Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilivyoona katika safari yangu mkoa wa Rukwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by CPA, Apr 5, 2011.

  1. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 703
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mkoa wa rukwa ni moja ya mikoa iliyosahulika kabisa nchin tanzania. Barabara mbaya, umeme wa taabu, Katika safar yangu nilifanikiwa kupita wilaya ya sumbawanga, nkasi na mpanda kwa pinda. Miongoni mwa wilaya iliyosahaulika na ambayo watu wengi hawaifahamu ni wilaya ya nkasi(namanyere) wilaya hii inazaidi ya miaka 30, lakini hadi leo haina umeme. Wanatumia generator ambao unasambaza umeme kwa mkuu wa wilaya na mkurugenzi tu. Kule maisha bora wanasikia kwenye redio. Pamoja na kuwa na utajiri wa asili kama mbuga ya wanyama ya katavi, maporomoko ya maji ya karambo, ziwa rukwa, ziwa tanganyika nk bado mkoa wa rukwa ni maskini wa kutupwa. Kunakiwanda kikubwa kimoja tu cha nyama cha mh.mzindakaya. Mkoa huu ndiko anakotoka waziri mkuu(w.mpanda), mh.mzindakaya(sumbawanga mjini) na mmiliki wa kampuni kubwa ya mabasi ya sumry. mohamed sumry(laela-sumbawanga). Kunabaadhi ya sehemu katika nchi umeme, lami mpaka vijijini. Lakini mkoa huu lami ipo kilomita 7 tu mkoa mzima. Je hii ni haki. Wafanyakazi wengi wakipelekwa wanakimbia.
    Maswali ninayojiuliza. Híi miaka 50 ya uhuru inamaanisha nini kwenye baadhi ya sehemu? Huu ni mtazamo wangu tu.
     
  2. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Miaka 50 ya Uhuru wa Tanganyika haina maana kwa mtu wa kawaida. Wengi wa wananchi wanaishi kwenye umasikini uliokithiri. Ni aibu kujivunia miaka 50 ya uhuru wakati wananchi wamekosa tumaini.
     
  3. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mi nashangaa watanzania hawaandaman na hali yetu ni mbaya,ila wenye hali nzur kama libya ndo wanaandamana.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Bora ndugu yangu nawe umejionea hali ya huku kwetu, hapo ulipoona ni nafuu zaidi kuliko miaka 10 iliyopita!
     
Loading...