetu tungekuwa tunaweza tungekutana mahala ku celebrate lakini humu haiwezekani
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,430
    Trophy Points: 280
    naikumbuka ile story ya maisha yako
     
  11. N

    Nancy70 Member

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono ushauri wa Gaga na Asha D fanya kama walivyokueleza na hongera sana
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,430
    Trophy Points: 280
    kuna mijitu inapenda vya bure, kisa cha kumfuata mtoto yatima ni kutaka kukwepa kulipa mahari
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Jamani Bujibuji kwahio Judith asiolewe ???
     
  14. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Bujiiiiiiiiiii!!! kwani hawa hawana ya kuolewa na watu wenye proper family? hakuna bwana zali limemuangukia acha aolewe na mahari itapelekwa hukohuko
     
  15. S

    Smarty JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    mahari mpe judith maana ye ndo anaenda kuolewa na kuitumikia ndoa. Akipenda kuwagawia kidogo wale waliomlea ni vizuri au akiamua aitafune yote mwenyewe ni vizuri pia. Binafsi huwa nawashangaa wazazi wanaokomalia wapewe mahari kama vile wao ndo wanaenda kuolewa. Mzazi kazi yake ni kutoa ruksa binti akaolewe basi.
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,430
    Trophy Points: 280
    mahari apeleke kwa waliomsaidia binti kwa hali na mali hadi Sumbalawinyo akamuona na kumpenda, mi namshangaa Sumbalawinyo anauzunguka mbuyu.
     
  17. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    are you serious?
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hongera kwakumpata mwenzako....muulize ni watu gani anaowashukuru na kuwapenda sana kwakumjenga na kumfikisha alipo hao ndo uwape hako kaASANTE!!!
     
  19. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ulitaka uletewe wewe?subiri kadi ya mwaliko mwendo wa pilau na togwa!
     
  20. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Naunga mkono maneno yako....! Mahari ni haki ya muolewaji.
     
Loading...