Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimefarijika sana na site hii, naomba ushauri wa mazao ya muda mfupi Fukayosi!

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by chidide, Aug 29, 2011.

  1. c

    chidide Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu nimefarijika sana kutembelea site hii ya business! Mimi nimekuwa natembelea sana jukwaa la siasa na lazima niseme ukweli ilifika kipindi nikaachana na jamii forums. Leo nimefarijika sana kuja huku na kukutana na wana JF ambao wana new ideas na bado hamjakuwa corrupted na wanasiasa. Sasa naimba ushauri kuhusu kilimo cha mazao ya muda mfupi maeneo ya Fukayosi Bagamoyo, nimeamua kuwa mkulima but bado sina details nyingi za kilimo cha mazao ya muda mfupi maeneo ya fukayosi na maeneo ya chalinze! Naomba ushauri please!!!
     
  2. Kahtan Ahmed

    Kahtan Ahmed JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    mananasi!
     
  3. c

    chidide Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx KA, Mananasi ni up to 2 years! Nataka mazao ambayo hayachukui zaidi ya miezi sita na ambayo soko lipo!
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu chichide ... karibu sana huku

    mawazo yako ni mazuri sana na waweza ukapata mafanikio makubwa sana kiuchumi ..... cocern kubwa hapa ni rasilimali maji ambayo ndiyo tegemezi la mafanikio ya kilimo ..... kilimo cha muda mfupi maana yake utategemea kulima vipindi viwili au vitatu kwa mwaka hivyo basi utahitajika umwagiliaji

    kilimo cha kutegemea mvua kwa kudura za mwenyezi mungu ni kigumu sana .... mara nyingi mvua haswa huwa ni chanzo tu cha kuongeza maji katika mito mabonde, maziwa n.k ambavyo vyote hivi ndivyo vyanzo tegemezi vya maji na ndivyo tunaweza kutegemea kuvitumia kuwa na kilimo bora kwa kufanya umwagiliaji ... vinginevyo kunauwezekano wa kupima water table ya ardhi yako na kuchimba maji kitaalam na kufanya umwagiliaji

    hapo Fukayosa unaweza kulima choroko zikakubali sana
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Jaribu ufuta.
     
  6. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu na mimi nina ekari zangu kama 70 huko Fukayosi. Najikusanya kwa ajili ya kilimo huko. Nilikuwa na wazo la kulima matikiti maji na mananasi kwa kuanzia
     
  7. c

    chidide Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu ndugu, una details za matikiti maji? Au unaweza kufahamu wapi nitapata details?
     
  8. c

    chidide Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    una details za ufuta? Au unaweza kufahamu wapi nitapata details?
     
  9. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nina uzoefu na fukayosi. tatizo la huko ni ukosefu wa maji ya uhakika na nguvukazi. kuna jamaa yangu alijaribu mahindi, hakufanikiwa sana. mimi nikajaribu alizeti nikatoka kapa. may be ufuta. Choroko sina uhakika.

    matikiti siyo rahisi kuyalima fukayosi kwa sababu ya ukame, labda uchimbe kisima, au utee mvua.

    mimi nakubaliana na aliyekupa wazo la nanasi.
     
  10. M

    Malila JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nafuatilia soko la mbaazi, mbaazi huvumulia kidogo, lakini matikiti ni pasua kichwa. Nikifanikiwa kupata taarifa sahihi za soko la mbaazi nitaweka hapa.
     
  11. Kishaju

    Kishaju Member

    #11
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 99
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Ambaye yupo fukayosi naomba tuwasiliane na mimi nimeanza kilimo cha nanasi, nimefanya geo-physical survey ya maji kupitia wale jamaa walio karibu na chuo cha maji, pia ninampango wa kutengeneza bwana la maji ili nikinge maji ya mvua. Tayari nimeishapanda nanasi ekari 12 na mpango wangu ni kufikisha ekari 30 ifikapo mwezi wa 6 mwaka kesho.

    Changamoto kubwa niliyoiona Fukayosi na nguvu kazi hasa vijana ni wazembe sana ila kiboko yake ni kwamba uwe unaenda shambani mara kwa mara kwa safari za kushitukiza na uwe mkali. Kingine usiwazoeze kuwapatia pesa mara kwa mara kila unapokubaliana nao kazi maana kuna wengine wanasema eti ukipatana nao uwape advance kwanza mimi ilo nimelikataa na sasa wameishazoea.

    Mengi tutawasiliana zaidi...

    Je uko fukayosi sehemu gani??
     
  12. c

    chidide Member

    #12
    Sep 2, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx, na mimi nimesikia habari za mbaazi but sina details zake, nakutegemea uzimwage hapa!!
     
  13. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2014
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni miaka mitatu sasa tangu uweke hii post. Hebu tupe uzoefu wako kuhusu kilimo cha mananasi na mimi nina kishamba changu huko Fukayosi. Udongo, nguvu kazi, maji na soko maana najua tayari umeshaanza kuuza sasa. Natanguliza shukrani zangu za dhati.
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2014
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi nilisikia Fukayosi nanasi halistawi
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2014
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Sidhani,

    Maana %kubwa ya Fukayosi ya wageni ni nanasi tu!!
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2014
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimeongea na jamaa mmoja yuko Fukayosi kaniambia huko mananasi mazuri ndo nyumbani kwao. Kiwangwa ardhi imechoka.
     
  17. R

    REHEMA ZA MUNGU Member

    #17
    Apr 13, 2016
    Joined: Feb 20, 2016
    Messages: 39
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    tunasubili feedback(mrejesho) maana wewe ni mpiganaji
     
  18. Macky

    Macky Member

    #18
    Apr 18, 2016
    Joined: Mar 8, 2016
    Messages: 48
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 25
Loading...