Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nililala hapa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Luteni, Jan 22, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    LILIKUWA BWENI LANGU HILI![​IMG]


    Waziri Mkuu Mizengo Pinda akiwa katika bweni la Mapinduzi One, alilolala wakati akiwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari ya Pugu, nje kidogo ya Dara es Salaam kwenye miaka ya 1960.Wazri Mkuu alitembelea shule hiyo jana wakati wa mahafali ya kidato cha Sita.(Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)

    My take, hii picha inakufundisha nini wewe kama mwana JF.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    MAFUNZO:
    INAUMIZA MACHO! huh!
     
  3. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2010
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [FONT="Century Gothic"] Daah [/FONT]Kantalamba au ......?????
     
  4. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Afanye kitu, asishangae sana.. Hiyo ndio shule yenye majengo mazuri zaidi!
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    nahitaji mafunzo kweli hii picha imenishinda kui-edit ni kubwa mno nisaidieni
     
  6. O

    Omumura JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sasa anachoshangaa ni nini?kama ilivo kawaida yake unaweza sikia ameanza kulalamika, mambo ya huyo mtoto wa mkulima bwana!!
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Shule zetu tulizosoma zinatisha ni hivi karibuni zitakuwa magofu. Serikali haitoi hata senti tano kwa ajili ya maintanace ya shule hizo. Hii yote inatokana na donor dependence syndrome tuliyojijengea tunasubiri wafadhili, wawekezaji wakati hela ambayo tunayo tutumia kupuyanga nje ya nchi na kununulia Matoyota vx, nyumba za mawaziri na magavana wamabenki.

    Can anyone imagine toka mradi wa Danida wa school maintanance project ulivyokwisha shule zinaendeshwa bila matenegenezo hata kidogo. Last year nilipata nafasi ya kutembelea shule nilizosoma A level na O level. Najaribu kuzipost nashindwa zikiwa posted hapa ni aibu naomba hii thread iendelezwe kwa yoyote mwenye picha ya shule aliyosoma enzi hizo ili tuone madudu na maajabu.

    Halafu matokeo yakitoka mabaya serikali inajiuliza wakati jibu ni wazi kabisa. Watanzania tuna nini.

    Mkuu wa nchi badala ya kutembelea shule hizi aone madudu na uozo na aweke mikakati nini kifanyike yeye anaenda kufungua shule ya mtu binafsi sijui inaitwa Savvanah something ambayo ada yake mtanzania wa kawaida ataisikia tu kwenye gazeti.

    Hakielimu ya wakati huo ilikuwa sawa na matangazo yake ya KAYUMBA this is KAYUMBALISATION of the education system in the country.
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bila watanzania kubadilika ki-mtazamo na kujali zaidi ukarabati........ni sawa na kazi bure. Ukiangalia vyuo na ofisi za wenzetu huku ng'ambo yaani matengenezo/ukarabati wa majengo na vifaa vingine ni kila mwaka lakini kwa Tanzania unakuta bajeti kubwa ni ya matumizi ya mkuu wa idara/sehemu na ukiuliza hela za matengenezo unaambiwa hakuna pesa lakini magari ya wakubwa yote hayawezi kukosa pesa ya mafuta kwa mwakak mzima.
     
  9. D

    Darwin JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii ni kweli au waandishi wa habari tu?
     
  10. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,477
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kinachonisikitisha zaidi ni kuwa Wizara husika zinaongozwa na ma-Professor! Mimi huwa najiuliza sisi watanzania huwa tunaenda shule hadi kufikia uprofessor kwa ajili ya nini?
    hule za primary zinasikitisha zaidi maana ziko mjini hazina fensi vibaka wanaingia wafanya wanachotaka mle wakati mwingine hata madawati huibiwa kwenda kuuzia vitu. Professor kakaa kwenye kiyoyozi tu! Ufisadi huu unaweza kuwa mbaya kuliko wa akina Richmond!
     
  11. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,477
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kinachonisikitisha zaidi ni kuwa Wizara husika zinaongozwa na ma-Professor! Mimi huwa najiuliza sisi watanzania huwa tunaenda shule hadi kufikia uprofessor kwa ajili ya nini?
    shule za primary zinasikitisha zaidi maana ziko mjini hazina fensi vibaka wanaingia wafanya wanachotaka mle wakati mwingine hata madawati huibiwa kwenda kuuzia vitu. Professor kakaa kwenye kiyoyozi tu! Ufisadi huu unaweza kuwa mbaya kuliko wa akina Richmond!
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    MpendaTz,

    Nafuu umeliongelea hili la maprofesa. Mi nashindwa kuwaelewa hawa watu, utakuta mtu profesa lakini hana hata website wala hajulikani ni profesa wa nini na currently anajishughulisha na nini kulimngana na uprofesa wake, maana maisha ya kielimu tayari yameshawashinda. Sasa wanabaki kuganga njaa kwenye siasa na kusema mambo ya kijinga ajabu. Chukulia mfano wa Kapuya na ajira 1 M. Ni upuuzi mtupu!
     
  13. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uoga na maslahi ndio tatizo. Hope mmenipata
     
  14. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,477
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Sina nia ya kuwakashfu maprofesa wetu lakini siku hizi siasa za CCM zimewalemaza sana na kuwapelekea kupoteza mwelekeo. Siamini kama mtu kweli umeelimika utakubali kuacha kazi muhimu ya kuelimisha na na kutafiti ukakae unapiga domo tena bila mafanikio yoyote kama tunavyowaona na wakivumilia uongo na ujinga mwingi namna ilivyo sasa. CCM imeufanya uprofesa kuwa chaguo lao siku hizi kutoka kwenye taasisi muhimu ili kupamba siasa zao kama kuchagua sekretari mrembo wa kupamba ofisi! Nalaani kitendo hiki hakisaidii ujenzi wa taifa letu.
     
  15. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WHAT??? Hii ndio ilikuwa moja ya shule za "vichwa" enzi hizo!!
    Mimi ninazo picha za shule niliyosoma zamani, nilienda, sikuamini, nitazipost karibuni, nadhani kuna mtakaoitambua shule hiyo!!
     
  16. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tatizo ni serikali au wazazi? Nani anatakiwa kugharamia elimu na mahitaji ya mtoto wake? Tusitupe kila jambo kwa serikali. Karo ya sekondari ni 20,000 kwa mwaka napo watu wanalalamika kuwa ni nyingi. Tutegemee nini? Waliosoma nje wanajua karo zao! Mtoto wangu anasoma Isamilo International school yuko grade II primary school na karo ni Pauni 2000 kwa mwaka. Kaitembelee Shule uone ilivyo bomba....

    Fanyeni kazi kwa bidii mlipie gharama za huduma siyo kulalamika tu!
     
  17. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    so what d'you need? go and paste u'r old feelings and lets did what is the next
     
  18. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata bajeti ya chai tu ikaachwa ifanye kazi hii kwa miaka mitatu mabadiliko lazima yataonekana.
    Suala ni who cares?
     
  19. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Jitolee basi hata kulikarabati tuweke kumbukumbu yako hapo.
     
  20. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #20
    Jan 25, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Watanzania hatuna utamaduni wa maintenance wala hata hatukuwa na neno la kiswahili lenye maana hiyo. Neno ukarabati tumelibuni miaka ya hivi karibuni tu, nadhani mwanzoni mwa miaka ya tisini tu, na wala hatujaweza kujenga tabia hiyo akilini mwetu. Mtu akimaliza kujenga nyumba yake na kuipaka rangi akahamia basi inabaki hivyo hivyo miaka yote mpaka inapata ukuku.
     
Loading...