Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nikiwaita wanawake wenye tabia hizi kuwa ni vichaa nitakuwa nimekosea kweli?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 28, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kuna wanawake wengi sana ambao wanagombea kupendwa, au wanajipendekeza ili wapendwe. Hawa ni wanawake ambao wana kasoro kubwa kwenye mifumo yao ya kufikiri au ufahamu.

    Unaweza kukuta mwanamke anadhalilishwa, anaoneshwa kwamba hatakiwi, amechokwa, ameshachezewa lakini amemng’ang’ania mwanaume huyo kama luba.

    Unaweza kukuta anakwenda Baa na mwanaume, na mwanaume huyo anaanza kuwashika wanawake makalio mbele yake, anamtajia hawara zake, anamwonyesha wazi kwamba, hamthamini, bali anamtumia tu kama chombo cha starehe. Lakini manamke huyo amemng’ang’ania mwanaume huyo. Mwenyewe anaita kupenda.


    Kwa kawida mwisho wa safari ya mapenzi kama haya ya ‘kichaa’ ni mwanamke kuachwa, tena kuachwa kwa visa na mikasa mingi. Kumbuka unapojipendekeza badala ya kupenda, unamkera unayejipendekeza kwake. Lakini mbaya zaidi ni kwamba, kile tunachoita kupenda sana ni kuhemkwa na wala sio kupenda. Tunapopenda hatupotezi ufahamu wetu, bali tunakuwa na ufahamu zaidi.

    Tunapohemkwa huwa hatutumii akili bali tunatumia hisia. Kwa hiyo tunakuwa watumwa wa hisia zetu. Katika hali kama hiyo, mwanamke anachanganya kupenda na kuhemkwa. Anafikia mahali anagundua kwamba, ameumia sana na hakupata alichokuwa anataka kutoka kwa mwanaume, ambaye alisema anampenda sana.

    Lakini pia ili kumdhihirishia kwamba anampenda, atajaribu kujiua akikataliwa, atatafuta kila visa ili mwanaume ahisi kushtakiwa na dhamira, aone kuwa yeye ndiye mwenye makosa. Anataka kupendwa, anaomba kupendwa, anashurutisha kupendwa. Kwa nini?

    Kama nilivyosema, hayo ni matatizo kwenye kwenye mfumo wa kufikiri. Mwanamke wa aina hiyo ni mgonjwa na ndio maana ana utegemezi.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    obsessions??????
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hao mi huwa nawaita malimbukeni!!!!!!!
     
  4. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Ngoja nipite tu na kuacha alama
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    endelea kutambua mtambuzi
     
  6. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna mengi nyuma ya pazia, kama anahemkwa na mumewe ....anawaza mengi, watoto, aibu, fedheha, kuanza upya, anampenda.. nk

    Siwasapoti ila sidhani kama ni vichaa, kuna doctors,judges n other proffesional women travelling that road,

    when a woman knows her worth wanaacha, wale wasio na kipato inakuwa ngumu zaidi kutoka ila kuna those who dares na kutoka...

    Walaaniwe wanaume wa jinsi hii ya kushika mahawara bar mbele ya wake zao simply bcoz wake zao hawawezi kuwafanya kitu
     
  7. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwa upande wa pili ikitokea kwa mwanaume inakuwaje?? wewe unajua kuwa mwanamke wako anatoka na bosi wake na semina haziishi; mtoto wako kafanana na jirani yako mwenye Pajero lakini wewe huambiliki wala usikii... kwa hiyo watu wakuiteje?
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,673
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Acha nikimbie vinginevyo hizi laana ni zaidi ya nuclear missiles
     
  9. Somoe

    Somoe JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 758
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Wengine wamezoea tabu, labda hata malezi walio pewa yalikuwa ya manyanyaso. Hawakufanikiwa kufundishwa lipi jema na lipi bovu kimapenzi. Kazoea kutreatiwa kama mbwa au kama punda. Au pengine maisha ya mama yake na baba yake yalikuwa ya misukosuko, ya ugomvi kupigana na kudharirishana, nae anaona ya kawaida tu maana hata wazazi wake waliishi kwa kunyanyasana.

    Au kapenda sana ilimladi awe nae tu huyo bwana, ingawa anajua huyo jamaa ni mbwa. Au jamaa anamlidhika sana huyo dada kitandani, na hizo raha hataki wapate wengine tu, hata yeye vile vile anataka, ndio anafight kula kitam.

    Au mwanamke anajiskia fahari kuwa na huyo bwana. Au labda huyo dada anapenda wanaume wenye tabia za kiuni. Mie narafiki yangu akipenda wanaume wanao mtreat vibaya, kama wakimbaka, wakimdanganya, akimkuta na mwanamke mwengine watukanae na kugombana na kupigana.


    mwanamme akimtreat vizuri anamuona ****, na lijinga. Haya kila mtu na lake ulimwengu huu.

    Na kuna wanaume pia wanapenda wanawake vicheche pia, mwanamke mwenye wanaume wengi, mjeuri, hasie na adabu.
     
  10. data

    data JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,617
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    ulishawahi fanyia mpenzi wako hayo???... usione kobe kainama.. binti anaevumilia huo ujinga siku akikurudi.. Utajuta kuzaliwa
     
  11. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mpendwa ningeomba tafsiri rahisi na nyepesi ya neno kuhemkwa maana na akili yangu hii ya kubandika na mate upepo kidogo tu hiyooooo naiokotea posta sijaelewa kitu. Naomba msaada wako kabla sijachangia
     
  12. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #12
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    I will be back... after a glass of juice... Na please i second swali la MJ1...
     
  13. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    utakuwa umepigwa limbwata
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    They say love is crazy, so this is not surprising.
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Ni kweli uko sahihi, lakini niliangalia upande ambao unaumia zaidi...............
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Ngoja nitafute kamusi ya kiswahili, ili nikupe maana sahihi ya neno hilo. Ahsante kwa kuuliza.................
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nifafanulie kwenye kuchechezewa,,,,,,,anachezewaje???????swali kwa mtoa mada au yeyote alienielewa na kumuelewa mtoa mada
     
  18. s

    shaliza Member

    #18
    Aug 29, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na wanaume wanaong'ang'ania wanawake ambao anajua kabisa hamtaki lakin utakuta anampigia magoti nusura alie hvi hii ni akili kweli au niite wendawazimu?
     
Loading...