Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Niko tayari kufukuzwa ccm kwa sababu ya kusema ukweli-januaryyy makambaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Feb 5, 2012.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    BIG UP MKUU KAMA ILITOKA MOYONI
    Katibu wa Mambo ya Nje ya Sekretarieti ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Januari Makamba, amesema haogopi kufukuzwa kutoka katika chama hicho, ikiwa hatua hiyo inalenga kukidhi maslahi ya wanasiasa wasiokuwa wakweli.

    Makamba ambaye pia ni Mbunge wa Bumbuli (CCM), anasema ukweli ni moja ya misingi iliyo nguzo ya kukikifanya chama hicho kukubalika kwa umma na kuendelea kushika hatamu za uongozi.

    Hivi karibuni, Makamba alitajwa kuwa mmoja wa wabunge ‘waliosulubiwa’ wakati wa kikao cha wabunge wa CCM cha hivi karibuni kutokana na kile kinachodaiwa kupingana na misimamo ya chama hicho.

    Mbunge huyo amekuwa miongoni mwa 'makamanda' wanaopinga ongezeko la posho za vikao kutoka Sh. 70,000/- hadi 200,000/- kwa kila mbunge kwa siku, kwamba haliendani na hali ya uchumi wa nchi ama hali duni ya wananchi walio wengi.

    Wabunge kadhaa wakiwemo wenye nyadhifa za uwaziri, wametajwa kuwa nyuma ya hoja hiyo, lakini Makamba anasema kila jambo analolifanya, linalenga kuinufaisha CCM na serikali.

    Akizungumza na mwandishi wa habari hizi mwishoni mwa wiki, Makamba alisema wabunge na mawaziri wanaoamini kuwa anastahili kufukuzwa uanachama wa CCM, wanapotoka na kwamba wameshindwa kupima matakwa ya jamii.

    “Wenye kutoa hoja hiyo wamepotoka, wanapaswa kuipima jamii tunayoingoza, ina matakwa gani,” alisema.

    Makamba ambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Nishati na Madini, alisema CCM inakabiliwa na changamoto ya kutambua msukumo uliopo kwa wapiga kura na mtazamo wa wanasiasa wa kizazi cha sasa kinachohitaji suluhu ya matatizo badala ya maelezo.

    Naye Mbunge wa Simanjro (CCM), Christopher Ole Sendeka alisema wana CCM wanaowaona wabunge wanaotoa maoni yanayotofautiana na maslahi yao kuwa ni wahalifu, hawajui misingi ya haki inayoanishwa kwenye Katiba ya nchi na ile ya chama hicho.

    Alisema kuna baadhi ya watu ndani ya chama hicho wanaoshindwa kuutambua ukweli, badala yake kusimamia hoja inayolenga kuhujumiana miongoni mwao.

    Kuhusu tabia ya wabunge wa CCM kupinga hoja za mawaziri, Ole Sendeka aliionya serikali ili ijiepushe na mazoea ya kukurupuka wakati wa kuwasilisha hoja na miswada bungeni.

    Kwa upande wake, Mbunge wa Mvomero (CCM), Amos Makalla katika mazungumzo nami alisema katika masuala yenye maslahi kwa umma hususani ndani ya mipaka ya majimbo, hakuna sababu ya kuionea aibu serikali hasa pale inaposhindwa kutekeleza wajibu wake.

    Anabainisha moja ya maeneo yasiyostahili chembe ya aibu dhidi ya serikali ni Muswada wa Sheria ya Marekebisho 17 ikiwamo Bodi ya Mikopo iliyobainika kuwa na ishara za ubaguzi hasa kwa raia walio masikini.

    Mapema wiki hii, wabunge wengi wao wakiwa kupitia CCM, walishinikiza kuondolewa kwa hoja mbili za serikali zilizotolewa na Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo na Mwanasheria Mkuu, Jaji Frederick Werema.

    Hoja ya Mkulo ilihusu kuliomba Bunge liidhinishe punguzo la ushuru wa maji ya kunywa kutoka Shilingi 69 hadi Shilingi 12, wakati Werema aliwasilisha hoja ya mabadiliko ya sheria 17 ikiwemo ya Bodi ya Mikopo. Hoja hizi sasa zitaletwa tena kwenye mkutano ujao mwezi Aprili mwaka huu.
     
  2. K

    KWA MSISI Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Source please!
     
  3. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    haachi!!
     
  4. nyamemba

    nyamemba JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 623
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    hivui mnamwamini sana huyu j makamba?si yeye aliyemwandikia baba riz hotuba ile ya wazee wa dsm eti atakaye andamana apigwe virungu afu ati sihitaji hivo vikura vyenu 350000?
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Tungekuwa tunakumbuka kila kitu kama wewe tusingekuwa na wake zetu wengine
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    " popularity automatic search"
     
  7. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    [FONT=&amp] Wakitaka kukufukuza wakumbushe ahadi za mwanachama wa Chama cha Mapinduzi, na hasa ahadi #2, 3, 6, 8

    AHADI ZA WANACHAMA WA CHAMA CHA MAPINDUZI[/FONT]


    [FONT=&amp](1) Binadamu wote ni ndugu zangu na Afrika ni moja[/FONT]
    [FONT=&amp](2) Nitaitumikia nchi yangu na watu wake wote.[/FONT]
    [FONT=&amp](3) Nitajitolea nafsi yangu kuondosha umaskini, ujinga, magonjwa na dhuluma.[/FONT]
    [FONT=&amp](4) Rushwa ni adui wa haki, sitapokea wala kutoa rushwa.[/FONT]
    [FONT=&amp](5) Cheo ni dhamana, sitatumia cheo changu wala cha mtu mwingine kwa faida yangu.[/FONT]
    [FONT=&amp](6) Nitajielimisha kwa kadri ya uwezo wangu na kuitumia elimu yangu kwa faida ya wote.[/FONT]
    [FONT=&amp](7) Nitashirikiana na wenzangu wote kujenga nchi yetu.[/FONT]
    [FONT=&amp](8) Nitasema kweli daima, fitina kwangu mwiko.[/FONT]
    [FONT=&amp](9) Nitakuwa mwanachama mwaminifu wa CCM na raia mwema wa Tanzania na Afrika

    Ni wazi kuwa wanaounga mkono posho hawalengi kuondoa umaskini wa nchi na dhuluma kwa watanzania wengine. Pia hawatumii uwezo na nafasi zao kwa faida ya watu wote, na hawatumii rasrimali za nchi kwa manufaa ya waru wote.
    [/FONT]
     
  8. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo anatuthibitishia kuwa huko ccm kazi ni unafiki tuu na kufichana ukweli? Ya nini kushirikiana na wanafiki?
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280

    umsehau ile nyingine shindanaa/pigana mpaka kufa
     
  10. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hahahahahaaaa, wewe uko dunia gani wewe? Hizo ahadi siku hizi hazitumiki kama zinavyoosomeka, bali zinatumika kinyume chake!
     
  11. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145

    Nitasema kweli daima fitina kwangu mwiko
     
  12. W

    We know next JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wasingoje kufukuzwa, kama wanaona chama kimepoteza muelekeo, wajitoe mapema wenyewe, wataheshimika zaidi.
     
  13. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hafukuzwi mtu hapo. Hao jamaa wanataka kuleta hoja itakaowahamisha watanzania kutoka kwenye machungu ya mgomo wa madr na posho za wabunge,ili badala yake tuanze kushikana mashati kwa hili jambo la kipuuzi kabisa. Hamna kitu hapo, jamaa wanajua wanachofanya. Jamani mpaka hapo humjajua janja ya hawa watu?
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,330
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Nadhani umefika wakati muafaka CCM wafanye Mtaguso na kuifuta ahadi namba 8 kwa kuwa haina maana tena
     
Loading...