Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nikiwa na 40mil naweza jenga nyumba ya namna gani....

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Gaelle, Jun 25, 2012.

  1. Gaelle

    Gaelle Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wadau nisaisieni nikiwa na kama 40mil naweza jenga nyumba ya namna gani kwa hapa dar
     
  2. Danfordkahwa

    Danfordkahwa Senior Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unaweza kujenga nyumba ya kisasa self container vyumba vinne maeneo ya mbagala chamazi. hipo nyumba inauzwa mbagala kuu karibu na nyumba za NSSF milion 45.blogs www.uwanjawabiashara.wordpress.com.call 0688 184419
     
  3. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Self container!!!!
     
  4. s

    straity Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka asikudange mtu kwahiyo pesa utajenga nyumba ambayo siyo kamili au kwamaneno mengine sio ya kisasa..nyumba ya vyumba vitatu yenye sebule ya kutosha, dinning, vyoo viwili na parking ya gari..ikiwa imefanyiwa finnishing ya kisasa inaenda mpaka millioni 80 reasonable one.
     
  5. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama unataka kujenga to completion/finishing Tshs 40m za kitanzania, unaweza ukajenga vyumba viwili vya kulala plus sitting room, dining room na kitchem. Lakini tahadhari, usimamizi wako ndiyo utakaokuokoa, namaanisha uwe na muda wa kwenda mwenyewe kunununa vifaa vya ujenzi na kusimamia kuhakikisha vinatumika ipasavyo, vingine mafundi watakuchakachua hata kwenye lenta hautafika.
     
  6. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 597
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Jaamani jaamani mbona watu mnaexaggerate mambo hivyo? kwanza mngemuliza je anajenga kwa material gani matofali yapi kuchoma, hydraform, au cement bricks? siku hizi kuna pre- fabricated houses. je kwa material tofauti bado tuu gharama ni ileile? Mimi nimegundua watu wengi waliojenga wanapenda kutoa gharama kubwa sana za ujenzi walizotumia.
     
  7. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    .
    ha ha ha! ... Mkuu Tripo9 ndivyo hivyo zinavyoitwa bana (kibongo bongo) ... wewe ulitaka aseme self-contained?!

    Watu ndivyo wanavyosema mtaani kama ku-beep = ku-dip!

    .
     
  8. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Wasikukatishe tamaa bana unaweza kujenga room tatu, sebule, choo, jiko bila hofu kama tu una kiwanja tayari. Mambo ya finishing mapema mapema mbwembwe tu, uwaweza kufanya finishing ndani tu ukahamia, halafu hayo mengine taratibu yatajipa.

    Sisi wengine tulifanya hivyo, tukamalizia kwa kutumia pesa ya kodi ya pango ambayo iliokolewa kutokana na kuishi kwangu, leo hii nyumba yangu haina tofauti na mfanyabiashara mkubwa, na geti juu.
     
  9. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakushauri usijenge nyumba kulingana na kiasi cha fedha ulizonazo, bali jenga nyumba kulingana na eneo unalipoata kiwanja, mazingira, upatikanaji wa vifaa, matakwa, interest zako, mambo unayopenda, idadi ya watu wanaotegemea kuishi katika nyumba hiyo, tabia zao na mambo mengine yanayokuhusu walenga watakaokaa katika nyumba hiyo kisha fanya building economy ya nyumba yako kujua kwa mahitaji ya nyumba yako itakughalimu kiasi gani na kwa muda gani hadi kumalizika.

    Kumbuka unaweza kujenga nyumba uitakayo kidogo kidogo hadi ikaisha hasa ukiwa na vyanzo vizuri ama shughuli zinazokuingizia kipato kuongezea gharama za ujenzi huo.
     
  10. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duh na wewe upo?
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,756
    Likes Received: 1,878
    Trophy Points: 280
    Ukiwasimamia mafundi vizuri mbona hata MAFUTA HOUSE au MILLENNIUM TOWER inatoka?
    Kujipanga tu!!
     
  12. aspen

    aspen JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hiyo pesa inatosha kujenga nyumba rooms 3 , kimoja master ,sebule dinning ,public bathroom pamoja na jiko as long u
    na kiwanja tayari
    Mchanganuo
    Matofali 2000 x 1000 = 2 M
    Cement 50 bags = 0.7M
    Mawe na mchanga 0.7M
    Ufundi mpaka lenta= 1.5M
    Nondo za lenta =0.8 M

    Kupaua
    Bati za south 12000 kwa mita bati 90 =3.3M
    Kofia. 0.6 M
    Mbao za kupaua 3M
    Fundi wa kupaua 0.6M

    Piga hesabu hadi kupaua alafu imebaki ngapi ntakuja na finishing calculations
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    40m nyingi sana kaa humu.
     
  14. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    du hela nyingi hizo, sijawahi pata, mie nikipata ishirini tu, kitu nitakachotoa utasema kimetumia 100m, sio utani!!!
     
  15. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Milioni 40, utajenga sub-standard.
     
  16. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Nipo Mkuu amkawewe .... alafu naanza kujiuliza wewe ni nani in real life! ... lakini naanza kuhisi hisi nshakufahamu ... anyway ... Pamoja Kaka
     
  17. yatima

    yatima JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mwaya wasikudanganye - 40m ni mahela mengi -
    Hata kigorofa cha chati unaweza - jipange tu - uachane na mambo ya "contractor" kwani atajenga ya kwako na yake
    chukua mafundi wazoefu wa kawaida tu - nunua materials zako kwenye maduka bei nafuu ...... yaani utajenga na zitabaki kidogo za soda.:smile:
     
  18. FOR 2015

    FOR 2015 JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 540
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aspen,

    You are very right and you seem to be trustworth,,,,,watu wanacheza na 40M nadhani ni kwa sababu tu wanatamka, hawana in hand,,,,ila najua for sure 40M inajenga Nyumba kali sana hapa dar,,,,

    Wanao - comment kwamba haitoshi ni wale waliozoea kusimamia ujenzi wa Barabara na nyumba za Serikali na hivyo wanachakachua,,,

    Mdau ukitaka kujenga wewe tafuta Archtect akutengenezee Ramani Standard,, tafuta fundi mwenyewe muweke Site, then kuwa na usimamizi wa Karibu,,,kwa kiasi fulani nimekubaliana ha hesabu za Aspen....Aspen kama wewe ni Mtaalam wa mambo ya ujenzi utafika mbali maana inaonekana ni mwaminifu
     
  19. FOR 2015

    FOR 2015 JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 540
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aspen umeashau mbao za kufungia lenta kama 0.7M misumari ya kufungia mbao kama 30,000TZS na kokoto ndogo tripu 2 0.3M...

    Duh yaani 40M ni hela nyingi mno
     
  20. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimemjengea mtu nyumba tegeta ya vyumba vitau na masta moja dining jiko na stoo, varanda mbili tena zote zimemwagwa zege....shiling mil30 imetumika mpaka sasa na imebaki rangi, alluminium, na gypsum tu.....
     
Loading...