Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilijua nimeshatoka...

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by chitanda.nyoka, Jun 7, 2012.

  1. c

    chitanda.nyoka Senior Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wa tz cjui tumelogwa na nani?niliitwa kwenye interview na nimetoka mbali from nanyumbu mtwara huko cyo halafu nimepigiwa cm j5 natakiwa dsm ijumaa nimejitahidi nimefika dsm but nimechoka vibaya nimeingia kwenye interview nikakuta wazungu 2 mbongo mmoja coz ni mara 1 kupga interview nilikua nnahofu kinoma na wale wazungu ikizingatia english yenyewe ya kuungaunga lakini cha ajabu wale wazungu walikua wanajitahidi kuongea english rahisi hili niwaelewe na nilikua nna wajibu fresh hla huyo mswahili alikua anaongea english km ananikoma misamiati migum yaani nnarudi gheto nnacheki kamusi ni vitu vinaeleweka niliulizwa maswali 8 mzungu 3 mbongo 5 ya mzungu nimepga ya mtz yote nimein
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Kilaza ni kilaza tu.acha kumcngzia huyo mbongo mwenzetu.
     
  3. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Unamlaumu MTZ au kiiengereza cha kuungaunga
     
  4. J

    JUDITH MGASSE Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah! pole sana kuna mahali Mungu kakuandalia pazuri zaidi
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Ila kweli, ni tatizo letu waswahili kuprove tunajua kiingereza au lugha zingine za watu kwa kutumia misamiati. Ndipo hapo ubapojiuliza lengo la lugha hasa ni nini?

    Nimefindishwa na wazungu na kufanya nao kazi, wanatumia lugha rahisi sana! Jana nilikuwa namsikiliza Hilary Clinton, lugha yake hadi raha.

    Ngoja aje Kiranga na wenzake hadi kero!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hahahahahah!!! Kumbe ni weewe.. Nilikuweza kwelikweli, na sikujua kama upo JF.. Nilitoka Mwanza mpaka Dar ili nije niwa'interview.. Pole sana. Ila hukuwa peke yako, wengne walifanya jana na kesho yake..

    Kwi kwi kwi kwi.. Hata kujieledha hujui, ningekusaidiaje?? Teh teh teh!!
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Interviews nyingi za makampuni, taasisi na sekta mbalimbali wanatabia moja ambayo kimsingi haipo sahihi,
    "Wanauliza maswali ambayo wanataka kujua ni kwa kiasi gani HAUJUI badala ni kwa kiasi gani UNAJUA" na matokeo ya Interview yanategemea hapo.
    Hili kimsingi linakwamisha wengi wenye experience ndogo au wasio nayo kabisa.
    Pole mkuu!
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mbumbumbu, hebu acha masikhara mkuu!
     
  9. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    ushawahi kuelewa kingereza cha mkapa?
     
  10. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wabongo full kubaniana, huyo mbongo alikuwa anakukomoa labda tayari alikuwa ana mtu wake akataka wewe uchemshe....
     
  11. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kiongozi!wala sio kwamba umelogwa ingawa nalo lawezekana,upo kwenye mapito tu,ambayo katk maisha watu hupitia mapito tofauti.Huo ni wakati wako,kumbuka kunawakati wa kupata,wakati wa kukosa,wakati wa kulia,wakati wa kucheka.Wakati wako haujafika,wakati ukifika mambo huwa mtelemko.Wakati ukifika utajishangaa tena kama unavyojishangaa sasa.kuwa mvumilivu,No sweet without sweat!
     
  12. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Mi mwenyewe imenitokea...kujibu tu swali la kwanza wakaanza kunikosoa...sijui relax mara hujui kiingereza, hapo wakaniharibia mud kabisa. Muda mwingine wanakuwa tayari na watu hivyo wanatafutia mtu sababu za kushindwa...
     
  13. RR

    RR JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Masikini akipata.......
     
  14. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Mkuu, Wakati ndio sasa!
     
  15. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kiongozi!ndio nakubali wakati ndio sasa lakini je ni wakati gani?wa kulia?kupata?,au.....wakati ukifika hata kama kiingereza hujui utapata tu,nadhani utakumbuka wabunge walivyokuwa wanajieleza bungeni
     
  16. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapana, mimi ninapingana na ninyi.. Mimi ni kijana mdogo tu, nimepita katika misukosuko mingi ya kupata kazi.. Na ofcoz nimefanya kazi sehemu tatu tofauti mpaka sasa.. Katka njia zote hzo nimejifunza watanzania huwa tunakosa kujiamini pale tunapokabiliana na maswala yanayobashiri maisha yetu ya baadae (we lose confidence when we confront challenges that determines our future).. Na hili linatokea hata kwenye michezo.. Unakuta timu ya Tanzania imefundishwa vizuri na ina kiwango lakn inafungwa na kibonde toka nje.. Sababu kubwa ni ile kufikiria kwamba hv tukifungwa itakuwaje.. Na hawa jamaa si wametuzidi kiwango.. Na mawazo mengne kadha wa kadha.. Kwa hvyo sisi tunaposhndana mahala popote huwa tunawaza failure badala ya victory.. Hatujipi moyo kwamba “naweza na nitashinda” na hili na kosa toka kwa wazazi tukiwa wadogo, tukifanya kitu utasikia “acha.. Huwezi.. Utaumia.. Vibaya.. We huwa huna akili.. Hakuna hata ndugu yako aliyewah kufanya hvyo sembuse wewe.. N.k” sasa haya maneno tumekuwa tukikua nayo na kutuathiri ukubwani..

    Ni sawa na hili la interview.. Mtu unaingia kwenye chumba unakuta interviewer (m'bongo kama wewe) anaongea kiingereza kizuri kukuzidi huku anatabasamu, kwa kuona/kusikia tu kingereza chake tayari akili mwako inalia kengele ya kufeli.. Sasa akikwambia jieleze, unaanza ”a.a.a.a. Zeee.. U know.. My name is Hashimu.. Yes football.. I play.. Yaani hujaeleza lolote la maana, full kujichanganya.. Sasa akikuuliza na swali la professional au akiuliza ”why do u thnk we should hire u” au akirahisisha ”what wil be ur input to this company” ndio kabsaa na misamiati ya kingreza inapotea.. Unaanza kumwona interviewer anatumia kingreza kigumu..

    Tujifunze kwa watu kutoka nje, hata kama hawajui kiswahili, stil wana confidence ya kuongea hcho hcho kibovu mradi mnaelewana.. Mwisho wa siku wanashinda.

    Let's bear confidence!
     
  17. galagaja mtoto

    galagaja mtoto Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    amaaaaaa! ashitada nnugulile kajekaje? pole thana mmwera mwendhangu, wabongo ha2pendani na hatha wakijua huyu ni chinga bathi ndo kabitha wanakunung'inidha. uthishangae huyo naye ni mwendhetu wa kulekule umwerani bat anjifanya mtoka mbali. Ila ucjali kaka kwani, ''LIWIKE LISIWIKE KUTAKUCHA TU KWANI KUWIKA NI UMBEA WAKE''. kupambazuka kupo palepale.
     
  18. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kiongozi! mbumbumbu umeshasema umepita katka misukosuko mingi ya kupata kazi,bado unarudi palepale kwenye hoja "wakati wa...." wakati wako wa kupita mazingira magumu ulipita na ukaingia kwenye wakati wa kupata na ukapata au sio!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Nyaubwii

    Nyaubwii JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 232
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona kama hujamalizia, umeingia chaka? choo cha kike? au ameingia nini.........
     
  20. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Usiombe ukakutana na Mkenya mkuu.. Hali yako itakua mbaya
     
Loading...