Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nilichokiona leo kwa house girl wetu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by kaburu mdogo, Oct 3, 2012.

  1. kaburu mdogo

    kaburu mdogo JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 381
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    binafsi napenda sana kuwaheshimu hawa wasaidizi wa ndani maana ndo wanaobeba majukumu yote ya familia kuanzia asubuhi hadi usiku,kiusalama na kila kitu ndani na nje ya familia.nilichokiona leo hapa nyumbani kwetu kimeniskiktisha sana na sikujua kama mzazi wangu anaweza kufanya hivyo;miezi miwili iliyopita alichua msichana kutoka mkoa wa arusha (meru) na kuja nae huku kwa ajili ya kumsaidi kazi za ndani maana wa awali aliondoka na hakurudi,sababu sizijui.baada ya wiki kadhaa nikanza kusikia msichana wetu anaanza kulalamika kuwa bora angerudi na mwisho wa mwezi huu angemwambia bosi wake kuwa anataka likizo fupi maana nyumbani kwao kuna tatizo na ameitwa ghafla na wazee wake!wiki moja baadae mama akapata hizo taarifa na kuniuliza kama nimemsikia akisema nami nikamjibu kuwa binanfsi ahajanambia ila naskia akiwaambia wenzake juu ya swala hilo.wiki iliyopita mama alitafuta msichana kisiri na kumficha kwa jirani na kuanza kumtahutia mdada wa watu sababu lukuki ikiwemo hujui usafi,hujui kupika na mengine mengi ,mdada wa watu akawa anavumilia na mwisho alinambia anahisi mama amemchoka na anamtafutia sababu ili amfukuze.
    jana asubuhi bi mkubwa anampa msichana taarifa kuwa anatakiwa kujiandaa aende kwao leo na kunituma nikamkatie tiketi ya basi,jana hiyo hiyo nilimkatia ticket,huku nyuma kumbe bi mkubwa alikua anafuatilia hatua kwa ahatua kila kitua alichokuwa anakifanya huyo mdada kwenye maandalizi yake ya kufungusha mizigo,jioni ndo mzozo ulipokua mkali sana maana msichana wa watu alikua amefungasha vitu vyake vizuri kwa ajili ya safari lahuala bi mkubwa anaanza kuulizia kitu kimoja baada ya kingine alichokua mempa na kuanza kumnyang'anya.nilikereka na iliniuma sana mdada wa watu anabaki kutazamatu asijue la kufanya na alichofanay ni kwenda kununua mfuko wa kirba kwa mangi muuza duka na kufungasha upya mizigo yake,inauma kwa kwel,wazai wetu wana roho nzuri pindi wawa chukuapo wadada ila pindi wawachukiapo ni kiama kikubwa kwao.tujirekebishe maana hizi ni laana kwetu na kwa wajukuu zetu kutoka kwa hawa wadada jamani
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Afadhali umeliona hilo ila kwanini hukulikemea? We ndo unampa mama yako kichwa na nakuhakikishia akimalizana na wasaidizi atahamia kwa mkeo.
     
  3. P

    Papizo JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kama wewe muanzisha thread ni mtoto wa huyo mama, ina maana unamuogopa mama yako mzazi au??kama uliumia why ulikaa na kuangalia??ina maana huna sauti kwa mama yako??ulipaswa kumwambia bimkubwa amwachie kila kitu aondoke zake sasa wewe ulikaa tu na kumuangalia??Hata kamaa ni mzazi wako endapo unamuonaa mahali yupo wrong then inabidi uongee na sio kukaa kimya na kuangalia tu....
     
  4. P

    Papizo JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kabisa kwa jinsi nilivyoona maelezo ya huyu jamaa huyo mama atahamia tu kwa mke wake na kumtesa na yeye ataangalia tu na kukaa kimya.....lazima mtoto wa kiume uwe na msimamo ndani ya nyumba hata kwa mzazi wako.....
     
  5. kikaragosi

    kikaragosi Senior Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole mwana ndo maisha hayo ila bidae ongea na bi mkubwa umwambiea sio vizuri anavyofanya cz bidae wengine watapewa hizo habari matokeo yake ntawekewa sumu c unajua binadamu tupo tofauti
     
  6. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,328
    Likes Received: 2,239
    Trophy Points: 280
    Kama kawaida yako full kukurupuka na mineno kama hamnazo.
    Unaujua umri wa muanzisha mada?
    Kuna sehemu yeyote hapa ameandika kuwa ameoa?
    Ulishapima consequences za mtoto (may be) wa umri fulani kumkosoa mama ambaye tabia zake ndio kama hizo?
     
  7. P

    Papizo JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Sio full kukurupuka umeona comment yangu kuna mahali nimesema ameoa??Hata kama hajaowa doesn't matter as long kama mdogo anapoona mzazi wake yupo wrong amwambie na sio kukaa kimya tu...fikiria zaidi then ndio ujibu comment...Hamna umri wa kumkosoa mzazi wako as long upo matured enough unajuwa kizuri na kibaya hapo unaweza kumwambia mzazi no hapo upo wrong....

    N.B Najaribu bado kukusoma ni mtu wa aina gani na comment zako zilivyo too low alafu hupendi kuumiza kichwa kwa kufikiria zaidi
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Bahati nzuri hakuhesabiwa vitu alivyovunja. Kuna nyumba siku hgeli anaondolewa ni mtiti. Glass unevunja nilinunua 10$ per pc SA, shuka lilichujia rangi nilinunua 100$ flea market china. Sasa na kitopu aliletewa ataambiwa ni cha 58$ na gauni la krismas alishoneshewa eve collection 250,000. Ilimradi dada wa watu hajalipwa mshahara kwa miaka 3 na hela yote ni makato. Kuna watu wan roho za kutu acha tu!
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    unaleta ukiume wakati unakula ugali wa shkamoo? Umelelewa na familia wewe ama umekulia ghetto?
     
  10. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    OMBI: Kikaragosi tafadhali badilisha 'avatar' yako...nimejiskia vibaya sasa hivi wakati nasoma hii thread, ahalafu amekuja colleague mMarekani hajui kiswahili..lakini hiyo avatar imemfanya ahdani kuwa tunadiscuss mambo ya kifuska kwenye hii forum. Bahati nzuri amekuwa mstaarabu kiasi cha kuniauliza na nikamuelewesha!

    Sikulazimishi...lakini mara nyingine vitu kama hivi vinatuvinjia heshima! Hasa watu ambao tuko JF muda wote wa kazi!
     
  11. P

    Papizo JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kwa vile unakula ugali wa shikamoo ndio ukae kimya na kuangalia nini bimkubwa anamfanyia mfanyakazi hata kama ni wrong?nadhani kila mtu amekulia mazingira tofauti so wala sishangai sana.....
     
  12. K

    Kasana JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hadithi inavutia, yule aliyefichwa kwa jirani ikaishiaje? Au jirani yuko mbali hakushuhudia yaliyompata mwenzake?
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,298
    Trophy Points: 280
    Pole sana mkuu, mshukuru mungu pia kwa kuwa na moyo wa huruma kwani wengine wana join na wazazi wao kuwanyanyasa hawa watoto wa watu!

    Muda mwingine wazazi wetu huwa chanzo cha hawa wasichana kufanya matendo ya ajabu kwani hawana huruma nao!

    Kwakweli ni bora ukae na mama yako muongee kwani sidhani kama ataweza kukaa na wasichana wa kazi kwa namna hiyo!

    Lakini hii ilifaa sana kule MMU
     
  14. kaburu mdogo

    kaburu mdogo JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 381
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    hii sio hadithi kaka,ni ukweliukweli mtupu,hili limetokea nyumbani kwetu na msichana ameondika leo kwa kumpakia kwenye gari la ngorika la saa kumi na mbili kwa safari ya arushak,yule wa jirani mbona ndo anaendelea na majukumu yake hapa ndani!yupo amejaa tele toka saa nne asubuhi.
     
  15. kaburu mdogo

    kaburu mdogo JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 381
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    kwa bahati mbaya sina mazoea ya kukaa na mama kuongea nae juu ya wasicha wa kazi labda pale msichana huyo anapokaribia kuondoka maana wao wenyewe ndo huniambia kuwa siku fulani naondoka,na siwezi kumwambia pia maana mtaa mzima utajua mimi na watetea wasichana wa kazi na kumsaliti kama mwanafamilia,japo huwa nawaambia rafiki zake waongee nae kama rafiki yao na kumwambia.
     
  16. kaburu mdogo

    kaburu mdogo JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 381
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    hivi nyie mnadhani ni rahisi kwa mtoto kukaa na mama yake na kuanza kuongea juu ya mambo ya msichana wa kazi ni rahisi kiasi hicho kwenye kila familia? midomo ya wanawake waachieni wenyewe maana bi mkubwa wangu atakuchamba mpaka mtaa wa saba wajue na kusema unaisaliti familia kisa house girl
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    roho mbaya hizo ..ila dogo wewe nimekukubali
     
  18. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    jamani huyo mama kiboko ila na ww umenikata kinoma why hukumuambia bi mkubwa kua anachofanya sio fresh hata kidogo jamani kha! au ni mkali mpaka na nyie mnamuogopa sana humo ndani( i mean yeye ndio final say)...
     
  19. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    umemkubali vipi wakati hajakemea ovu hilo wakati linatendeka
     
  20. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duh! bi mkubwa sio kabisa ila mtu wa ivi ukimjulia unakua unakaa mbali na anga zake basi
     
Loading...