Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeipenda hii ya mwigamba kwa mwanakijiji.

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Kurunzi, Mar 28, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Samson Mwigamba
    HABARI za siku nyingi wapenzi wasomaji wa
    safu hii. Wengi mmekuwa mkinipigia simu na
    kunitumia ujumbe mfupi wa simu mkiuliza kwa
    nini nimetoweka hewani.
    Kama mnavyojua baada tu ya kutoka Uzini
    Zanzibar tuliingia katika maandalizi na
    hatimaye kampeni za Arumeru Mashariki.
    Kwa majukumu niliyonayo hasa ikizingatiwa
    kwamba jimbo lenye uchaguzi mdogo liko
    katika mkoa ninaouongoza kichama, mara
    nyingi nimejikuta nikishindwa kuandika makala.
    Naomba mnisamehe na kunivumilia kwa hilo.
    Ndugu zangu nimeguswa sana na makala ya
    mwanasafu mwenzangu ajulikanaye kama M.M.
    Mwanakijiji katika safu yake Jumatano iliyopita
    makala aliyoipa kichwa cha “CHADEMA
    ikishindwa Arumeru Mashariki uongozi wote
    ujiuzulu”.
    Naomba nianze kwa kusema kama kuna watu
    walinitamanisha kuandika makala, basi
    Mwanakijiji ni miongoni.
    Kimsingi makala yangu ya kwanza kwenye
    gazeti hili ilikuwa ni nyongeza kwa makala ya
    Mwanakijiji iliyokuwa imetangulia.
    Nakumbuka yeye aliandika makala iliyosema,
    “Kuanguka kwa CCM, unabii utatimia”. Makala
    yangu ya kwanza kabisa kwenye gazeti
    ikaongezea kwa alichokisema na ya kwangu
    ikasema: “Unabii wa kuanguka CCM utatimia
    hivi."
    Nimekuwa nikihusudu sana makala za
    Mwanakijiji. Kila Jumatano ninapochukua gazeti
    la Tanzania Daima, kabla hata sijasoma tena
    makala yangu na kuona mabadiliko
    yaliyofanywa na mhariri, huanza kwa kusoma
    makala tatu ambazo ni Hoja ya Mwanakijiji,
    Tuendako ya Absalom Kibanda na Mwalimu
    Mkuu wa Watu ya Paschally Mayega.
    Lakini nikiri kwamba kuna wakati mwandishi
    huyu mahiri huandika makala na katika kusoma
    mimi huona kwamba rafiki yangu huyu anakosa
    kitu fulani kwenye siasa za Tanzania ingawa
    anafuatilia sana vyombo vya habari vya
    Tanzania na mitandao ya kijamii na wakati
    mwingine yeye mwenyewe hufanya mahojiano
    na watu mbalimbali.
    Kitu anachokikosa Mwanakijiji ni kutokuwepo
    kwenye eneo husika au la tukio (field) Tanzania.
    Nichukue mfano wa uchaguzi mdogo wa Igunga.
    Mimi nilikuwa huko mwanzo hadi mwisho wa
    kampeni, wakati Mwanakijiji alikuwa si tu nje ya
    Igunga bali nje ya Tanzania. Sidhani kama
    angeweza kupata taarifa zote za kilichokuwa
    kinaendelea Igunga kwa kupitia vyombo vya
    habari.
    Hata hivi sasa kwenye uchaguzi wa Arumeru
    Mashariki, mimi niko eneo la uchaguzi na yeye
    hayupo yuko nje ya nchi. Je, kila kitu
    kinachoendelea huku ataweza kukijua?
    Sina nia ya kupambana na Mwanakijiji wala
    kumkosoa kwa makala yake nzuri na nyingine
    nzuri ambazo amekuwa akiziandika.
    Ninachotaka kufanya katika makala hii ni
    kumuongezea rafiki yangu huyu habari ambazo
    wakati mwingine anazikosa na akajikuta katika
    kuandika anafanya hitimisho ambalo ingekuwa
    tofauti kama angejua undani wa mambo huku
    nyumbani.
    Naamini kwamba kwa kukosa taarifa hizo ndio
    maana alijikuta wakati fulani anaunga mkono
    ujio wa CCJ na kudhani eti kingekuja kuiondoa
    CCM madarakani labda kwa kukumbuka kauli
    aliyowahi kuitoa Nyerere kwamba: “Upinzani wa
    kweli utatoka CCM”. Lakini mimi niliyekuwepo
    hapa nchini nikifuatilia neno kwa neno la
    viongozi wa CCJ na kufuatilia hatua kwa hatua
    kilichokuwa kinaendelea kati ya “mitume 12”
    na mafisadi, niliandika kitu ambacho ndicho
    kilichokuja kutokea!
    Sasa naomba nizungumzie makala yake na kwa
    nini napinga suala kwamba CHADEMA
    ikishindwa uchaguzi wa Arumeru Mashariki
    viongozi wote wajiuzulu.
    Labda nimkumbushe Mwanakijiji historia ndogo
    tu ya CHADEMA ya viongozi wakuu walioko
    madarakani. Wengi wa viongozi hawa waliingia
    madarakani mwaka 2004 isipokuwa Zitto Kabwe
    aliyeingia kwenye unaibu katibu mkuu miaka
    kadhaa baadaye kufuatia kuondoka kwenye
    nafasi hiyo kwa Shaibu Akwilombe aliyeamua
    kuhamia CCM.
    Wakati uongozi uliopo unaingia madarakani
    mwaka 2004 (mwaka mmoja kabla ya uchaguzi
    mkuu wa mwaka 2005), chama kilikuwa na
    wabunge wanne wa kuchaguliwa Philemon
    Ndesamburo – Moshi Mjini, Dk. Willibrod Slaa –
    Karatu, Freeman Mbowe – Hai na Kabourou –
    Kigoma Mjini) na mbunge mmoja wa Viti
    Maalumu (Grace Kiwelu), kilikuwa hakijawahi
    kusimamisha mgombea urais na walikuwa
    wakiongoza halmashauri mbili za Karatu na Hai.
    Mwaka uliofuata walipata wabunge watano wa
    kuchaguliwa na wabunge sita wa viti maalumu
    na kuongoza halmashauri tatu ikiwemo Karatu,
    Tarime na Kigoma kwa ubia na CCM. Kwa mara
    ya kwanza wakasimamisha mgombea urais na
    Mwenyekiti wa Taifa akajitolea kuacha ubunge
    na kwenda kugombea urais bila kuwa na
    uhakika kama atashinda.
    Katika kipindi chao cha pili cha uongozi
    walichokianza mwaka 2009 walimsimamisha
    tena mgombea urais (safari hii ikiwa ni zamu ya
    Katibu Mkuu kujitolea kugombea urais) na
    wamefanikiwa kupata wabunge wa majimbo 23
    na wa Viti Maalumu 25 na kufikisha wabunge
    48. Wanaongoza sasa halmashauri saba
    (Musoma mjini, Ukerewe, Jiji la Mwanza,
    Kigoma ujiji, Karatu, Moshi mjini na Hai).
    Mgombea urais pamoja na kuchakachuliwa
    amebaki na kura za kutosha na kimsingi
    msomaji atakubaliana nami kwamba sehemu
    nyingi za nchi hii anakopita Slaa anaitwa rais!
    Kwa kifupi uongozi wa chama uliopo
    umekifikisha chama mahali ambapo
    Watanzania wanasubiri tu ifike 2015
    wakikabidhi dola na kuiondoa CCM madarakani.
    Viongozi wa namna hii wajiuzulu kwa sababu tu
    eti wameshindwa katika chaguzi ndogo?
    Labda niseme jambo moja muhimu sana
    kufahamika kwa watu wengi. CCM imekuwa
    ikishindwa kwenye chaguzi ndogo lakini huwa
    hawako tayari kumtangaza mgombea wa
    upinzani kwamba kashinda uchaguzi mdogo.
    Wanamtangaza pale tu inapofika mahali
    ambapo hawana jinsi.
    Na ili wakutangaze inabidi upate ushindi wa
    kishindo ili hata baada ya kufanya hujuma zao
    zote wakute bado wanashindwa kupindua
    matokeo. Na hilo limeshafanyika katika
    majimbo matatu tu tokea kuanza tena kwa
    mfumo wa vyama vingi hapa nchini mwaka
    1992. CCM ilikubali yaishe katika uchaguzi
    mdogo wa Temeke mwaka 1996
    walipomtangaza Lyatonga Mrema wa NCCR,
    baadaye mwaka huo huo ama mwaka uliofuata
    wakamtangaza John Momose Cheyo wa UDP
    kule Magu hadi mwaka 2008 walipomtangaza
    Charles Mwera wa CHADEMA kule Tarime.
    Lazima tukumbuke kwamba katika hizi chaguzi
    ndogo za baada ya 2005 si CHADEMA peke yake
    iliyoshindwa kutangazwa. Kabla ya 2005
    waligoma kumtangaza John Cheyo wa UDP
    kwenye uchaguzi mdogo wa Busega ingawa
    chama chake kilikuwa na nguvu kubwa pale. Pia
    waligoma kumtangaza John Cheyo huyo huyo
    katika Jimbo la Bariadi Mashariki ingawa Bariadi
    unaweza kusema ni Ikulu ya UDP. Wenye
    kumbukumbu nzuri watakumbuka kwamba
    matokeo ya uchaguzi mdogo wa Bariadi
    Mashariki yalitangazwa chini ya ulinzi wa vifaru
    vya kivita vya JWTZ.
    Wakati huo nakumbuka Danny Makanga wa CCM
    alitangazwa kwamba kamshinda Cheyo kwa kura
    1,000 na kauli ya Cheyo kwa Makanga ilikuwa
    kwamba: “Makanga hujanishinda, nimeshindwa
    na Serikali ya Jamhuri ya Muungano na tutaona
    kama 2005 utarudi”.
    Ni kweli 2005 Makanga hakurudi! Wenye
    kumbukumbu pia watakumbuka kwamba baada
    ya Mrema kutangazwa 1996 kushinda uchaguzi
    mdogo wa Temeke, alitamka: “Nimeishinda
    CCM yote na serikali yote ya Jamhuri ya
    Muungano”.
    Baada ya 2005, CUF ikiwa na nguvu kubwa sana
    katika maeneo ya Mtwara na Lindi, mgombea
    wake hakutangazwa kwenye uchaguzi mdogo
    wa Tunduru. Tarime walichakachua lakini
    wakashindwa watachakua mpaka wapi.
    Wakalazimika kuitangaza CHADEMA.
    Mwanakijiji nitawaomba wataalamu wangu wa
    kompyuta hapa Arusha wakuwekee kwenye
    youtube video CD ambayo ni ‘documentary’ ya
    kilichotokea kwenye uchaguzi mdogo wa
    Tarime ambayo imepewa na CHADEMA jina la
    “Ujasiri wa Kidemokrasia Tarime” pengine
    utaelewa kwa nini walitangazwa huko lakini
    CCM haikuwatangaza Busanda, Biharamulo,
    Kiteto na Igunga.
    Vijana wa Tarime na Arusha wana ujasiri wa
    kipekee lakini huwezi kuwafananisha na wale
    wa Kiteto, Busanda, Biharamulo na Igunga.
    Sikilizia kitakachotokea Arumeru kama CCM
    watataka kuchakachua matokeo.
    Wanajua muziki wa Arusha na nikuhakikishie
    kwamba tukishinda tutatangazwa washindi!
    Mwanakijiji na wasomaji wetu wote, hujuma
    zinazofanywa wakati wa uchaguzi mdogo kwa
    kuunganisha nguvu za CCM yenyewe, Polisi,
    Usalama wa Taifa, TAKUKURU na Tume ya Taifa
    ya Uchaguzi ni kubwa na nzito mno
    ukilinganisha na uwezo wa chama cha upinzani
    kisicho na pesa, kisicho na jeshi, kisicho na
    mtandao wa uongozi hadi chini kwenye matawi,
    mashina na nyumba kumi kumi, kisicho na ofisi
    hata kwenye kata tu.
    Kwa mfano katika majimbo ya Kiteto, Busanda,
    Biharamulo na Igunga, CHADEMA haikuwa na
    mtandao wowote wa chama.
    Wasiojua ni vema nikawaeleza hapa kwamba ile
    inayoitwa ofisi ya CHADEMA Wilaya ya Igunga
    imefunguliwa wiki mbili kabla ya kuanza kwa
    kampeni za uchaguzi mdogo kwenye jimbo hilo
    na kodi ililipwa na makao makuu ya chama
    ikiwa ni pamoja na kuwekewa viti na meza.
    Pia tuelewe kwamba uongozi wa muda wa
    chama kwenye ngazi ya kata na matawi
    umesimikwa wiki kadhaa baada ya Rostam Aziz
    kutangaza kujiuzulu ubunge wa Igunga. Katika
    Igunga CHADEMA haikuwahi kusimamisha
    mgombea ubunge na ilikuwa na madiwani
    wawili tu katika kata zote 26 na haikuwahi kuwa
    na hata mwenyekiti mmoja wa serikali ya kijiji.
    Kama hilo halitoshi hujuma zilizofanywa ni za
    kufa mtu! Na labda niwaeleze hapa nini CCM
    wanafanya kwenye uchaguzi mara tu baada ya
    kujua jimbo liko wazi. Wanawatumia mabalozi
    wao wa nyumba kumi kumi kuorodhesha
    wapiga kura wote kwenye maeneo yao. Kila
    balozi anatambua kwa mfano kwamba kwenye
    eneo lake kuna wapiga kura 30. Kati yao wana
    CCM damu ni wanane, wana CHADEMA damu ni
    watano na hawa 17 waliobaki hawana chama.
    Lakini CCM wanajua kwamba Mtanzania wa leo
    asiye na chama, kwenye kampeni si rahisi
    akavutiwa na sera za CCM lazima atavutiwa na
    upinzani hususan CHADEMA (kama CHADEMA
    ndiye ana nguvu kwenye hilo jimbo) na ni rahisi
    kushawishika kupigia kura upinzani badala ya
    wao.
    Kwa hiyo wanawekeza pesa kuanzia elfu tano
    hadi laki moja kutegemeana na uelewa wa mtu.
    Wanahakikisha wale 17 hawaendi kupiga kura
    kwa kununua shahada zao na wakipiga wale 13
    ni dhahiri CCM imeshinda.
    Hilo moja, lakini mahali pengine wala
    hawahitaji kutoa hela, vitisho tu vinatosha
    kama wahusika hawakusoma na hawajui haki
    zao. Bado propaganda vyama vya upinzani ni
    vyama vya vurugu na mengineyo, bado wizi wa
    kwenye kituo kwa kuwarubuni mawakala, bado
    hujuma kwa kuwatumia wasimamizi kwenye
    vituo, bado vituo hewa vyenye masanduku
    yenye karatasi za kura zilizopigwa nyumbani
    kwa viongozi wa CCM na kutiki zote kwa
    mgombea wa CCM, bado mchezo wakati wa
    kujumlisha, na yote hayo yakishindikana kuna
    kutangaza kwa nguvu CCM imeshinda kama
    walivyofanya Shinyanga mjini kwa marehemu
    Philip Sherembi, Segerea kwa Fred Mpendazoe,
    Kilombero kwa marehemu Regia Mtema, na
    kwingineko.
    Katika mazingira hayo ya chama kutokuwa na
    mizizi yoyote ndani ya jimbo pamoja na
    hujuma chache sana nilizozitaja za wenzetu
    kwa kutumia serikali yote lakini bado viongozi
    wa CHADEMA wakafanikiwa kukiuza chama kwa
    mfano kwa watu wa Igunga wakaelewa na
    kukabiliana na hujuma za chama tawala mpaka
    wakajitangaza kwa ushindi mwembamba kiasi
    kile, unawaambia viongozi wajiuzulu?
    Arumeru walianza kwa kununua shahada za
    kupigia kura. Kampeni zilikaribia kuzinduliwa,
    wakaingiza magari 40 ya polisi na askari
    wapatao 1,000.
    Hivi sasa OCD na RPC hawana kazi. Mamlaka
    yao yametwaliwa na maofisa wa ngazi ya juu
    wanne waliotoka Dar es Salaam na Mwanza na
    ambao wamepewa jukumu moja tu,
    kuhakikisha kwamba CCM inashinda.
    Wameingiza mabomu ya machozi maelfu na
    risasi za moto za kama njugu. TAKUKURU
    haifanyi kazi imekufa ganzi tangu kura za maoni
    mpaka kampeni.
    Nimekutana na maofisa makumi wa Usalama
    wa Taifa na wale wa kutoka ofisi ya DCI Dar es
    Salaam, wote wako Arumeru Mashariki.
    Hivi ninavyoandika tayari kuna vijana wao
    wapatao 200 wameshaingizwa jimboni wakiwa
    na makombati kama ya CHADEMA.
    Hivi sasa wenyeviti wa vijiji na vitongoji
    wamepewa ‘assignment’ maalumu ya
    kuhakikisha dakika za mwisho wanawaalika
    vijana wengi wanaoshabikia upinzani na kuwapa
    chakula kilichotiwa madawa ya kulevya ili
    walale na kuibiwa kadi za kupigia kura na yule
    ambaye hatakuja na kadi achukuliwe na
    kufungiwa mahali asiende kupiga kura.
    Si hayo tu mmesikia habari ya vituo hewa vya
    kupigia kura, mmesikia habari ya watu
    waliojiandikisha mara mbilimbili, mmesikia
    propaganda dhidi ya chama na viongozi wa
    CHADEMA, mmesikia rushwa ya kufa mtu
    inavyotawanywa nje nje, mmesikia matusi ya
    nguoni dhidi ya viongozi wakuu wa CHADEMA,
    mmesikia jinsi kiongozi wetu alivyokamatwa na
    kupigwa na kuteswa hadi kwa kubinywa sehemu
    zake za siri.
    Hujuma ni nyingi siwezi hata kuziorodhesha
    zote. Lakini wafanye wafanyalo bado hujuma
    zote kwa pamoja hazitoshi kupunguza kura zetu
    mpaka wao washinde!
    Tunasema tutakabiliana nao mpaka kieleweke
    na safari hii hawatoki!
    Arumeru Mashariki tutashinda.
    Tumewashika na wameshikika. Tumejiandaa
    kuhakikisha kwamba tunatangazwa washindi.
    Tumejiandaa pia kuhakikisha kwamba hakuna
    mkurugenzi wala msimamizi wa uchaguzi
    atakayediriki (chini ya ulinzi wowote ule hata
    uwe wa ndege za kivita) kumtangaza mgombea
    wa CCM wakati ameshindwa.
    Mimi ndiye Mwenyekiti wa chama wa mkoa huu
    na kwa mamlaka natamka kwamba CCM
    wasijidanganye. Na nilishawaambia kwamba
    Arumeru Mashariki si Igunga. Wakijaribu!
    Wategemee Hosni Mbarak mwingine Tanzania
    kutokea Arusha! Wakijitangaza, hakuna kiongozi
    wa kitaifa wala wa mkoa wala wa wilaya
    atakayejiuzulu badala yake tutaongoza wote
    nguvu ya umma mpaka kieleweke! M.M.
    Mwanakijiji njoo Arumeru Mashariki ushuhudie,
    utaandika vizuri zaidi.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,123
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hajui kwamba dunia ni kijiji? Haya tumekuvika mainchaji manyota upo juu kumzidi MM coz wewe upo kwenye field na mwanakijij hayupo kwenye field!
     
  3. E

    Evergreen Senior Member

    #3
    Mar 28, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Mwigamba hajafanya hila yeyote hapo dhidi ya MM,ni kujaribu tu kuwekana sawa kwa nia ya Kujenga tofauti na wewe unavyojaribu ku-suggest indirectly kwamba ni Mashindano!!

    No Hard Feelings!!
     
  4. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa nimetambua ni kwa nini Nape na Nchemba wanaongea kwa kujiamini kwamba wameshashinda maana serikali nzima mpaka Ikulu wako Arumeru Mashariki mmmh mbona vita vinanukia Arumeru?
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Asante Mwigamba kwa kutukumbusha kuwa siasa ni field sio kwenye mitandao.
     
  6. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Donyongijape like this
     
  7. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    To dare is to do hakuna kujiudhulu mtu mpaka watanzania wafike kanani tutatoka tu huku misri (ccm) hakuna kulala
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nimesoma makala hii ya Mheshimiwa Mwigamba lakini nimeshindwa kusema chochote na wala sitasema chochote ila swali langu litaenda kwa ndugu Rev.Mzito K. hivi mbona nashindwa kuconnect dots kwenye maneno mazito aliyoyasema Bwana Mwigamba na Uchunguzi wangu binafsi kuhusu madai ya Tuntemeke & Co by wewe mwenyewe Rev.Mzito K?

    Au ulikuwa unapiga majungu kama kawaida yetu wafrika tulivyo?
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mmoja hajui alipo, amma CCJ amma CCK amma CHADEMA, kwa uhakika CCM hayupo.

    Mwingine sasa anakiri kuwa Igunga si Arumeru, Jee, walipokuwa wakitamba kabla ya uchaguzi wa Igunga walikuwa hawalijui hilo?

    Kumbukeni, CCM juu, juu zaidi.
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,282
    Likes Received: 11,647
    Trophy Points: 280
    :focus::focus:
     
  11. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni maneno ya kujiamini na yenye ujasiri pamoja na dhuluma zinazofanywa naombe MUNGU mambo yaende kwa amani na mshindi atangazwe kihalali.
     
  12. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #12
    Mar 28, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Chakunyuma likes this post.
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,282
    Likes Received: 11,647
    Trophy Points: 280
    Mkuu CCM hujitekenya wenyewe na kucheka wenyewe.
     
  14. d

    dada jane JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ee Muumba wa mbingu na nchi sikia kilio cha watanzania. Lini utaukataa utawala wa Sauli?
     
  15. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #15
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Same topic zinazungumzia same party na same person kubali kataa mtajimaliza kwa majungu na choyo! Huyo mnaemsifia juzi kazi tu Rev Mzito K alimchana vibaya kwenye thead yake na wengi wenu mlichana pia nashangaa leo hii mnamsifia huu unaitwa ujuha!

    Ifike wakati watu watambue michango ya watu ndani na nje ya vyama sio leo asemwe vibaya kesho asemwe vizuri wenye akili timamu watawaona hamnazo! Tuache fitina na majungu yanaoendeshwa na choyo!
     
  16. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #16
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mh SLAA umeyasoma hayo?
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda sana makala ya Mwigamba. Bahati mbaya ni kuwa yote ambayo ameyasema juu ya kazi ngumu ambavyo wameifanya na wanaendelea kuifanya katika kushinda chaguzi mbalimbali niliyafikiria wakati najenga hoja yangu ya awali. Sina fikra za kujidaganya kuwa ni rahisi kushinda dhidi ya mashine a.k.a CCM. Lakini, kama nilivyosema awali na maneno ya Mwigamba yanashuhudia Arumeru Mashariki wanapaswa kushinda - kwa hili hajatofautina na mimi.

    Anachotofautiana na mimi ni matokeo ya kushindwa. Kwamba, wakishindwa hata kihalali bado wataandamana. Binafsi naamini wakishindwa kihalali bado watahitaji KUJIUZULU. Kwa sababu HAWANA SABABU ya kushindwa Arumeru Mashariki. Sasa haitoshi kudai tu kuwa "watangazwe washindi" la hasha ni LAZIMA watangazwe washindi kwa sababu WAMESHINDA. Hatutaki kutengeneza demokrasia ya kusubiri mtu kutangazwa mshindi; tunataka demokrasia ya mshindi wa halali ndiye anatangazwa mshindi.

    Maneno kama haya:

    Hayana msingi. Kama tukiamini ni ya kweli tunauliza ni lipi kati ya hayo ambalo CCM na serikali hayakufanya Igunga, Kiteto, Biharamulo au Mbeya Vijijini? Ni lipi ambalo halikufanyika Tarime? Sasa, haya yote si mageni na CDM wamekubali kushiriki uchaguzi! Kama yangekuwa mabaya hivyo wangejitoa kupinga lakini wameamua kushiriki kwa hili hatuwezi kuona huruma kwa kweli. Wamekubali kucheza, wamemkubali refa, wamekubali sheria, wamekubali uwanja, wawe tayari kukubali matokeo!

    Anasema:

    Demokrasia gani hii tunataka kuipigania? Mnataka CCM wasitangazwe washindi kama wameshindwa lakini CDM itangazwe mshindi hata kama haijashinda? Haifai na si haki kujiandaa kuhakikisha kwamba "tunatangazwa washindi"! Mlitakiwa kujiandaa toka mwanzo kwamba "mnashinda ili kutangazwa washindi". CDM wasije kudai kutangazwa washindi wakati hawakushinda vinginevyo zoezi zima la kupiga kura litakuwa halina maana!


    Lakini nimeyapenda maneno haya pia ambayo yanaonesha kujiamini na kujipanga:

    CDM haina sababu ya kushindwa Arumeru Mashariki; NONE. Haijalishi CCM na serikali inafanya nini na hiyo ndiyo msingi wa hoja yangu ya awali kabisa. Kwamba, hata tukichukulia mbinu zote chafu na kila aina ya dhulma bado naona CDM inashinda na inapaswa kushinda hasa kama ikitumia mikakati makini. Wenye kupanga na kusimamia mikakati hiyo ni viongozi wa taifa; ndio wao wanapanga bajeti na kutuma watu huko na kusimamia kampeni nzima. Ndio maana naamini kabisa kuwa haijalishi CDM wanaweza kushindwa vipi (kwa dhulma au kwa haki) bado uongozi mzima wa taifa ni lazima ujiuzulu. Na kwa vile kiongozi wa mkoa naye amesema kuwa ni lazima watangazwe washindi (natumaini ana maana baada ya kushinda) basi wakishindwa na uongozi wake wa mkoa nao ujiuzulu.

    Wakiamua kuandamana kwenda Ikulu, wafanye hivyo wakiwa tayari WAMEJIUZULU! Nitawaunga mkono.
     
  18. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Makala nzuri inayotukumbusha historia na pia Hoja za Mwanakijiji zimejibiwa vizuri.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Mar 28, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hata aliye juu siku moja atashuka tu.
     
  20. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #20
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hehehe, mbombo ngafu!!! Hapa bwana sitii neno, nasubiri dk 90 tar 1 April.
     
Loading...