Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimechoka kuuumiza kichwa, sasa naliweka wazi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Foundation, Mar 4, 2012.

  1. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kwa miaka mingi nimekuwa nikiwasikia Madaktari na Walimu wakilalamika waongezewe mshahara na posho.Sio hayo tu hata kama wana madai yao ya malimbikizo ya mishahara au posho yoyote huwa wanapaza sauti sana.

    Chama cha Walimu Tanzania(CWT) na Chama cha Madaktari Tanzania(MAT) wamekuwa wakipaza sauti kwa niaba ya Walimu na Madaktari huku wakiungwa mkono na walimu na madaktari. Ingawa chama cha Walimu kimekuwa kikiyumba lakini kimeonyesha njia. Chama cha Madaktari kimekuwa kikisimama bila kuyumba wakati wote hata kama wakigawanyishwa.

    Sasa huwa najiuliza, hivi hapa Tanzania ni Madaktari na Walimu peke yake wana matatizo.Je Wahandisi,wahasibu na kada nyingine hawana matatizo?

    NASIKIA WAHANDISI WANA CHAMA CHAO WANAKIITA INSTITUTION OF ENGINEERS, HUWA SIKISIKII HIKI CHAMA KUWATETEA WAHANDISI ZAIDI YA KUHAMASISHA WAHANDISI WAJIUNGE NA HICHO CHAMA NA KUORGANISE SEMINARS,WORKSHOP NA TOURS.

    Au hizi kada nyingine ukitoa Walimu na Wahandisi hawana matatizo

    ANGALIZO: KAMA HUNA CHA KUCHANGIA NI BORA UICHE HII THREAD
     
  2. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeiacha hii thread!Lakini jibu lipo wazi,kama chama kipo kimya ujue wanachama hawana matatizo!
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Mr. Foundation mm ni mhandisi wa ujenzi

    Tatizo la wahandisi ni kubwa sana na ni dogo sana

    kubwa kwani wengi ni underpaid...

    dogo kwa sababu kazi ziko nyingi na wanahama watakavyo...
    dogo kwani wengi wameajiriwa na sekta binafsi........
    na ni dogo zaidi kwa sababu wanaishi kwa rushwa...
     
  4. C

    Claxane Senior Member

    #4
    Mar 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usingizi wa viroba huo. Usiwe kama kondom iliyotumika ikafuliwa inasubiri mwingine.
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mkuu tupo kwenye boti moja, this country is too corrupted! kiasi cha kuwafanya watu wahsindwe hata kutambua nini maana ya maadili ya kazi zao. When an Engineer is under paid in Tanzania, he just look for another job and leave the old one. Hili ndilo linatufanya tuendelee kuwa disorganized and never solve the engineering problems.
     
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Wasomi kwenye kada nyingine wana nafasi kubwa ya kuajiriwa kwny mashirika binafsi.Isitoshe sio wengi kama kama walimu na madaktari.
     
  7. M

    Mtego Member

    #7
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hadi sasa Madaktari ndio wanalipwa zaidi kuliko kada nyingine. Tujiulize kwa nini hao wengine wapo kimya. Kuna uwezekano wana njia za mkato zinazowafanya kupata pesa kama kupata 10% kwenye miradi au kuiba pesa za umma
     
  8. M

    Mtego Member

    #8
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani Walimu hawana nafasi kwenye sekta binafsi. Madaktari je?
     
  9. M

    Mtego Member

    #9
    Mar 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na wewe ni great thinker. Ovyo
     
  10. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ukumbuke kuwa Madaktari ndio waaanaongoza kwa kulipwa mshahara mkubwa ukilinganisha na kada nyingine lakini bado wanaona haziwatoshi.Utasemaje hao wengine hawan matatizo
     
  11. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #11
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    naona injinia analazimisha Kingi
     
  12. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Sip ukweli. Hamna kada ambayo haiwezi kuajiriwa sekta binafsi
     
  13. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145

    Je kuhama hama kwao kunawafanya wanakoenda wapate maslahi wanayoyataka. JE ni wahandisi wote wana nafasi ya kula rushwa? Je huko sekta binafsi wanalipwa vizuri?
     
  14. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Masaburi at work
     
  15. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Solution?
     
  16. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ni wangapi wanaweza au wana nafasi ya kula rushwa?
     
  17. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wahandisi wengi ni mbayuwayu hawasubiri ajira za CCM sanasana wanaipiga katoo Serikali inapowapa tenda
     
  18. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Naona wengi mnazungumzia wahandisi tu. Kuna kada nyingi ukitoa Walimu na Madaktari ambao wapo kimya
     
Loading...