Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeipenda sana hii.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mlachake, Oct 22, 2010.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Kwa hisani ya Francis Godwin.




    NI NANI KATI YA HAWA UTAMPIGIA KURA YAKO OCTOBA 31 ILI ATIMIZE AHADI ZAKE KAMA RAIS WAKO? TUJITOKEZE KWA WIKI KUCHAGUE ,RAIS,MBUNGE NA DIWANI


    [​IMG] Dk Mohammed Shein (CCM)
    1) Kuboresha maisha ya wavuvi-Chakechake Pemba
    2) Kusomesha wafanyakazi-Mnazi mmoja
    3) Kipaumbele katika elimu -Unguja na Pemba
    4) Kipaumbele katika afya-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.
    5) Kuulinda Muungano- Wawi kisiwani Pemba
    6)Kuleta mabadiliko Zanzibar-Pemba na Unguja
    7)Kuboresha Bandari ya Zanzibar kwa kuijenga upya-Kibandamaiti
    8)Kuboresha Maendeleo Zanzibar- Jimbo la Wete, Pemba
    9.Ujenzi wa maktaba kubwa na nzuri Kisiwani Pemba- Mtambwe
    10.Kutokomeza ugonjwa wa kipindupindu Zanzibar- Kijiji cha Kambini Mchangamdogo
    11.Kuimarisha miundombinu Kisiwa cha Pemba- Kijiji cha Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba
    12.Kuhamasisha wawekezaji kuwekeza Pemba katika miradi mbalimbali-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.
    13.Ahadi eneo la Micheweni kuwa maeneo huru ya uchumi- Micheweni Kaskakzini Pemba
    14. Kumaliza matatizo ya maji mkoani -Mkoani
    15..Kujenga Bandari ya kisasa katika eneo la Mpiga Duri Unguja- Mkoani
    16.Kuiamrisha makazi bora kwa Wazanzibar- Mkoani

    Ahadi za Profesa Lipumba na Maalimu Seif(CUF)
    1.Elimu ya bure kuanzia msingi hadi chuo kikuu
    2.Kubana matumizi kwa kupunguza ukubwa wa baraza la mawaziri
    3.Kuunda serikali shirikishi
    4.Kusimamia rasilimali
    5.Kuimarisha miundombinu
    6. Kusimamia na kuboresha afya
    7. Kuboresha kilimo, viwanda na uwekezaji
    8. Kurudisha chakula cha bure mahospitalini

    Ahadi za Dk Slaa(CHADEMA)
    1.Kujenga nchi isiyo na ufisadi
    2.Kufufua Tanganyika ili irejee mezani kujadili muungano na Zanzibar
    3.Kufufua uchumi wa nchi kwa kutumia rasilimali zilizopo
    4.Kukata asilimia 20 ya mshahara wa rais
    5.Kupunguza mishahara ya wabunge kwa asilimia 15
    6. Kuweka Mwenge wa Uhuru Jumba la Makumbusho
    7. Kutoa huduma bora za afya bure
    8. kufuta kodi ya vifaa vya ujenzi
    9. Kuwalipa wazee wa EAC fedha zao ndani ya siku 100
    10. Kubana matuzi Ikula (Yuko tayari kula mihogo


    Maalimu Seif Sharif Hamad(CUF)

    1. Zanzibar kuwa kama Hong Kong – Unguja
    2.Kuendeleza mashamba ya Karume- Kibanda maiti
    3. Kubadilisha katiba na kuunda katiba mpya ya muungano na Zanzibar- Pemba
    4.Kubadilisha mfumo wa uteuzi makamishna wa tume ya uchaguzi Zanzibar (ZEC)- Unguja
    5. Kuwaunganisha wazanzibari ili kujenga umoja, udugu na ushirikiano-Pemba
    6. Kuwasilisha hoja ya kubadili katiba ya Zanzibar na ya Muungano-Viwanja vya Kibanda Maiti
    7. Kuondoa bajeti ya ZEC isiwe chini ya waziri kiongozi na badala yake kuwa inajitegemea yenyewe- Pemba
    8. Kuondoa ulazima wa mwenyekiti wa tume kuwa jaji na badala yake awe mtu anayejua sheria-Unguja
    9. Serikali kuundwa na vyama vyote vilivyopata ridhaa ya kuchaguliwa na wananchi- Unguja
    10.Kujenga jamii yenye maelewano na umoja -Pemba
    11.Kutokochagua kiongozi kwa urafiki bali kwa uwajibikaji na uadilifu -Unguja na pemba
    12.Kudhibiti vyombo vya dola vinavyofanya kazi kwa matakwa ya watu binafsi -Kibanda maiti
    13.Kukomesha rushwa-Mkanyageni Mkoa wa Kusini Pemba
    14.Kuhakikisha ununuzi wa zabuni unakuwa wazi na wananchi kuruhusiwa kuhoji kuhusu zabuni-Jimbo la ole Pemba
    15.Kuongeza kima cha chini cha mshahara hadi Sh150,000-Mkanyageni Pemba
    16.Kubadili vikosi vyote vya usalama na kulipwa mishahara kima cha chini kulipwa Sh180,000-Chakechake Pemba
    17.Kubadilisha kikosi cha KMKM kuwa kikosi cha mwambao-Wawi
    18.Wazee kupanda daladala bure na wale wasiokuwa na watoto kulelewa bure-Majimbo ya Chakechake
    19.Kufuta michango yote ya shule za msingi na sekondari, kila mwanafunzi kuwa na kompyuta na badala ya kuishia darasa la saba sasa kuishia kidato cha sita-Hoteli ya Bwawani
    20.Kutoa kitambulisho cha kila Uzanzibari na kufuta cha Mzanzibari mkaazi- Uwanja wa Hospitali ya Mnazi Mmoja
    21.Kila mzanzibar kupata pasi ya kusafiria- Hoteli ya bwawani Zanzibar
    22.Kuanzisha shirika la ndege Zanzibar -Viwanja vya Kibanda maiti
    23.Kupandisha uchumi wa Zanzibar kutoka 6.8 hadi 15 kila mwaka kwa Zanzibar -Unguja
    24.Kutoa uhuru zaidi kwa vyombo vya habari pamoja na kusaidia uanzishwaji wa Baraza la Habari Zanzibar-Unguja na Pemba
    25. Kuweka hadharani nambari yake ya simu - Viwanja vya Kibanda miti
    26. Kubadili sheria ya uwekezwaji-Hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar
    27.Kila mwanafunzi kuwa na komputa yake-Viwanja vya Kibanda maiti
    28.Akiwa rais hata waziri au mkewe atafungwa akiwa ametenda kosa-Viwanja vya Tibirizi Kisiwani Pemba
    29.Kujenga bandari ya Mkokoto na Pemba ili kuweka usafiri wa haraka wa boti ziendazo kasi-Tibirizi Kisiwani Pemba
    30. Ahadi kudhibiti kuvuja kwa mitihani- Unguja

    Ahadi za Kikwete(CCM)

    1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa-Nzega, Tabora

    1. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda- Tanga mjini
    2. Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria-Igunga
    3. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU)- Shinyanga
    4. Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini- Dodoma
    5. Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono-Dodoma mjini
    6. Kuwapatia trekta wakulima -Kata ya Mrijo, Dodoma
    7. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi-Kagera
    8. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi-Kagera
    9. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba-Bukoba Mjini
    10. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    11. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda- Kagera
    12. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme- Kagera
    13. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu-Kagera
    14. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino- Mbeya
    15. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba-Kagera
    16. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    17. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika-Mwanza
    18. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu-Mwanza
    19. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani- Geita
    20. Kulinda muungano kwa nguvu zote-Pemba
    21. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa-Morogoro
    22. Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa-Mbeya mjini
    23. Kujenga bandari Kasanga –Rukwa
    24. Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    25. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira -Mbeya
    26. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama- Tanga
    27. Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini- Iringa
    28. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani –Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi -Dar es salaam- Same mkoani Kilimanjaro
    29. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same-Same Mjini
    30. Kuboresha barabara za Igunga -Tabora
    31. Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu- Kisesa Magu
    32. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya- Mbeya Mjini
    33. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN)-Hydom Manyara
    34. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa- Musoma
    35. Kulinda haki za walemavu- Makete
    36. Kujenga baabara ya Njombe- Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109- Iringa mjini
    37. Kujenga barabara Musoma–Mto wa Mbu Arusha-Arusha
    38. Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    39. Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma– Kaliua,Tabora
    40. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi-Arusha Mjini
    41. Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa,mpaka Singida-Dodoma
    42. Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009- Longido 45.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria-Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    43. Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha –Arusha mjini
    44. Kukopesha wavuvi zana za kilimo-Busekera, Wilaya ya Musoma, .
    45. Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido- Longido
    46. Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    47. Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri- Mbulu mkoani Manyara
    48. Kusambaza maji nchi nzima-Babati vijijini
    49. Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015-Babati vijijini Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha.-Iringa
    50. Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika- Iringa
    51. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania-Iringa
    52. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi-Ifunda
    53. kutokomeza malaria 2015-Bunda,mkoa wa Mara
    54. kuwapa wanawake nafasi zaidi-Kilolo ,Iringa
    55. ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii-Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    56. Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa-Kabandamaiti mjini Zanzibar
    57. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada-Kibandamaiti
    58. Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay-Ruvuma
    59. Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400-Mbambabay Ruvuma
    60. kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga(MBICU) –Ruvuma
    61. Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania –Ruvuma
    62. Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    63. Mtwara kuwa mji wa Viwanda –Mtwara
    64. Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu-Kibaha
    65. Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa-Kibaha
    66. Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda -Kibaha
     
  2. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    jk ni noma.Amemwaga Ahadi kama anaimba taarab.
     
  3. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    jk ni noma.Amemwaga Ahadi kama anaimba taarab.Yaani utafikiri anatoa fedha zake mfukoni.Mambo mengine yanahitaji bunge kupitisha kwenye bajeti.
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JK anaweza kutimiza ahadi zake
     
  5. Kipepeo

    Kipepeo Senior Member

    #5
    Oct 22, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete atatimiza
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Huyu wa mwisho ni msanii tu...Hawezi kutimiza ahadi hizo zote, wakati majukumu ya kuendesha nchi yako palepale!
     
  7. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kuwamwaga ahadi nyingi hakuna maana kushindwa kutimiza ahadi, vivyo hivyo kama ilivyo kwa ahadi chache. Kutimiza ahadi kunategemea ulivyojipanga na hasa kupenya kwenye mtandao wa wafadhili wa nje na ndani wanaosaidia uwezeshaji wa uchumi wa ndani. Hakuna serikali isiyokopa kwa ajili ya maendeleo yake. Jakaya kikwete hana shaka ataweza kazi hiyo.
     
  8. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Hongera kwa kazi nzuri.
     
  9. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Jamani hizo bajaji Dk wa Ukweli jana kasema zilishapitishwaga na bunge kitamboooo mpaka wakawa wanaziulizia. Ahadi nyingi za JK ni zile zilizopitishwa na bunge tayari na zipo kwenye mchakato.

    Mfano majengo ya wamachinga ni mpango wa mfuko wa jamii NSSF wala sio wa JK
     
  10. FIKRA MBADALA

    FIKRA MBADALA Senior Member

    #10
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kujidanganya kwamba mgombea akitoa ahadi chache ndiye atatimiza wajibu wake. Kutekeleza ahadi ni wajibu na dhamira ya dhati. utekelezaji haupimwi kwa wingi na uchache wa ahadi. Kwa mfano, tunaona wabunge na madiwani wana wajibu mdogo na ahadi chache kuliko za Rais lakini hawatekelezi ama wanatekeleza nusu wa walichotuahidi. Kikwete ana fursa nzuri ya kutimiza kuliko wagombea wengine
     
  11. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huyu kweli ni mwana mashairi hata angepewa miaka 20 ya kutawala hawezi kumaliza ahadi hizo,
    wizi mtupu
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni nani zaidi ya kikwete? chagua kikwete, chagua CCM
     
  13. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    :disapointed:
    :A S-omg:
    aiya iya iya kipepeo oooo kipepeo ooooooooooooo

    Twende zetu Dr SLaaaaaaa!!!
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145

    Kinana kasema ahadi nyingine ni za kwake binafsi na wala si za chama
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Rais Jakaya Mrisho kikwete ndiye mwenye dhamira ya kweli.
     
  16. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Mimi Naamini Hivyo, Je Mafisadi atawashughulikia ndo swali la msingi
     
  17. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr. Slaa anaweza. Jk ni usanii mtupu
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    na hii ni kwa sababu Kikwete ana uchungu na nchi hii hadi anatoa ahadi nje ya ahadi zilizomo kwenye ilani ya chama chake, ni marais wachache wanaoweza kuwa na vyanzo vyao vya fedha kwa ajili ya huduma kwa wananchi.
     
  19. T

    The King JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kashindwa kutimiza ahadi chache za 2005, ataweza kutimiza ahadi lukuki za 2010? Hastahili tena kupewa ridhaa na Watanzania ya kutuongoza.
     
  20. The Good

    The Good Senior Member

    #20
    Oct 22, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwangu mimi,
    (1) Lipumba; Anaongelea sera zaidi which is good hata hivyo haonyeshi mikakati ya utekelezaji(Mipango)

    (2) Slaa; Anaelekea hakuwa amejiandaa maana nyingi ya ahadi zake hazina serious impact kwa maisha ya mtanzania. Anazungumzia hatua zaidi kuliko sera au mipango.

    (3) JK;Amekwenda down kwenye mipango na ndio maana ahadi zake zinaonekana kuwa nyingi na nimezistudy over 70% ni mipango ambayo ni on-going. that means they are practical.
     
Loading...