Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nikifa Nitaitwa Hayati au Marehemu???

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Amavubi, Jan 30, 2012.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,643
    Likes Received: 2,985
    Trophy Points: 280
    Jamani nisaidieni hapa naonaga watu wakibishanaga kwamba haya maneno ni tofauti................mimi naona nikifa nitakua Maiti tu, full stop.................
     
  2. C

    Cosmas Lawrence Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nilitoka kubishana kuhusu hili siku chache zilizopita, ukweli mimi sijui, lakini nahisi ukifa utaitwa maiti, ukishazikwa hapo utakua marehemu. Hii hayati watatusaidia wana JF
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    uliza ukifa utaenda kwa ibilisi au kwa molsa? majin a tuachie sie ndio tutakuita
     
  4. Gwandalized

    Gwandalized JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    utaitwa mfu
     
  5. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Mbona wewe ni marehem! haujijui?
     
  6. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hapo ulipo ni walkin corpse! so ukifa utaitwa kibudu
     
  7. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hapo ulipo ni marehemu mtarajiwa,siku ikifika utakuwa marehemu
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ukifa unakuwa mzoga na unaoza tu full stop
     
  9. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Vyovyote utakavyoitwa! utakuwa umetoweka kwenye uso wa dunia hii!
    La kujiuliza ni Je Kuna maisha baada ya kifo! Ufanye nini sasa ili baada ya kifo uweze kupata raha tere ......km zipo na si shida .......km zipo!
     
  10. King2

    King2 JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Utaitwa MFU!
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kifo (kama ilivyo ngono) kina nafasi ya pekee katika jamii zote duniani na ndio maana katika jamii zote duniani kifo (kama ngono) kina majina mengi.mfano kwa kiswahili tunasema fulani ametutoka,hatuko naye tena,mola kamuita,amefariki etc,kwa kiingereza has passed away,has gone to glory,is no longer with us etc ,hali kadhalika na ngono kulalana,tendo la ndoa,kut....,ku do,kulamba ,kudinya etc.Kutokana na hili hata kitendo cha kufariki nacho katika jamii kinakuwa na majina tofauti mfano kwa kihaya wanasema ta nanka yafa au ta nanka yatahya.hali kadhalika title ya aliyefariki katika jamii hutofautiana wahaya wana 'omubure nanka' na 'omugenzi nanka' na hapa katika kiswahili ndo inakuja tofauti ya marehemu na hayati, mfano Shk Karume
    (RIP) na Mwl Nyerere ni hayati,bishanga nikipigwa chepe nitaitwa marehemu tu,you see the difference?simple,it is based on the status ya aliyefariki katika jamii kabla ya kifo chake.
    yote kwa yote nawatakieni maisha marefu!
     
  12. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama una jambo la kukumbukwa/umeacha jina duniani utaitwa hayati mf hayati baba wa taifa nk,
    kama ni mtu wa kawaida kabla hujazikwa utaitwa maiti badae ukishazikwa utaitwa marehemu,
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Maana sahihi ya neno hayati ni mtu aliye hai na siyo aliyekufa kama inavyotumika.
     
  14. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sie waislam hatuna kuitana Hayati...hayati ni uzima.
    Tunaitana Marhuum...ina maana mtu mwenye kurehemewa...anaehitaji kuombewa na kuhurumiwa zaid...simwajua hatujui...kama ni mwema anaraha ndani ya kabr...au anpata adhab ndan ya kabr.

    Hayo majina mengine yanaitwa kutokana na mazingira ya mtu...ukiwa mlevi usitegemee utaitwa marhuum...labda utaitwa Mfu!.
     
  15. b

    blackwizard Senior Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 163
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi mbona kiswahili kigumu?ukiwa fisadi ukifa uanitwa hayati, ila ukiwa masikini ni marehemu.chukua chako mapema uwe hayati
     
Loading...