Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimegundua zilikotumika zile trioni walizoiba mawaziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by QUALITY, Apr 27, 2012.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana JF
    baada ya gazeti la Mwananchi la Alhamisi iliyopita kuanika kiasi cha fedha zilizoibwa na mawaziri wa JK, nilianza uchunguzi wa chini kwa chini kujua kiasi hicho kikubwa cha fedha kinaweza kuwa kimetumika namna gani.

    Nimegundua kuwa fedha ziliibwa mwaka wa uchaguzi ambapo tarifa za ndani zinasema kuwa zimetumika kwa:-

    1. Kuchapa T-shirt zilizogawiwa nchi nzima
    2. Kuchapisha Kofia za CCM
    3. Kutengeneza skaf walizogawiwa akina mama nchi nzima
    4. kutengeneza vitenge na Kanga za CCM
    5. Kuweka mabango makubwa na madogo nchi nzima
    6. kutengeneza viatu na soksi za CCM kwa wapiga kampeni katika uchaguzi wa 2010
    7. Kutengeneza opener za soda na bia kwa ajili ya kusherehekea ushindi wa kishindo wa Kikwete
    8. Kuhonga wapiga kura katika maeneo mengi ya nchi hii.
    Na ruzuku ilikuwa haitoshi.

    nawasilisha
    Ni mimi Quality
    :A S-heart-2:
     
  2. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 547
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Acha kuhangaika na upepo ambao ulishapita.
     
  3. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu, upepo haujapita. Bado wananyukana. Subili jasho la damu!! :crying:
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,026
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    sio upepo bali watanzania wanasahau haraka jambo muhimu!hiyo ndio tafsiri ya kikwete
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,706
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Teteteteteeeeeeee! Umenikumbusha ile kauli ya Nape kwamba siasa inahitaji timing. Sikuamini macho na masikio yangu, yaani karne ya 21 mtu bado ana mawazo ya kuendesha nchi kwa timing badala ya akili ya kisayansi, na kweli jasho la damu liko karibu kuvuja!
     
  6. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi wa 2010 CCM ilitumia fedha nyingi sana katika kampeni na hakika ilikuwa ni gharika ya matumizi,kwa sisi wataalamu wa mambo ya fedha na uchumi ni wazi CCM vyanzo vyake vya mapato sehemu kubwa ilikuwa wizi serikali na ndio maana hata leo nchi imeongeza deni la taifa kwa 38% hadi trilion 14 na ufisadi wa wazi katika idara na wizara za serikali.Kama JK aliweza kupata fedha kwa ajili ya uchaguzi kihalali kwa nini leo ashindwe kupata fedha kama hizo kuendeshea serikali yake ambayo hivi sasa iko taabani kibajeti.
    1.Umepunguza nafasi za ajira na promotion za watumishi.
    2.Halmashauri ziko hoi na madiwani hawalipwi posho zao.
    3.Inakopa fedha kwenye mabenki ya kibiashara badala ya kuuza dhamana zake maana hazina tija sasa kwa taasisi za fedha(low interest rate and no demand at all.
    4.Wakandarasi wa miradi ya ujenzi wamegoma kuendelea na ujenzi wa miradi ya barabara kama Kahama-Rusumo,Namtumbo na deni la Bilion 400
     
Loading...