Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeambukizwa na mimi nahisi nimemuambukiza roomate wangu

Discussion in 'JF Doctor' started by Deejay nasmile, Mar 17, 2012.

  1. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kuna ugonjwa flani wa macho nimeupata.Sijui unaitwaje lakin ni kwamba macho yanauma sana na yamekuwa mekundu pia yamevimba.Cha ajabu baada ya siku 2 na rafik yangu nae kaupata.Tulipowauliza watu wanadai eti unaambukiza kwa njia ya kuangaliana.Je ni kweli? Na hapa hostel mabibo wengi naona wanaumwa pia.Je nini dawa yake?
     
  2. S

    Stany JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole sana ! muone daktar huwa unaenea kwa kas sana.
     
  3. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,758
    Likes Received: 733
    Trophy Points: 280
    Red Eyes
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    Yaani nahisi nitaupata muda si mulefu kwani jamaa tupo chumba kimoja na anao..
     
  5. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hiyo ni red eye, ni viral infection inayofuatiwa na bacterial superinfection. Inaambukizwa thru contact na mtu mwenye ugonjwa huo, vitasa, kushea vyombo. Dalili ni macho kuvimba,kutoa machozi,kuuma,kuwasha..kuwa mekundu na kuogopa mwanga. Nawa uso kwa sabuni na mikono. Usipeleke mikono yako usoni kama umeshikana na mtu mwenye huo ugonjwa bila kunawa kwa sabuni. Ni self limiting ila ukihisi kama matongotongo yamezidi muone daktari ili utibiwe. Nakumbuka enzi naishi mabibo uliwahi tokea na uliathiri wapenzi zaidi.. Stay SAFE.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Huo ugonjwa unatokea sana hapo UDSM.
     
  7. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Je una dawa?
     
  8. B

    BARCA ON Member

    #8
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni ugonjwa msimu na upo sana ukanda wa pwani,inasemekana hauna dawa ila wazee wa pwana hushuri kunawa maji ya bahari au maji ya uvuguvugu yenye chumvi kwa bali pia kuweka uso safi kwa kunawa mara kwa mara.ugonjwa huu noma watu hurebua sana hasa mabinti
     
  9. B

    BARCA ON Member

    #9
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni ugonjwa msimu na upo sana ukanda wa pwani,inasemekana hauna dawa ila wazee wa pwani hushuri kunawa maji ya bahari au maji ya uvuguvugu yenye chumvi kwa mbali pia kuweka uso safi kwa kunawa mara kwa mara.ugonjwa huu noma watu hurebua sana hasa mabinti
     
  10. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Roommates wote wameumwa ila nashangaa mpaka leo haujanikuta. Najitahidi kunawa na maji ya moto, kuoga na maji ya moto, kunawa uso na sabuni mara kwa mara, naepuka contacts na wagonjwa. Pia naona kama unaangalia na damu ya mtu.
     
  11. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    aisee! Is this magic or? Jana usiku nimeandika coment kuhusu huu ugonjwa,leo na mi umenipata.!!!.
     
  12. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    nilivyo sikia kuambukizwa mi nikajua magonjwa mengine.
     
Loading...