Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nikanusurika kwenda jela, lakini kikaja kisirani kingine…………

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Dec 29, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ilikuwa ni mwaka 1994 wakati nilipoingia kwenye kasheshe kubwa ambayo nusura tu inipeleke jela. Nikiwa ndio nina mwaka wa pili tangu kuanza kazi, nilimpachika binti mmoja mimba. Alikuwa ni binti wa shule akisoma darasa la sita wakati ule. Mwili wake ulikuwa mkubwa, kiasi kwamba, ungeambiwa yuko kidato cha nne usingebisha, lakini alikuwa bado mdogo kwa umri.

    Baada ya kumpachika mimba, mjombake ambaye ndiye aliyekuwa akiishi naye, alilifungia kibwebwe suala lile, akitaka nipelekwe mahakamani. Ndugu zangu na jamaa zangu walijitahidi kwa kadiri walivyoweza kuzuia jambo lile kufikishwa mahakamani. Mjomba wa binti alikubali, lakini kwa sharti la mimi kumwoa mpwa wake, mara moja. Nilikubali haraka kufanya hivyo, kwani nilishauona mlango wa Segerea ukiwa wazi mbele yangu. Nilimwoa binti yule kwa ndoa ya ‘mkeka.' Wazazi wake hawakuwepo, kwani wanaishi Songea vijijini.

    Mwezi huo huo nililazimika kwenda mkoani Mbeya kikazi, ambapo nilitakiwa kuishi kwa miezi mitatu kwa ajili ya kazi ya mkataba ambayo kampuni yetu iliipata. Nilipokuwa Mbeya, nilipata mwanamke ambaye alionekana kuwa na adabu zile za kijijini kabisa. Huyu nilimpata hospitalini, ambako nilienda kutibiwa Malaria, wiki ya tatu tangu kufika pale Mbeya.Sijui tulizoeana vipi, lakini alikuja kuwa rafiki yangu. Alikuwa ni mwenyeji wa Mkoani Ruvuma na pale Mbeya alikuwa amekuja kumuuguza kaka yake, ambaye alilazwa hospitali ya rufaa Mbeya. Nilimpenda kwa kweli, hasa nidhamu yake na hekima. Kiumri alinizidi miaka minne. Mimi nilikuwa na miaka 29 wakati huo na yeye 33. Lakini kwa kutazama, mtu angedhani mimi ndiye nilikuwa mkubwa.

    Niliishi naye kama mke wangu, hadi miezi mitatu ikaisha, nilirudi Dar nikimwacha bado anauguza mgonjwa wake.
    Wiki mbili baadae tangu nirudi Dar tuliletewa taarifa kwamba baba wa mke wangu amefariki dunia. Tuliamua kusafiri kwenda kwenye mazishi Songea, wakati huo mimba ya mke wangu ilikuwa imetimiza miezi sita. Tuliondoka mimi, yeye, na ndugu zake wawili na ndugu yangu mmoja.

    Tulifika kijijini kwao jioni, ambapo tulikuta mazishi yakiendelea, tulienda makaburini tukimwacha mke wangu nyumbani kutokana na hali yake. Tulipofika makaburini ilikuwa ndiyo zamu ya kuweka mashada ya maua kaburini.
    Ilikuwa kama ndoton Fulani, kwani nilimwona yule hawara yangu wa Mbeya akiweka shada la maua na alitajwa kama mke wa marehemu. Nilihisi kama nataka kupoteza fahamu. Nilijikaza, ingawa nilikuwa natoka sana jasho. Baada ya mazishi tulirudi nyumbani, ambapo ilibidi nitambulishwe kwa mzazi wa mke wangu na ndugu zake.

    Nilitambulishwa kwanza kwa mama mkwe ambaye kule Mbeya alikuwa ni hawara yangu. Kila mmoja kati yetu alijikaza ili isifahamike kinachoendelea.
    Lakini, hiyo haikudumu, kwani bomu likalipuka sawia. Mama mkwe wangu alilazimika kusema kwa wazazi wake, ati akiogopa mkosi utokanao na jambo kama hilo. Ilibidi siku ya nne baada ya msiba tufanyiwe tambiko la kiasili kuondoa laana.

    Nataka nikwambie katika maisha yangu sijawahi kukabiliwa na mtihani mgumu kama ule. Ninaye bado mke wangu na tumesahau yaliyopita. Mama mkwe hajawahi kuja kwetu, ingawa sisi tunaenda na kukaa siku chache kwake, kila mwaka.

    Hii inamuhusu rafiki yangu, hainihusu mimi……………………………
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    duu mtambuzi weeeeee kumbe wewe pia ni mtunzi wa stori enhee...
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    mtambuzi mtambuzi jamani................
     
  4. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kila nionapo mada zako ni lazima nisome maana hiyo misukosuko haina mfaano
     
  5. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh mtambuzi rafiki zako wana matukio had balaa teh teh
    kwel unanichekesha jaman.
     
  6. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kwa nini umhusu rafiki yako na si wewe?:smash:
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,732
    Trophy Points: 280
    :juggle::A S-coffee::photo:
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nishatafuta wa kuprint
    malizia compilation tu
     
  9. Dfour

    Dfour Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Duu we mkali.....!
     
  10. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    story tamu
     
  11. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Inazidi ile kitu?
     
  12. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Duu natamani ingeendelea. Hakuna PART TWO?
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mtambuzi unanifurahishaga na Story zako.... BUT why kila siku waruka kua hasikuhusu? lol
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Unajua dada AshaDii, nimejijengea marafiki wengi sana na ndio sababu visa na mikasa vya hao marafiki zangu havinipigi chenga, huwa wananisimulia wenyewe, na mimi kwa umahiri nawasimulia wana JF wenzangu ili tujifunze wote.
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ndio utamu wa Tamthilia, unatamani tu iendelee.........Lakini si umeona TAMATI
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280

    Kweli eh!
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ahsante, sikujua aisee!
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kongosho, hivi visa ni vya kweli na vina haki miliki, ukivitengenezea Movie, nakushtaki na utanilipa fidia
     
  19. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,732
    Trophy Points: 280
    Shem nakusalimu.....:peep:
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwikwi kwikwi kwikwi heeeeeeh,
    Kweli Mtambuzi upo juu sana kwa mikasa, nakushauri jiunge na Shigongo. Lakini natilia mashaka kama si wewe au umevungia kiana.
     
Loading...