Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nikifa nichomeni moto! Kha!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Eeka Mangi, May 25, 2012.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Labda ni mzazi wako ama mke/mume au hata mtoto anakwambia NIKIFA NATAKA NICHOMWE MOTO!
    Naam nimesikia hiyo wiki hii! Mzee mmoja huko Marangu naskia aliamua kuchomwa moto akifa. Na ndivyo ilivyokuwa! Jana mji wa Moshi na viunga vyake ilikuwa ndiyo story kuu. Mzee huyo alichomwa moto sehemu wanakochomewa watu wenye asili ya kihindi. Ingawa ni uamuzi wa mtu lakini inatisha! We ungeambia hivyo ungefanyaje?
     
  2. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    Asante kwa uzi huu, nadhani ifike wakati sasa watu tujue miili yetu tukishakufa haina umuhimu tena! Wenzetu wamefikia hatua ya kuamua miili yao itumike kwenye majaribio ya kisayansi au viungo kama vile figo, moyo nk vitojewe kuwasaidia wanaovihitaji(mf.umepata ajari na kichwa chako kimesagika sagika)
    Hebu ona jinsi raslimali nyingi kama muda, ardhi, mbao,nk zinavyopotea kwa kile kinachohitwa kumsitiri marehemu, mwili wangu nikifa hauna kazi tena, kilichochobaki ni bakteria kuurejeresha- madini yote muhimu yanarudi ardhini yalikotoka.
    Huyo mzee ni mfano wa kuigwa.
     
  3. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    na mi nimewahi kuisikia hii kwa mzee mmoja mwanza.alijisajiri kabisa na singa singa ili achomwe..kuwa uyaone
     
  4. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na unga mkono uchomaji wa maiti. makaburi ni uharibifu wa mazingira
     
  5. mshamu

    mshamu JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 370
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mi napita mambo ya kufa kufa sitaki hapa
     
  6. JS

    JS JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unafuata matakwa ya huyo anayetaka kuchomwa moto....mfano dada yangu kashasema na anatuambia kila siku apatapo wasaa kuwa akifa angependelea achomwe moto popote pale alipo halafu tuletewe majivu yake ili tuyafukie sehemu kwa ajili ya kumbukumbu (headstone to be precise)...kwa hiyo itakuwa kitu cha kawaida tu hapa bongo siku si nyingi
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Mi naunga mkono hii, maana idea ya kuoza kaburini unaliwa na wadudu sio nzuri kabisa.

    Tena unatumia eneo kubwa sana wakati umeshakufa, waste of space, kuna makaburi bongo hakuna nafasi, kuna siku watu walikuwa wanazika wakati wa kuchimba wakapasua jeneza lengine harufu iliyotoka humo usiombe!
     
  8. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,031
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Nilisimuliwa kisa cha huyo marehemu ila nawasifu wafiwa kwa ujasiri .Marehemu alikuwa na maagano/kiapo na mzungu mmoja kuwa akitangulia yeye achomwe moto na majivu yake apelekewe huyo mzungu na Mzungu akifa majivu yake yawekwe na yakwake.Kwa kweli tumeshangaa sana maagano ya namna hiyo si mazuri
     
  9. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Kibaya zaidi ni pale kanisa la kkkt lilipoungana na maagano hayo ya mungu wa kihindi wa mto ghandi. Kwa sababu maiti ya marehemu ilipelekwa ndani ya kanisa la kijiji cha Kotela na kusomewa ibaada ya mazishi na kuruhusu ikachomwe. Sijui ni vipengele gani wametumia katika biblia kuhalalisha hiyo ibaada ya uchomaji moto. Au labda ni kwa sababu jamaa alikuwa na uwezo? Maana kanisa la kilutheri linaabudu wenye uwezo wa kifedha. Ukitaka kuliburuza kanisa la kilutheri kadri uwezavyo wewe uwe na pesa tu hata kama zimepatikana kwa kuwachinja albino.
    .
     
  10. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #10
    May 25, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    afadhali uamuzi huo utawasaidia, maana siku hizi mnaweka nondo na zege juu, bila kusahau tiles !
    Sisi mila yetu ni ya Nabii Ibrahim !
     
  11. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni kawaida yetu hata nyumba zetu za ibada ni tofauti na za wengine, nyumba zetu za kuishi nazo zina tiles, shule zetu na hata ndevu zetu tunanyoa na kuzitunza vizuri na sio kuziacha holela kama beberu la hitima.

    Kwa kifupi ni kawaida yetu kuwa smart na sio kuvaa suruali njiwa.

    Tukirudi kwenye suala la kuchoma moto maiti, itasaidia pia makaburi kutozagaa kila kona. Kule kibada kulizagaa makaburi kila kona kiasi ilibidi serikali itumie gharama kubwa kuyahamisha ili zoezi la kupima viwanja lifanikiwe. Hapo ndio niligundua kuwa jamii fulani ya watu, sio tu inazaa hovyo, bali pia inazikazika hovyo. Baadhi ya hayo makaburi yaliyofukuliwa yalikuwa na maajabu. Kuna binti alizikwa miaka 9 iliyopita lkn alipofukuliwa alikutwa bado mbichi, ameoza maeneo ya tumbo tu. NIkajua ni yale mambo yetu ya kienyeji yale
     
  12. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ata mimi ningependa nikifa Nichomwe Moto tu,majivu yapeperushwe juu ya mlima kilimanjaro.
     
  13. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    saudi arabia wana mashine ya kuchomea ndani ya dk 38 umekuwa majivu watuletee tukuchome mi sipendi sana kifo kizungumziwe sana
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    May 25, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,857
    Likes Received: 9,408
    Trophy Points: 280
    Waumini wengine wa dini wanapinga uchomaji moto kwa sababu hauendani na taratibu za dini zao.
     
  15. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,158
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Biashara ya crematorium za kisasa za kuchoma maiti inaweza kuwa dili miaka ijayo. Siyo mambo ya kuni na mafuta ya taa kama Wahindu.
     
  16. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #16
    May 25, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hii ya mzee wa marangu nimeisikia pia, alichomwa jana mahali wanapochomewa wale baniani...
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,664
    Trophy Points: 280
    Aka Lowasa
     
  18. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hapo red nimecheka kwa loud speaker lol.
     
  19. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,157
    Trophy Points: 280
    Si mnao muda ndio maana na kutumia akili kwenu ni gharama. Abraham aliishi enzi hizo wakati hakuna mortuary kwa hiyo kuhifadhi maiti na kuisafirisha ikiwa na uchafu tumboni ilikuwa si rahisi, kwa hiyo walikamuana. Sasa nyinyi leo hii bado mpo bize kuminyana matumbo as if kuna treasure mtu alimeza, loh!

    Ila nyinyi ni bora msichomwe manake mtakuwa mnachomeka 'dabal'. Mchomwe duniani haya mkifika langoni tena mchomwe, kweli itakuwa uonevu na mnavyojua kunung'unika si itakuwa zogo mpk sisi wateule tushindwe kuimba zetu mapambio kwa kelele zenu.
     
  20. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Huna lolote mwongo wewe, Abraham unamjulia wapi wewe!

    Sema unaogopa videvu vyako vya sunna pamoja na chawa na m'ba wote vitateketea na moto na kwa imani yenu jinsia huonekana kidevuni.
     
Loading...