Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nilidhani Mrisho Mpoto ndiye Nguli wa Kiswahili kumbe hakuna kitu!

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Chilli, Oct 8, 2012.

  1. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nilikua na hamu kweli ya kuangalia mahojiano ya Mrisho Mpoto 'Mjomba' na Salama kwenye kipindi cha Mkasi nikitegemea kukutana na Kiswahili kilichonyooka na misemo mitamumitamu ya Kiswahili.

    Lakini nilichokutana nacho ni uharibifu mkubwa wa lugha yetu adhimu ya Kiswahili kwa kushindwa hata kutumia maneno sahihi ya Kiswahili katika maongezi.

    Jaribu kufikiri, nguli wa mashairi ya Kiswahili kama Mpoto ndani ya muda usiozidi dakika 30 alichanganya maneno ya kiingereza yapatayo 24 kwenye maongezi yake?huu ni wastani wa neno moja kwa kila dakika. Halafu watu hawahawa ndio wanasema wanahamasisha Kiswahili.

    Maneno yenyewe aliyoyachanganya Mpoto ambayo kwa kweli ni 'marahisi' mno kuniambia Mpoto alishindwa kupata maana yake kwa Kiswahili. Maneno hayo ni pamoja na energy, design, category, resight, hobbie, character, concentrate, theory, research, promote, character, page, cote, audience, interview, explain, programmed, management, peak, what next, failure, time less na mengine machache.

    Kiukweli Mpoto alinikera na kupunguza heshima yangu kwake kama mwanazuoni mwenzangu.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwani mkuu hujui ili uonekane wa mjini lazima utupia swagga za kidhungu wasikuone wakuja ndio maana kwenye tuzo alichukua mpoki ila wimbo ni wa mpot ndio mwimbaji wa kwanza..
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yeye ni mwimba mashairi na siyo mtaaalamu wa lugha.kuna waimbaji wa bongo wana imba kizaire na hawajui maana yake.
     
  4. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu tunayemzungumzia hapa ni mtu ambaye anajipambanua kama mpenda asili na lugha yake. Tizama mavazi anayoyavaa, maisha anayoishi nk. Na kwa taarifa tu Mpoto si mghani wa mashairi tu bali pia ni mjuzi wa Kiswahili, Mtunzi na Mwandishi wa Kiswahili.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nilisikia huwa anatungiwa mashairi na Irene Sanga, ule wa mjomba ni mfano mmojawapo.
     
  6. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Lisemwalo................
    Nahisi harufu hiyo.
     
  7. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ..mwanazuoni wa kiswahili: unabashiri kiswahili kitakuja kutakeoff lini? ninachoona hapa ni kuwa kinadidimia kwa kasi! Sikiliza Bunge, msikilize Rais, mawaziri na wale wote wanaowakilisha serikali, hata profesa wa kiswahili. Maneno mengine mnayokuja nayo yanafurahisha, laptop inaitwaje kwa kiswahili? Na tunakoelekea sioni mwanga.....
     
  8. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    mpoto ni gwiji wa maneno mengi na sio kiswahili
     
  9. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Irene ndio alimtungia nyimbo ya mjomba...ila alibum yote aliandikiwa na Mgunga Mwamnyenyelwa,kasoro wimbo wa nikipata nauli ndio aliandika mwenyewe.......kinachosikitisha ata siku moja hajatoa credit kuthamini mchango wa uyu gwiji la sanaa..



    [h=1][/h]
    [​IMG] Mgunga Mwa Mnyenyelwa (aliyesimama kushoto), akitoa ufafanuzi juu ya tamthiliya ya "Nguzo Mama" inayotarajiwa kuonyeshwa tarehe 28 na 29 Januari mwaka huu kwenye ukumbi wa kituo cha utamaduni cha Urusi.


    uyu jamaa ndio mwanzilishi wa Parapanda Arts.
     
  10. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Duh! Kumbe.
     
  11. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,994
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Taabu ya kuwaibia MALENGA wetu!! mwisho utabakia kuwa WEWE tu!!!!
     
  12. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kwani Mpoto ni nguli wa kiswahili?huyo ni muweka mbwembwe ktk ngojera zake,thts ol
     
  13. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Lakini jana alituambia aliitwa kutafasiri kitabu huko Kenya.
     
  14. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,459
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180

    Na hata hizo Ngonjera si zake, anachotushinda yeye ni kitendo chake cha kusoma sana vitabu na kuzijuwa hizo ngonjera, semi, methali na nahau.

    Mi simkubaligi huyo jamaa Hata siku moja.
    Na mwenzie anaitwa Fid Q...woote nawaona kama Gagulo na Sidiria tu.
     
  15. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Kuna jamaa mmoja nguli sana ndie aliemshawishi na kuanza kumfundisha kuimba na kuandika mashairi wakiwa TaSUBA zamani chuo cha sanaa Bagamoyo,sikumbuki jina ila ni mtoto wa Marehemu Mzee Jongo!ana jicho moja chongo hivi yule ndio anaejua kiswahili cha asili kabisa!hata sijui yuko wapi yule bwana!
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ni .'recite' na 'quote'
     
  17. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sawa, kwa kuwa alikua anachanganya lugha hovyo hovyo hapo ndipo dhana za Sinonimia, Antonimia nk. zinapojitokeza.
     
  18. S

    SHERRIE Member

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo jamaa ni opportunist tu, hana cha mashairi wala utunzi. Kilichobaki akaoge, avae nguo.
     
  19. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye sentesi ya mwisho, Mpoto si mwanazuoni. Kuna siku eti alikuwa anabishana na nguli wa Kiswahili katika kipindi cha 'LULU YETU', jamaa hajui hata mashairi ya kisasa wala ya kimapokeo.
     
  20. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Lakini mwenyewe amekua akijitanabaisha kama mwanazuoni, nguli wa Kiswahili.
     
Loading...