Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nile maharage kwani mi muha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mfianchi, May 9, 2012.

  1. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,541
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    ''Nile maharage kwani mi Muha''hii ni kauli ambayo ilipendwa sana kutumiwa miaka ya nyuma na wakazi wa Kunduchi wakati huo njia ya kwenda Bagamoyo ilipita Kawe hadi nyumba za polisi Kunduchi,kauli hiyo ilitokana na wakazi wengi wa Kunduchi wakati huo wakiwa Wazaramo kupendelea kula samaki ambao walikuwepo kwa wingi,hao Waha wanaosemwa walikuwa wanfanya kazi kwenye shamba la mkonge la giriki liliokuwepo kuanzia Tangibovu hadi pale Mbuyuni , vibarua wengi wa hilo shamba walikuwa watu wa kuja kutoka Kigoma ambao ndio walikuwa wengi,na pia ndio walikuwa vibarua kwenye machimbo ya kokoto Kunduchi menu yao kubwa ilikuwa harage na dona.Kwa vijana wa CCM ya Jakaya naona mtashangaa kuwa kuanzia Tangibovu hadi Mbuyuni palikuwa shamba la mkonge,hivi sasa familia ya huyo giriki imebakiwa na kipande cha ardhi kuanzia kona ya Africana hadi Mbuyuni.Hawa Waha ambao walikuwa wanataniwa enzi hizo kwa kula maharage sasa ndio matajiri wa vitongoji vya Tengeta na Kunduchi na wale ambao walikuwa wanajifanya hawali maharage sasa maharage kwao ndio menu kubwa na ndio malofa,ama kweli dunia imebadilika .
     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,174
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    Ye braza wee, naona hao jamaa hakuwahi kula maharage ya luwese ndio maana walisema hivyo. Ugali kwa maharage ya luwese, hapana bwana, nyama nyuma!
     
  3. kimpe

    kimpe JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    Tengeta ndo nini
     
  4. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ulakoze mutama.!
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    wa zamani wewe?????????? wengine hat dar hatuaijua enzi hizo.
     
  6. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Thx alot kwa huu uzi, umenifanya nijue kwa nini tegeta kuna waha wengi sana, kuanzia pale skaska mpaka kibaoni ni wamejaa waha tu na wengi wao wanamiliki maduka
     
Loading...