Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilipokea rushwa ya CCM bila kujua na niliisaidia kushinda bila kujua sasa nifanyaje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkubwa ndevu, Aug 25, 2011.

  1. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu leo naungama hali ya kuwa nimefunga ramadhani ya 25, huu ninaosema ni ukweli mtupu mimi ni kijana wa miaka 22 najua mtashangazwa vp niliisaidia CCM kwenye uchaguzi wa 2005.

    Niliandikishwa kupiga kura hali ya kuwa sijatimiza umri wa miaka 18 lakini haikuwa makosa yangu nilipelekwa na mmoja ya wazazi wangu kwa lengo la kuisaidia CCM ishinde huku waindikishaji wakielewa fika kuwa sijatimiza miaka 18.

    Na la pili kuhusu kupokea rushwa nimefunguliwa duka na mzazi wangu ila mwaka jana TRA hawakuja kunidai kodi zao {angalizo sio kwamba sipendi kulipa kodi au silipi mpaka nifatwe bt nakua mgumu kulipa sababu sioni kodi zangu zinapotumika}

    Sikujua kwanini lakini leo nimegundua kuwa ulikuwa uchaguzi mwaka jana ndio maana hawakuja kudai ili kuwe na urahisi wa kushinda au siko sahihi ndugu zangu
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa kuanzia nenda kalipe kodi uliyokwepa mwaka jana. Hili la kuisaidia ccm umesamehewa kwa masharti ya kutorudia tena mchezo huo na uanze mara moja kushirikiana na wanamageuzi.
     
  3. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa kuisaidia ccm mwaka 2005, malipizi yako njoo Igunga tukupe majukumu ya kuhakikisha ccm inaangukia pua
     
  4. C

    Chacharika Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kosa ni kule kurudia kosa, na kodi kalipe wakiiba wewe usiwe na deni mbele za Mungu
     
  5. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kalipe kodi na jifunze kua na utaratibu huo.
    Kuhusu kuisaidia ccm kushinda kutokana na rushwa,wapo wengi sana kwakua walikua hawajitambui au ni kutokana na kutojua thaman ya kura.
    Ni vizuri umejitambua kua ulipotea.karibu sana kwa wanamageuzi wa kweli.TANZANIA BILA CCM ITAWEZEKANA.
     
  6. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Nenda katoe zaka, saidia maskini, kalipe kodi, usipokee rushwa, saidia chama cho chote unachopenda kishinde, tumia democrasia, mtumikie Allah siku zote. Trust in Jesus that you be SAVED.
     
  7. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Endelea kutokulipa kodi cuz haina faida kwako, maisha yanazidi kuwa magumu tu, wanafaidi akina jairo na masaburi wenzake tu. Hlo la kuisaidia ccm nadhani adhabu umeshaipata kwa ugumu wa maisha unaouface.
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    pole sana kwa kuwa natamaa ndogo ndogo kwa kuwa umekuwa sasa fanya maamuzi yako sahihi..
     
  9. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    umesamehewa kuhusu kuwasaidia magamba kuhusu kodi usilipe utasaidia kina jairo na luhanjo wazidi kuvimbisha masaburi
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Uliyafanya hayo ukiwa mdogo tena kwa kurubuniwa. Sasa umekuwa mkubwa na KUIKUA UNAACHA
     
  11. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    kama mtu ana hamu ya kukasirika. Asikilize kipindi cha jahazi , jinsi kibonde anavyolamba minduku ya watawala kwa kujifanya mjuaji wa kila kitu. Nilimsikiliza jana kidogo nilie. Samahani kwa off topic
     
  12. moblaze

    moblaze JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    nice confession boy! jitahidi kuombea nchi yako. swala la kodi kwangu sawa tu na usilipe hadi nchi itakapo kombolewa..
     
  13. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulimsaidia kilaza gani wa ccm mpaka akashinda?inabidi huwe muwazi kwa ata unapoenda kwa padri kutubu lazima utaje zambi zako wazi wazi kama kuzini,kuiba kusema uongo nk.sasa tuambie mbunge ulimpigia kura nani na bado yupo mjengoni au aliangushwa na nguvu ya umma.
     
  14. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakatoliki na nyie mna Ramadhan?
     
  15. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    zakayo (wa kwenye biblia) alipogundua amewaibia watu aliungama na kuwarudishia mara mbili..fanya hivyo nawe utakuwa huru kweli
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Aug 25, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Mkuu nakupa five, huu mchango wako unamfaa huyo dogo.
     
  17. I

    Igwachnya Member

    #17
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ukimaliza kuungama hili la kuisaidia CCM kushinda mwaka 2005 usisahau kuungama na hili la kuwadanganya wana JF. kama mwaka 2005 ulikuwa na miaka 18inakuaje leo uwe na miaka 22? Isije ikawa unaomba msamaha kwa kosa ambalo haukulifanya
     
  18. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Kawafungulie kesi wazaz wako. Msaada wa kisheria utapata.
     
  19. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi hao wazazi wako ni wajinga,tena wapuuzi sana. hawakukuelimisha hadi leo hii walikuwa na maana gani. na wewe pia akili yako ni sawa na ya baba yako, kwa nini usingeenda kumuuliza huyo mzazi wako alifanya hivyo kwa ajili gani. kumbe basi wewe ni mtoto wa nyoka unaetaka kugeuka kenge.
     
  20. 2

    2015 Senior Member

    #20
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu ni ngumu sana kumuelewa, Sidhani km amechanganya kati ya 2010 na 2005,
     
Loading...